หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านอีกแล้วครับ T^T  (อ่าน 29590 ครั้ง)
พี่ๆครับ อาจารย์สั่งการบ้านเป็นเงิน 1000 บาท พี่ๆขอตังค์ไปส่งการบ้านคุณครูหน่อยได้มั้ยครับ........

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เดือนนี้พี่ก็มีแต่หอยและรอยยิ้มค่ะ น้องจักรี    หมีโหดดดด

เลวยั้นเงา
โอ๊ย กดผิด หายหมดเลยว้อยย โวย

เดือนเห็นด้วยกะพี่จักรีนะคะ
เพราะตอนแรกที่น้องเค้ามาถามก็ได้รับความมือนี่นา คริคริ
ใครจะไปนึกว่ามาถามก๊อกสองจะโดนขนาดนี้

จริงๆ มันก็เหมือนที่พี่ๆ เค้าบอกเน้อ
ไม่อยากซ้ำความมาก
ถือว่าคราวนี้น้องไม่ผิดละกัน เพราะถือว่าน้องไม่รู้
แต่คราวหน้าก็ดูหน่อยนะคะ

แล้วอีกอย่างที่อยากจะเน้นคือ
พี่ๆ เค้าเตือนเพราะหวังดีนะคะ
ถ้าน้องจะเถียงก็ช่วยเอาเหตุผลมาเถียงนะ
ถ้าน้องอยากเถียงข้างๆ คูๆ เนี่ย.....
ไม่ต้องบอกก็คงจะรู้ว่าถูกไม่ถูกนะ
เพราะตอนพี่อยู่ ม.สอง พี่ก็คิดเองได้ว่าเถียงผู้ใหญ่แบบที่น้องทำเนี่ย
มันถูก หรือไม่ถูก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก ยิ้มน่ารัก

จบนะแจ๊ะห์

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

เข้ามาดู หมีโหดดดด

ที่จริงไอ้กระจู๋ที่น้องตั้งมาให้แต่งกลอนให้ ถ้าน้อง "อ่านเป็น" และ "คิดเป็น" เหมือนกับที่น้องพยายามแสดงออกมาะจทราบว่าพี่ ๆ เขาประชดให้ไปทำเอง

แต่พอเห็นโพสต์ที่ว่าเอางานของหมอแมวไปส่งครูและลงเครดิตให้ (ไม่เชื่อว่าจะลงเครดิตให้) ก็ขำขื่นเล็กน้อย

แล้วยังมามีรอบสองอีก เถียงคนที่เตือนด้วยความหวังดีอีก

น่าเศร้าแทนพ่อแม่กับคุณครูนะครับ

งบน้อย
จริงๆ เวลาผมลอก
ผม Copy Paste เลยนะครับ
ฮี่ๆ

(แต่มันก็แค่บางอย่างเท่านั้นแหละจ้ะ  ฮิ้ววว)

งานที่ทำด้วยคอมได้ใช่มั้ย เร่  หมีโหดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จริงๆ เวลาผมลอก
ผม Copy Paste เลยนะครับ
ฮี่ๆ

(แต่มันก็แค่บางอย่างเท่านั้นแหละจ้ะ  ฮิ้ววว)

บางอย่างก็ save as... เลยใช่ปะ
 หมีโหดดดด

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ถ้ารายงาน อย่าลืม เปลี่ยน f0nt ด้วยนะ
เดี๋ยวอาจารย์เค้าจะจับได้
ต้องจัดวรรค จัดย่อหน้าใหม่ เปลี่ยนขนาดตัวหนังสือด้วยนะคะ  ยิ้มน่ารัก

เปลี่ยนชื่อ ผู้ทำตรงหน้าปกด้วยนะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
เวลาส่ง ก็ส่งกับอาจารย์คนอื่นด้วยนะ
ถ้าส่งกับคนเดิม เดี๋ยวแกจับได้

ซวยเลยนะนั่น   หมีโหดดดด

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

เปลี่ยนชื่อ ผู้ทำตรงหน้าปกด้วยนะ  กรี๊ดดดดด

ตูเคยรับจ้างเพื่อนทำ แล้วลืมเปลี่ยนตรงนี้ล่ะ กร๊าก

ฉิบหายกันทั้งบาง กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กร๊าก ตกม้าตายตอนจบ
ของตู  อาจารย์อ่านไปสองย่อหน้า  แกบอกได้เลยว่าเอามาจากเว็บไหน   ง่ะ  เพราะเจอมาหลายรุ่นแล้ว

โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ  โฮ๊ะ
อ๋อน้องคนที่เข้ามาขอเค้าคงไม่รู้มั้งครับว่าครูนิดเป็นครูที่สั่งการบ้านเค้าไป  หมีโหดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7