หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านอีกแล้วครับ T^T  (อ่าน 29613 ครั้ง)
ความคิดแอนกับผมคงเป็นเส้นขนาน เพราะผมอยากให้เด็กไทยทำแบบนี้กันมากๆ  ยิ้มน่ารัก
บ้านเมืองเราจะได้ขาดคนเก่งๆ บ้านเมืองเราจะได้ไม่เจริญ คนไทยในอนาคตจะได้โง่และเกรียนกัน
ต่างคนต่างความคิดนะครับ  ยิ้มน่ารัก

เห็นด้วย ผมจะได้มีอำนาจต่อรองเงินเดือนมากกว่านี้อีกหน่อย  เกย์ออก

where there's a will there's a way
ถ้าเป็นการเขียนโปรแกรม  อย่าลืมเปลี่ยนตัวแปรนะ    หน้ามึน

เลวยั้นเงา
การบ้านที่เหนือความสามารถของตนเลยมาให้ช่วยครับ
วิชาภาษาอังกฤษ พอดีอาจารให้ไปหาเมนูอาหาร Junk Food มา พร้อมวิธีทำเป็นภาษาอังกฤษหมดเลย  ฮือๆ~

ไปคุ้ยในเว็บกูเกิ้ลก็ไม่เจอ หาหนังสือรอบบ้านก็ไม่เจอ กว่าจะเจอไปเจอในปฎิทินโน้น บังเอิญมาก เดินไปเจอครับ
ก็เลยมีเรื่องมาให้ช่วยนิดหน่อยครับ  ช่วยแปลเป็นภาษาอังกฤษให้หน่อยครับ บางส่วนที่ได้ก็แปลแล้วครับ เหลือหลายส่วน  ง่ะ

นี่นะคับเมนู พิสซ่า มังสวิรัส

ส่วนผสม

ขนมปังแซนวิช   อันนี้แปลแล้วครับ
ผงออริกาโน       อันนี้รู้สึกว่าเป็นคำนามนะครับ ช่วยเป็นอังกฤษให้หน่อยครับ  ไหว้
มอสเซโรล่าชีส    ส่วนอันนี้ก็ว่าเป็นคำนามนะครับ ช่วยเป็นอังกฤษให้หน่อยครับ  ไหว้
ซอสพริก          อันนี้แปลแล้วครับ
ซอสมะเขือเทศ  อันนี้แปลแล้วครับ

วิธีทำ          อันนี้ยังไม่แปลเป็นอังกฤษสักตัวเลยครับ [วิธีทำอ่ะครับ แต่คำนามแปลเรียบร้อยแล้วครับ]  เศร้า

1.อบขนปัง แซนวิชให้พอเหลือง
2.ผสมซอสพริก ซอสมะเขือเทศ ผงออริกาโนให้เข้ากัน แล้วทาบนขนมปังที่อบแล้ว
3.แต่งด้วยเมล็ดถั่วลันเตา เห็ดแชมปิญอง ข้าวโพดอ่อน ลิ้นจี่ เงาะ และสับปะรด
4.โรยด้วยมอสเซโรล่าซีสขูดฝอย
5.นำเข้าอบอีกครั้งให้ชสพอละลาย

ช่วยแปลวิธีทำเป็นภาษาอังกฤษให้หน่อยนะครับ ทำไม่เป็นจริงๆครับ  ไหว้

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...

ไม่ช่วยครับ

ขี้เกียจ หมีโหดดดด

งบน้อย
ค้นหาภาษาไทยก็เจอภาษาไทย
ค้นหาภาษาอังกฤษก็เจอภาษาอังกฤษ
อะไรจะโหดกันขนาดนั้นค้า
อรก็มาถึงขนาดนี้ได้เพราะลอกการบ้านเพื่อนทุกเช้า

ก็ไม่ผิดนี่คะ อย่างน้อยก้มีความรับผิดชอบที่จะทำส่ง  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เร่ กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
http://allrecipes.com/Recipes/Main-Dish/Pizza-and-Calzones/Vegetable/ViewAll.aspx
เอาอันนี้สิครับ จะได้ไม่ต้องแปล
 เอือม

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่ช่วยครับ
ขี้เกียจ หมีโหดดดด

เอ่อ แนวดีครับ

อะไรจะโหดกันขนาดนั้นค้า
อรก็มาถึงขนาดนี้ได้เพราะลอกการบ้านเพื่อนทุกเช้า
ก็ไม่ผิดนี่คะ อย่างน้อยก้มีความรับผิดชอบที่จะทำส่ง  หมีโหดดดด

ที่มาขอให้ช่วยก็เพราะอาจารย์ไม่ให้ลอก แล้วก็ไม่ให้ซ้ำครับ

http://allrecipes.com/Recipes/Main-Dish/Pizza-and-Calzones/Vegetable/ViewAll.aspx
เอาอันนี้สิครับ จะได้ไม่ต้องแปล
 เอือม

ขอบคุณครับ  (อิอิ)

ไหว้

เพียงแค่ลมหายใจ ง่ายๆ แต่ งดงาม และลึกซึ้ง...
เพื่อนมันเคยลอกข้อสอบกัน แล้วมันดันเขียนเลขที่คนที่มันลอกไป

ซวยครับซวย จบ เลย ปรับตกทั้งคู่

ความรักอยู่ไหนน้าา....
การบ้านแนวนี้นานาทำเองบ่อยแฮะ  หมีโหดดดด
แต่นอกเหนือจากนี้ลอกเค้าหมดเลย  อี๋~ พวกจงแสดงวิธีทำ จงกากบาท อะไรแบบเนี้ยะ  ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
การบ้านพระพุทธศาสนาไม่เคยทำเองเลยครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]