หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรคือแรงบัลดาลใจของคุณ  (อ่าน 8908 ครั้ง)
What is your
   INSPIRATION
          ?

ในการสร้างสรรค์ผลงานออกมาแต่ละครั้ง
เพื่อนๆพี่ๆ มีวิธีอย่างไรครับ เพื่อให้เกิดไอเดียเจ๋งๆ และความคิดสร้างสรรค์บังเกิดขึ้นมาได้ครับ

อิอิ

GREAT PEOPLE WERE INSPIRED TO DO GREAT THING.
  ฮี่ๆ พระเจ้าอ่ะครับ คือพละกำลังและสติปัญญา  ฮี่... พูดชะเท่ไปเลย
มันแล้วแต่บริบทของงานแต่ละงาน
  ฮี่...

ฝรั่งครับ

คิดงานทีก็ลอกเอาจากฝรั่ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ฝรั่งครับ

เหมือนค่ายเพลง ค่ายหนังเลย

ฝรั่งครับ

.
ลอกญี่ปุ่นค่ะอยากได้งานสไตล์เอเชียน  หมีโหดดดด
http://f0nt.com/forum/index.php?topic=10044.0
 ยิ้มน่ารัก

เอ้อ ไม่เหมือนแฮะ แค่คล้ายๆ หน้าแตก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เงินเลยครับ ตัวดี

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
จิตวิญญาณ และความอยาก (โลภนั่นเอง)  ฮี่...

การรวบรวมข้อมูล

กับ ความบ้าอยากลอง
สิ่งที่เห็นต่อหน้าตอนนั้น มันปรับเป็นงานได้หมด กร๊าก(ถ้าจวนตัวจริงๆ)

กำลังโหลดข้อมูล .....

ความจำเป็น

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เงินครับ  หน้ามึน
ความอยากรู้อยากเห็น กับความขี้เบื่อค่ะ ง่ะ

และฟอนต์นี่แหละตัวดี เป็นแรงบัดาลใจทำให้อยากพัฒนาตัวเองอย่างแรง โวย

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
การปล่อยวาง หลังจากการกดดันครับ

พอพ้นช่วงที่เครียดมากๆไป ไอเดียมันจะมาเอง

ก่อสร้างกับทำลาย เหมือนที่ลงมือ ต่างที่การกระทำ
หน้า: [1] 2