หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 42

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูละครไรกันมั่งอะ  (อ่าน 204930 ครั้ง)

ละครไทย น่าเบื่อ นาน น๊าน ถึงจะมีเรื่องให้สาระ  ชิ

แม้ยับเยิน..บาดเจ็บสักเท่าไรยังยืนยัน  ว่านี่แหละคือชีวิตที่ต้องการ...แค่ได้ทำสิ่งนั้นที่ใจฝัน.  .ต่อให้เอา

โอ้ววว อย่างงั้นต้องดูข่าวจะ  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
หัวใจศิลา มาแว้ว กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เหลี่ยมเพชรกะรัตก็มาแล้ว

ดูอะไรดี ลันล้า~
หัวใจศิลา โวย
แล้วมาเล่าให้อ่านด้วยนะ กร๊าก
กำลังจะไม่ได้ดูเนี่ย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดู หัวใจศิลา กับ เหลี่ยมเพชรกะรัต เป็นบ้างครั้ง ..

"ถึงอาทิตย์จะอัสดง แต่กูยังมีไฟแช็ค" - Kurt Cobain -
มัวอ่านกระทู้กอล์ฟไมค์  ฮิ้ววว ไม่ได้สนใจละครทั้งสองเรื่องเลย ฮิ้ววว
-*- ไม่รู้จักซักเรื่องเลย
(แย่แล้ว!)

อืม อืม อื้มม...
ตอนนี้ไฟไหม้คลับของเจ๊แหม่ม

พนักงานหนีออกมากันหมดแล้ว
แต่เจ๊แหม่มวิ่งไปที่ห้องยาม
มานั่งไรท์ซีดี ว่าใครเป็นคนวางเพลิง
(ไฟไหม้แล้วไฟไม่ดับเหรอวะ มีเวลามาไรท์ซีดีได้ โว้วว)

บี้วิ่งมากับปีใหม่ จับมือกันวิ่ง ปีใหม่ หื่น

ศิลาวิ่งเข้าไปช่วยน้าแหม่ม

ซีดีไรท์เสร็จแล้ว แต่ไฟดับ เอาซีดีออกไม่ได้ :08:ละค๊ร ละคร

ศิลาเดินมาท่ามกลางเปลวไฟ
(ทำไมไม่เอาน้ำราดตัว หรือผ้าห่มชุบน้ำคลุมตัว
ไม่เป็นตัวอย่างที่ดีแก่เยาวชนเลย โวย)

โอ้ว งัดซีดีออกมาได้แล้ว

แต่ก็ติดอยู่กลางกองไฟ ออกไปไม่ได้อยู่ดี
(เค้าบอกให้ก้มต่ำๆจะได้ไม่สำลักควันไม่ใช่เรอะ
แสดงว่าคลับนี้ไม่มีการซ้อมหนีไฟมาก่อน
ผิดพระราชบัญญัติเรื่องความปลอดภัยนะเนี่ย โวย)
น้าแหม่มสลบไปแล้ว

จบตอน
เปลี่ยนไปดูเหลี่ยมเพชรกะรัต
ถ้าไม่มีใครคั่น ขออนุญาตเบิ้ลโพส

เหลี่ยมเพชรกะรัต

กะรัตไปตามหาคุณลุงคนนั้น ไปรอทั้งวัน แต่ก็ไม่เจอ
กลับมาที่ห้องเจอเพื่อน ถามว่า จะไม่ไปทำงานแล้วเหรอ นี่ึคุณเรืองรองเค้ามาตามง้อให้ไปทำงานที่บริษัท
กะรัต ไม่ไปหรอก จะไปทำไม โดนแบ๊คเมล์ขนาดนั้น จะหน้าด้านหน้าทนไปได้ไง
เพื่อน ไปเถอะ เพื่อจะได้สืบหาว่าใครเป็นคนโกงพ่อเธอไปไง

ตัดมาที่บริษัท
เจ๊ตัวโกง บอกว่ากะรัตคงอาย ไม่กล้ามาทำงานแล้วสิท่า
คุณโชติ แก้ตัวแทน แล้วก็บอกว่า ทำไมคนที่เป็นคนถูกกระทำจะต้องอาย
             คนทำเลวๆสิต้องอาย นี่มันถึงกลียุคแล้วหรือไง ทำไมคนถูกล่วงเกินต้องคอยหลบหน้า
เจ๊ตัวโกง ถ้ากะรัตยอมแต่งงานกะนายชัยไปก็หมดเรื่อง
ชัย  ไม่แน่นะ ซักวันหนึ่ง คุณกะรัตอาจจะได้แต่งงานกับผมจริงๆก็ได้
เจ๊ตัวโกง แหม นายพูดยังกะมีเงินเป็นร้อยล้านเอาไว้มาสู่ขอเค้าอย่างงั้นแหละ
ชัย ร้อยล้านเหรอครับ ผมว่ามันน้อยไปนะ

ตัดมาที่โรงพยาบาล กะรัตไปตรวจว่าถูกล่วงเกินหรือเปล่า
แต่ไปตรวจแล้วพบกว่า กะรัตยังบริสุทธิ์อยู่

วินพาคุณลุง(ที่กะรัตตามหาเมื่อต้นเรื่อง)มานั่งที่สวนสาธารณะ
พอวินไป กะรัตก็มาหาคุณลุง

ตัดมาที่ตัวโกงคุยกัน ก็อิจฉากะรัต ด่าชัย บลาๆๆๆ อย่าไปสนใจเลย ดูกอล์ฟไมค์ต่อดีกว่า

คุณลุงให้คนขับรถเล่นเป็นโจร ตบตากะรัต แล้วให้ชัยมาช่วย
กะรัตกับชัยจะได้ดีกัน ยิ้มน่ารัก
ชัยมาช่วยจริงๆด้วย น่ารัก กรี๊ดดดดด
อ่านของดาแล้วนึกว่าไฟไหม้คลับของน้องแหม่ม (คัทรียา) หรือพี่หนูแหม่ม (สุริวิภา) ตกใจหมดเลย  ฮือๆ~

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
นี่มันจู๋ละคร  ชิ
แนนหลงเข้ามาผิดที่แล้ว คริคริ

ยัยเดือน บอกว่าจะอ่านแล้วไม่เห็นมาคั่นเลย ชิ

เมื่อกี้ดูเหลี่ยมเพชรกะรัตยาวไปไหน่ย
กว่าจะเปิดมาเจอ น้าแหม่มก็อยู่ที่โรงพยาบาลแล้ว
บี้อยู่กะปีใหม่แล้วก็เจ๊คนนึง ร้องไห้ฟูมฟายกันเรื่องน้าแหม่ม

หมอเดินออกมา บอกว่าอาการไม่ค่อยดี ให้เจ้าไปเยี่ยใได้แค่คนเดียว
อาการภายนอก หน้าตาน้าแหม่มไม่มีอะไรมาก แต่ที่แขนพันผ้าก๊อซไว้เต็มเลย

บี้เอามือน้าแหม่มมาจับ( :07:ไม่กลัวแผลติดเชื้อรึไง)
น้าแหม่มฟื้นขึ้นมา บอกว่าน้าไม่เป็นอะไรหรอกศิ ศิเป็นยังไงบ้าง
ศิลา ผมไม่เป็นอะไรหรอกครับ
น้าแหม่ม  ฮือๆ~ ศิ ศิระวังตัวให้ดีๆนะ พวกเค้ารู้ว่าศิเป็นใคร
                คุณนายสีดากับเอ
ศิลา  พวกเค้าเป็นคนเผาใช่มั้ยครับ
น้าแหม่ม ศิ ศิเิลิกคิดแก้แค้นได้แล้วนะ
              ศิต้องดูแลตัวเอง ถ้าน้าไม่อยู่ ฮือๆ~
ศิลา อย่าพูดอย่างงั้นสิครับ น้าแหม่มตัองอยู่กับศิสิ
้น้าแหม่ม น้าคงอยู่กับศิไม่ได้แล้ว ศิ ศิ รู้มั้ยว่าทำไมน้า้ต้องตั้งชื่อให้ศิ ว่าศิลา
               ศิลาเป็นหินผา ที่แข็งแกร่ง ไม่่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น มันไม่เคยหวั่นไหว
ศิลา  ฮือๆ~
น้าแหม่ม น้าอยากให้ศิ เข้มแข็ง แข็งแกร่งเหมือนศิลา
ศิลา ครับ
น้าแหม่ม ไม่อยากให้อ่อนไหวเหมือนเหล็ก งง(ไม่แน่ใจ)
               ศิ ศิต้องลืมทุกอย่างในอดีตนะศิ แล้วก็ต้องลืมความเจ็บปวดในอดีต
               ศิ เลิกคิดถึงเรื่องแก้แค้นนะ ศิทำได้มั้ย
               ศิ สัญญากับน้า
               ศิ
อรั๊ยย น้าแหม่มตายแล้ว เมื่อกี้ยังคุยกันดีๆอยู่เลย โวย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ก.ค. 2007, 21:16 น. โดย ปริณดา ด๊า ดา » บันทึกการเข้า
โอ้ววว
เล่าละคร ยามเย็น
เสิร์ฟถึงที่ ลันล้า

อืม อืม อื้มม...
กรี๊ด
ลืมดูหัวใจศิลา เพิ่งเปิดตะกี้  ฮือๆ~
มัวแต่นั่งจัดของ  ฮือๆ~ ฮือๆ~

<3.
เบื่อเสียงตี๊ดดดดด  เปลี่ยนมาดูเหลี่ยมเพชรกะรัตดีกว่า

ชัยให้กะรัตพามาที่บ้านหลังใหญ่(บ้านเก่าของกะรัต)
แล้วก็เล่าเรื่องคืนนั้นให้ฟังว่าไม่ได้มีอะไร
แล้วกะรัตก็ทุบๆๆชัย อั๊งงงงง หื่น

ตัดมาที่บ้านคุณลุง
ชัยมาคุยกับลุงว่าแผนสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

ตัดมาที่บ้านของชัย(พระัเอก)
แม่กำลังนั่งดูโฉนดบ้านกุหลาบขาวอยู่
พี่ชาย(คนละแม่)นั่งคุยกับแม่ อารมณ์น้อยใจ ที่ชัยทำเรื่องแต่แม่ไม่ว่า
ชัย นั่นโฉนดบ้านกุหลาบขาวนี่ แม่เอามาให้ผมเหรอครับ
พี่ชาย นี่แม่จะงุบงิบให้ชัยมันคนเดียวเหรอครับ แล้วก็ดึงโฉนดไป
ชัย เจ้าของเก่าเป็นใครเหรอครับ
แม่ เค้าชื่อกาญจน์ นามสกุลอะไรไม่รู้ จำไม่ได้ แม่ซื้อมา 120 ล้าน
(พ่อของกะรัตขายไป 100 ล้าน)

ตัดมาที่คอนโดของกะรัต
มีคนมาเคาะห้อง ขวัญ(เำื่พื่อนกะรัต) พอเปิด ก็โดนพจน์เข้ามาทำร้าย
กะรัตมาถึงหอ เจอชัย คุยกันเรื่องที่จะช่วยกะรัตหาคนโกง
แล้วก็เดินตามกะรัตขึ้นคอนโดไป
ชัย คุณรู้จักเจ้าของบ้านที่หัวหินที่ชื่อ..(จบตอน)
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 ... 42