หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Logo โลโก้  (อ่าน 236216 ครั้ง)

ช่วยเท่าที่ทำได้ครับ ฮือๆ~
เฮ้ย Ambigram นี่สุดยอด โห

เปิดฟอนต์ใน หน้านี้ แล้วเอามากลับหัวกลับหางเล่นได้เยอะเลย  กรี๊ดดดดด

//หรือฟอนต์ไหนก็สวยนะ

<a href="http://img2.f0nt.com/flash/873b1724253d1a83a894d3f4c0eb104b.swf" target="_blank">http://img2.f0nt.com/flash/873b1724253d1a83a894d3f4c0eb104b.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.ค. 2007, 01:49 น. โดย uuuuuɐı » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เอาแบบบริษัทผมก็ได้ครับ โหลดฟอนต์มาแล้วเปลี่ยนสี จบ  แป๊ะยิ้ม

นักเขียนการ์ตูนรายปี

อ่านคำว่า aile ปุ๊ป มันนึกถึง font arial ยังไงบอกไม่ถูก เลยลองจับมาติดปีกซะเลย  หมีโหดดดด

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
พวกซัพส่วนใหญ่เขาจะรู้ฝรั่งเศสไหมเนี่ย
กรณีที่ฝ่ายลูกค้ามีการศึกษาดี คงอ่านออก พูดคล่องปาก
แต่ผมกำลังนึกว่าช่างพิมพ์ เด็กรับงานซัพประภทต่างๆ
ให้เขาออกเสียงคำนี้คงดูไม่จืดเลย อ๊ะ อย่าเข้าใจผิด
ผมไม่ได้ว่าพวกเขาไร้การศึกษานะครับ
ผมแค่หมายถึงว่าพวกเขาเป็นคนชั้นล่าง  หมีโหดดดด

แล้วถามแบบโง่ๆครับ Dessin มันไม่ได้อ่านว่าเดสแซ็งเหรอครับ
หรือมันเป็นศัพท์เฉพาะ ต้องอ่านแบบนี้ งง

เอ๋า ไม่ได้ให้วิจารณ์ชื่อนี่ ขออภัยๆ

โลโก้นี่ ยังไม่รู้สึกว่าอันไหนอารมณ์มันชัดแฮะ
อืม เอาจริงๆ ยังไม่รู้เลยว่า อารมณ์และรูปแบบของงานคืออะไร
(มู้ดแอนด์โทนนั่นแหละ พูดเป็นไทยคงไม่เข้าใจกัน)
ดูแต่ละอันรู้สึกว่ายังไม่เห็นทิศทางที่ชัดเจนเลย
ว่ามาทางไหนและจะไปทางไหนแน่ เหมือนเอาความสวย
และความชอบนำเพียงอย่างเดียว

ที่พูดนี่ ผมว่าที่ทำๆมาก็ดูสวยดีทุกอันเลยนะ
อันปีกดำก็เท่ดี เพียงแต่โลโก้มันคงจะมีอะไรมากกว่านั้น
อย่างที่พี่ระจันว่า ค่อยๆแคบ จำกัดวงทิศทาง
และความต้องการของชาวคณะก่อน
มู้ดแอ่นโทน-ตีม-คอนเส็ป ไปทางไหน
ทันสมัย เก่าโก้หรู เฉียบเนี้ยบ โบราณ อย่างไหนแน่
ซึ่งไอ้พวกนี้ส่วนใหญ่ก็เริ่มต้นที่ชื่อ ว่ามีที่มาที่ไปยังไง
แต่เอาจริงๆก็ไม่มีกันหรอก หาคอนเส็ปมามั่วใส่ทีหลังทั้งนั้นแหละ กร๊าก
พอดีเห็นทางเลือกสองแนวที่ทำมามันไปกันคนละทางเลยน่ะ

สรุป โจทย์ยังไม่ชัดกระมังครับ
จึงไม่รู้จะวิจารณ์ตัวโลโก้ยังไงครับ ไหว้ 

I ROCK , THEREFORE I AM
คิดเหมือนป๋าตรงแยกปีกออกมาแล้ว
ใส่ฟอนต์ เรียบๆ แทน (เพราะตูชอบสไตล์เรียบๆ)

แต่อย่างว่าคือ เข้าใจส้มนะ ทำงานให้หลายคนมาก ดูเนี่ย
คนนู้นจะเอางี้ คนนี้จะเอานู้น
สรุปว่าเค้าอยากได้ปีก แล้วให้โลโก้มัน ดูไฮโซๆ  งง
ลอกแม่งเลย ลอกแม่งเลย ลอกแม่งเลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ลอก ขอบคุณค่ะ ..ผู้ที่ถูกลอกจะให้รางวัลเป็นออฟเด็กที่ร้านฟรี 1 คน  เกย์ออก

/// dessin จริงๆอ่านว่า เดส-อา  อ่านเร็วๆไปๆมาๆ ฟังออกมาว่าเดสซา อันนี้พ่อเลี้ยงตูเป็นชาวฝรั่งเศส

บอกมาอีกที แต่เนื่องด้วยหูไม่กระดิก และลิ้นแข็ง เลยสรุปเอาเอง เป็นฉะนี้แหละค่ะ ฮิ้ววว ประเด็นชื่อจดเรียบร้ยแล้วค่ะ

/// ทำอักษรกลับ เดี๋ยวเหมือน ยูนิแซบ  หมีโหดดดด

/// ตอนนี้ให้บรีฟอารมณ์คง นึกไม่ออกแล้วค่ะ ว่าจะทำเป็นโล่ประจำตระกูล คล้ายๆตราโรงเรียนอัสสัม ไม่ก็พวกอัศวินแล้วค่ะ กร๊าก

ขอบคุณมากเลยค่ะ +++++

วันนี้ไปติดตั้งงานมา น้ำไม่ได้อาบฟันไม่ได้แปรง ไปทั้งกางเกงเล เสื้อยับๆ

หัวหน้าฝ่ายศิลป์ของทางโรงแรม เข้ามาคุยใหญ่เลย ตั้ง ชม.ครึ่ง สนใจงานพวกตูมาก

ไม่อยากจะบอกเคยเข้ามาแล้ว เข้ามาแบบสวยๆดูดี แต่..ไม่ได้งาน  งง

พอมาแบบกรังๆ ดันจะได้งานซะงี้น สงสัยตอนมาสารรูปเดิมพี่แกคงจำไม่ได้

ทริคใหม่ในการคุยงาน 
เอือม

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
โอเค งั้นตูจะได้ไม่แปรงฟัน แล้วไปคุยงานกับลูกค้า

ใกล้ๆ..

เลียนแบบเอ้ย ได้แรงบันดาลใจจากแพนทีน  หมีโหดดดด

อันนี้ขอยืมไอเดียมาแจกแพนทีนนิดเดียวครับ

พอดีไม่ได่อยู่ที่คอมตัวเอง ไม่มีโปรแกรมให้ใช้เลย  ง่ะ
ลองช่วยครับ

วาดไม่ถนัดเลยย  ง่ะ ไอเดียมีประมาณนี้อ่ะครับ เดี๋ยวถ้ากลับออฟฟิตไปจะไปลองวาดมาดูใหม่

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
สนุกดี ช่วยๆ คิด

มีอีก 2 แบบ คิดได้แต่วาดไม่ได้  ง่ะ

/// อ๊าก เพิ่งเห็นว่า  aile พิมพ์ผิด  หน้าแตก หน้าแตก

Today you , Tomorrow me.
กร๊าก ว้ายๆ ผิมพิด

เรื่องชื่อนี่ไม่ใช่อะไรครับ
ตอนเด็กๆ เคยอ่านคำว่า Pierre Cardin ว่า ปิแอร์คาดิน 
อายชาวบ้านเขามาก เลยจำมาว่าลงท้ายแบบนี้
มันต้องเป็นกาแด็งสระแอ็ง  กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 29