หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 29

ผู้เขียน หัวข้อ: Logo โลโก้  (อ่าน 236238 ครั้ง)
ปวดกะโหลก..ตูอยากตาย

เพราะตูชอบ ทั้ง 123 เลย  โวย

++++++ ขอบคุณจ้า

/// ช่วงนี้โลโก้ มันต้องแหลมๆ ชี้ขึ้นไป มันจะเฮง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2007, 14:15 น. โดย ShoGun » บันทึกการเข้า

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ปวดกะโหลก..ตูอยากตาย

เพราะตูชอบ ทั้ง 123 เลย  โวย

++++++ ขอบคุณจ้า

งั้นเลือกไปสักแบบ

แบบแรกครับ

ดูห่างไกลแพนทีนดี

ไหนว่าให้เอาแพนทีนไง  ฮือๆ~

/// ดูตั้งแต่ทำมาเลยก็ได้นะคะ ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour

อันสุดท้าย  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
แบบสุดท้ายกับแบบแรก (ปากกาขนนก) ความหมายดีครับ
แต่แบบแรกดูโหวงๆไปนิดน่ะครับ เวลารวมกัน Text ข้างล่าง เวลาใช้งานจริงๆจะอ่านไม่ออก

แบบสอง ลงตัวสวยงาม แต่ตัว L กับ ปีกแบบนี้ยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ ถ้าปรับตัวปีกให้อ่านเป็นอักษรได้และดูเป็น logo สวยๆในตัวด้วยจะงามมาก

แบบที่สาม ก็สวยดูเบา งาม (ตัวขนนกดูดีเชียว) แต่ที่ Text กลับห้ว เช่นกัน อ่านยากแถมซ้ำกับคนใกล้ตัวประมาณว่าเป็นบริษัทที่โดนเจ้าแอนเทคโอเวอร์ไปแล้ว  "ออลี่ ยู!ไอแซ่บ (เจ้าของเดียวกับยูซิก อิ๊ก ๆ ๆ ๆๆ )  ฮิ้ววว"

แบบสี่ ผีเสื้อ .... ต่างจากพวกทีเดียว ยังตีความไม่ออก  ไหว้

แบบ5 ปีกโหดมาก รู้สึกว่าถ้าพูดไม่ดีกับเจ้าของอาจโดนตั้งแต่ไม้คมแฝกได้

แบบ6 งามสุด วางปีกได้ลงตัวดี แต่ผมว่าใหญ่ไปนิด โทนมันดูพลิ้วๆเบาๆ ถ้าทำให้ขนนกมันดูเรียวๆกว่านี้น่าจะดี ถ้าจะให้ขนนกลู่ตามลมก็ดีแต่นิดเดียวพอ เพราะฟอนต์มาตรงๆ แต่ก็ไม่แน่ใจลองวางเล่นๆดูอีกทีครับ

เอาที่ชอบ  ปลื้ม
เลือก 2 กับ สุดท้าย (แต่ปรับอีกหน่อยจะงาม)

แก้ไข
ดูไปดูมา แบบ 3 เล็กๆแล้วเหมือนรวงข้าวแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ส.ค. 2007, 14:42 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
จงใจลอก ยูนิแซบ เลยค่ะ หมีโหดดดด

กะว่าเวลาติดหนี้ลูกค้า ก็บอกว่าเครือเดียวกัน ไปตามที่มันได้เลย..

กร๊าก เอ่อ...เข้าใจคิดนะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ้าว ฉิบหาย อี๋~

ชอบแบบที่สามครับ แต่ไม่เห็นว่าจะเป็นจะต้องกลับหัวเลยนี่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โดยรวมสวยครับ กรี๊ดดดดด

ชอบแบบทีสามที่ไม่พลิกหัวครับ อี๋~
ไม่จำเป็นจะต้องพลิก แล้วก็อ่านแล้วปวดหัวนิดๆด้วยครับ
(เพราะพลิกแล้ว ยังได้คำว่า dessin ก็ยังงงว่าคำนี้แปลว่าอะไร
ให้เจอคำว่า dessin ตรงๆ ให้งงด่านเดียวพอครับ)

//ชอบแบบที่ 1 ด้วย รู้สึกลงตัวดีครับ
ชอบอันที่สามกับอันสุดท้ายค่ะ แต่แบบแรกก็ดูดี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แบบสุดท้าย สีเหมือนโลโก้ร้านรูปซีเอสสองเลยค่ะ (เหงื่อแตกพลั่ก)

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ชอบสามครับ ยิ้มน่ารัก

I ROCK , THEREFORE I AM
อี๋~

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ้าว ฉิบหาย อี๋~

ชอบแบบที่สามครับ แต่ไม่เห็นว่าจะเป็นจะต้องกลับหัวเลยนี่

ไม่ได้อยากกลับหัวหรอกงัฟ..ไอ้คนทำมันไม่เคยเห็นโลโก้ของแอนหรอก

ตูเห็นตอนแรกยัง  ง่ะ (อ้าวเวร...เหมือนไอ้แอนเลย) เลยถามมันว่ากลับหัวทำไมวะ

มันบอกว่า ไอ้ตรงระหว่างตัว i กับตัว d ที่กลับหัวน่ะ มันเป็นคอก ไว้ใส่ aile dessin Co.,Ltd ได้พอดี

แต่ตอนนี้ปรับแล้วงัฟ  ฮิ้ววว

ชอบแบบสุดท้าย อะจ้ะ
ทันมั้ยเนี่ย  ไอ้มืดหมี
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 ... 29