หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้าพเจ้าขอรบกวนสาวกทุกท่านสักครา  (อ่าน 5889 ครั้ง)
อ่า คือว่ากระผม อยากจะขอไครก็ได้ ช่วยวาดรูปให้สักกระหน่อยได้ไหมครับ

เป็นรูป หนุ่มนักดนตรี ผมยาว มัดผม ยืนสีไวโอลีน ใส่ชุด สูท สีดำ แว่นจะใส่ไม่ใส่ก็ได้

จะเป็นการขอบคุณมากเลยครับ  ไหว้  ไหว้

ผมพูดเพราะไปหรือเปล่า hahhahhahhah
ผู้ใหญ่หาผ้าใหม่ ให้สะใภ้ใช้คล้องคอ
ใฝ่ใจเอาใส่ห่อ มิหลงใหลใครขอดู
 จะใคร่ลงเรือใบ ดูน้ำใสและปลาปู
สิ่งใดอยู่ในตู้ มิใช่อยู่ใต้ตั่งเตียง
บ้าใบ้ถือใยบัว หูตามัวมาใกล้เคียง
เล่าท่องอย่าละเลี่ยง ยี่สิบม้วนจำจงดี  เกย์แอบ
 งง ผมงงอย่างแรงเลยครับ

แซวแค่นั้นแหละ (อิอิ)

ง่ะ อะแหะๆ ท่านช่างสังเกตุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ส.ค. 2007, 00:05 น. โดย Mr.touch_blue_life » บันทึกการเข้า
อ่า คือว่ากระผม อยากจะขอไครก็ได้ ช่วยวาดรูปให้สักกระหน่อยได้ไหมครับ

เป็นรูป หนุ่มนักดนตรี ผมยาว มัดผม ยืนสีไวโอลีน ใส่ชุด สูท สีดำ แว่นจะใส่ไม่ใส่ก็ได้

จะเป็นการขอบคุณมากเลยครับ  ไหว้  ไหว้

ผมพูดเพราะไปหรือเปล่า hahhahhahhah

แซวแค่นั้นแหละ (อิอิ)
สังเกตว่าถ้ามาแนวแบมือขอ จะไม่ค่อยมีคนทำให้ครับ
ส่วนมากจะแนะนำให้ลองวาดดูก่อนนะ ถ้าไม่ดียังไงจะได้ช่วยกัน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
สังเกตว่าถ้ามาแนวแบมือขอ จะไม่ค่อยมีคนทำให้ครับ
ส่วนมากจะแนะนำให้ลองวาดดูก่อนนะ ถ้าไม่ดียังไงจะได้ช่วยกัน

- -  ผมไม่มีหัวทางด้านศิลป์เลยอ่ะคับ วาดรูปแย่กว่าเด็กอนุบาลอีก

อันนี้เรื่องจริงนะครับ เพราะถ้าผมวาดได ้ผมคงวาดเองไปนานแล้วล่ะครับ

ขอบคุณ ยักษ์ นะครับที่ให้คำแนะนำ
เอาภาพสีน้ำหรือสีน้ำมันครับ
เล่ารายละเอียดสักหน่อยน่าจะดีนะครับ
เอาไปทำไรที่ไหนอย่างไร ขนาดกี่เมตร
เป็นงานอย่างไร ทุนเท่าไหร่ทำนองนี้

มาแบบโล่งๆ ไม่แน่ใจว่าจะช่วยอย่างไรดีครับ

ปล.บวกให้กับความสุภาพครับ  เจ๋ง

I ROCK , THEREFORE I AM
เอ่อคือแบบว่า ไมไ่ด้อยากจะเอาไปทำงานอะไรหรอกครับ

คืออยากได้ตัวตนของตัวเองที่ผมอยากจะเป็นน่ะครับ

เป็นแค่ ตัวการ์ตูนผู้ชายสักตัวเท่านั้นเองน่ะครับ

ไม่ได้ต้องการใหญ่โตมากน่ะครับ

ภาพก็เหมือนการ์ตูนทั่วไปแหละครับแหะๆ
ดีใจด้วยครับ อวตาลของคุณ ยิ่งใหญ่พอแล้ว  เจ๋ง
จะเอาไปทำม้าาย

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ไปขุดมาพอให้ยิ้มกรุบกริบ เข้าคอนเซปพอดีเลย  (อิอิ)

กินรอบวง
- - โอ้ว ภาพด้านบนแจ๋วมากครับ เหมือน จิมโครเช่เลยแหะ

ตั้ง  เอือม

Las Noches Rubicundior

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หน้า: [1]