หน้า: 1 [2] 3

ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำหนังสือ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 29898 ครั้ง)
ได้ครับผม ต้องลองดูฮะ product adobe แต่ละตัวมันก็ใช้งานต่างกัน แล้วแต่เราเลือกใช้ครับ
แล้วอาจารย์ ก็จะนำไปเป็นส่วนหนึ่งของ ผลงานของท่านครับ
ในการทำอาจาร์ยสาม ประเมินผล ฯลฯ
 เจ๋ง

กินรอบวง
ทำเป็นหนังสือทำมือไปเลยครับ เข้ากับยุคพอเพียง ผมว่ามันเกินไปนะครับสำหรบเด็กมัธยม อาจารย์สอนอย่างนี้แล้วอนาคตของประเทศจะเป็นอย่างไรกัน ง่ะ
 ง่ะ ที่รร. ทุกรุ่นต้องให้ทำ magazine ส่งตอนม.5 ค่ะ

ก็ทำมือ ตัดแปะ ปริ๊นเองกันนะคะ
แค่ว่าตอนเย็บไปเย็บสันกาวที่ศูนย์หนังสือจุฬาเท่านั้นเอง

there are no regrets in life, just lessons . .

แล้วอาจารย์ ก็จะนำไปเป็นส่วนหนึ่งของ ผลงานของท่านครับ
ในการทำอาจาร์ยสาม ประเมินผล ฯลฯ
 เจ๋ง

เกี่ยวกับ child center รึเปล่าครับ ผลงานเนี้ย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งิ มีโปรแกรมทำหนังสือที่ง่ายกว่าพวกตระกูล adobe ไหมอะครับ รู้สึกไม่ถูกกับตระกูลนี้อย่างมากเลย ใช้ยากจริงๆ photoshop ยังงง เลยอะครับ - -

เคยได้ยินว่ามี quark xpress ด้วย ไม่ทราบว่าง่ายกว่าไหมครับ

Give iz Good
RuneScape Thailand is now version "2" !
งานจะดีไม่ได้อยู่ที่โปรแกรมเป็นสำคัญครับ
ถ้าจะไม่ผ่านโรงพิมพ์ (ตูพยายามยุอยู่) ก็ใช้เวิร์ดยังได้เลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ทำใน PowerPoint ยังได้เลยครับ สวยด้วย

งบน้อย
อาจารย์สมัยนี้สั่งงานยากจัง
แล้วตัวเองก้เก็บไม่คืนเด็กด้วย

(คนทำก็อยากได้คืน)

เคยทำหนังสือส่งค่ะ
ใช้สันรูดเลย (แบบหน้า)

แล้วเอากาวหยอดกันหลุด  หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ขอใช้กระจู๋นี้ถามด้วยเลยนะครับ ประหยัดกระจู๋

ปกติทำหนังสือ Magazine แบบที่ขายๆกันบ้านเรา พวก Maxim GM Elle Cosmopolitan พวกนี้

เขาใช้ Indesign ทำกันหมดหรือครับ

ผมลองใช้แล้วรู้สึกว่ามันใช้ยาก มีปัญหากับการตัดคำไทย เวลาแปะประโยคปรื้ดๆ จะออกมาแปลกๆ

ใช้ Indesign CS2 นะครับ บน Windows

ถ้าไม่ได้ใช้ Indesign / Pagemaker แล้ว พวกเขาใช้โปรแกรมอะไรทำกันอะครับ
ก็มีหลายตัวนะครับที่นิยมใช้
แต่ถ้าตัวที่เป็นที่รู้จักกว้างขวางสุดๆ ก็ Indesign (เก่าหน่อยก็ PageMaker)
ส่วนถ้าหนังสือที่โปรๆ หน่อยเขาก็จะลงทุนซื้อเครื่องไม้เครื่องมือมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ
นั่นคือใช้แมค กับ TSP (ตัวตัดคำไทย) บวกตัวแก้สระลอยสารพัด
กว่าจะออกมาเล่มนึงก็ถือว่าลงทุนค่าพนักงานที่คอยแก้ปัญหาส่วนนี้เลยแหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขุดครับ

พอดีมีอีเมลมา ความว่า

แอบอ้าง
เรียน Web Master ที่นับถือ

ผมนิธิพัฒน์ จากบริษัท Infinisoft Technology จำกัด ใคร่ขอความอนุเคราะห์ในการประชาสัมพันธ์ซอฟท์แวร์ในการตัดคำภาษาสำหรับ Adobe Indesign CS3 และ Illustrator CS3 โดยเราเป็นบริษัทน้องใหม่ในวงการที่มีความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาซอฟท์แวร์สำหรับ Apple MacIntosh เพื่อ Mac User ทุกคน

ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับซอฟท์แวร์ FreeLock Justifly สามารถดูได้จาก http://www.infinisoft.co.th/freelock/

โดยในหน้าโฮมเพจดังกล่าวจะมีการสาธิตการใช้งานโปรแกรม FreeLock Justifly ไว้อย่างละเอียด

และทั้งนี้ถ้าหากท่านต้องการฝาก Feedback หรือข้อเสนอแนะเพิ่มเติมประการใดสำหรับโปรแกรมของเราท่านเว็บมาสเตอร์สามาถติดต่อเราโดยอีเมล์ได้ที่ info@infinisoft.co.th

จึงเรียนมาเพื่อทราบและขอความกรุณาช่วยประชาสัมพันธ์ให้กับเราจะเป็นพระคุณยิ่ง

ขอแสดงความนับถือ

Nithipat Thansrikiat                          General Manager
Infinisoft
info@infinisoft.co.th

ก็เลยขอแปะไว้ตรงนี้เลยละกัน เห็นว่ามีประโยชน์  เจ๋ง
เผื่อใครถามจะได้ตอบได้ว่ามีตัวที่แก้ปัญหาเรื่องการตัดคำได้นะ

แอบอ้าง
ชื่อซอฟต์แวร์      FreeLock Justifly      
คุณสมบัติ   ใช้ตัดคำกับภาษาไทย และเฉลี่ยช่องไฟให้สวยงาม   
มีผลกับ   โปรแกรม Adobe InDesign CS3 และ Illustrator CS3   
ใช้ได้กับ   Mac OSX บน Intel / PPC    
ราคาขาย   990 บาท   

กำหนดวางจำหน่ายทั่วไป จันทร์ที่ 19 พฤศจิกายน 2550

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2007, 18:28 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

เฮ้ยเจ๋งนะเนี่ย ตัดคำไทย 700 กว่าบาท
ใครทำ magazine นี่สบายเลย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอใช้กระจู๋นี้ถามด้วยเลยนะครับ ประหยัดกระจู๋

ปกติทำหนังสือ Magazine แบบที่ขายๆกันบ้านเรา พวก Maxim GM Elle Cosmopolitan พวกนี้

เขาใช้ Indesign ทำกันหมดหรือครับ

ผมลองใช้แล้วรู้สึกว่ามันใช้ยาก มีปัญหากับการตัดคำไทย เวลาแปะประโยคปรื้ดๆ จะออกมาแปลกๆ

ใช้ Indesign CS2 นะครับ บน Windows

ถ้าไม่ได้ใช้ Indesign / Pagemaker แล้ว พวกเขาใช้โปรแกรมอะไรทำกันอะครับ

บริษัทที่ผมทำงานปีนี้ก็ย่างสามสิบห้าปีแล้ว(มั้ง)
ผมทำมาสิบห้าปี
ใช้แพจเม็กเก้ออยู่เลย

ไม่รู้จักอินๆ อะไรนั่น เกย์แอบ

หน้า: 1 [2] 3