หน้า: 1 2 [3]

ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำหนังสือ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 29885 ครั้ง)
แระก็ขอขุดในกระทู้นี้ต่อด้วยแล้วกัน
คือว่าโปรแกรมที่ใช้มันเถื่อนอ่ะ เราสามารถใช้โปรแกรมนั้น
ทำหนังสือขายได้หรือไม่ครับ พอดีจะทำหนังสือขายอ่ะ
แต่ไม่มีทุนเลย  ฮือๆ~ พอมาอ่านกระทู้นี้ดู แค่ตัวตัดคำไทยก็ 990 ไปแล้ว
ค่าโปรแกรมจะเท่าไหร่เนี่ย T_T อ่านกระทู้นี้แล้วหมดหวังเลยครับ T_T
แล้วค่าพิมพ์ใครทราบบ้างหรือเปล่าครับ อยากทำนังสือเป็นแบบ Magazine
อย่างพวกหนังสือเกมอ่ะ 25 บาทไรพวกนั้น

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google
เรื่องโปรแกรม อันนี้คงพูดกันตรงๆ ไม่ได้มั้งครับ ฮิ้ววว
ถ้าจะเอาให้จริงๆ ก็ต้องถูกกฎหมายทุกอย่างแหละ
แต่ว่า ก็นะ ไม่พูดดีกว่า เกย์ออก

ส่วนราคานี่มันวัดจากจำนวน ขนาด เนื้อกระดาษ สี ฯลฯ ครับ
ถ้าอยากได้เล่มละ 25 บาทก็ต้องลองกะเอาก่อน หรือจะถามที่โรงพิมพ์ใกล้บ้านก็ได้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
จะบอกว่าหนังสือเกม เดี๋ยวนี้ไม่ 25 บาทแล้วนะครับ

เล่มบางๆนี่ เดี๋ยวนี้ 40 บาทหมดแล้วครับ

ธรรมดาเล่มสีทั้งเล่มนี้ อย่างหนังสือ Mega หรือ Gamemag 35 - 40 บาทแล้วครับ

เพราะว่าราคากระดาษเพิ่มขึ้นมาก จนไม่สามารถแบกรับต้นทุนได้ไหว
ธรรมดาต้องเล่มละ 50 -60 บาทครับ แต่เพราะว่ามี สปอนเซอร์คอยสนับสนุน โฆษณาอยู่
ก็เลยยังคงดึงราคาสู้กันไว้ได้อยู่

อย่างหนังสือของ คอมเกมเมอร์เล่มบางกว่ามากๆประมาณ 30 หน้า แต่ไม่มีลงโฆษณาเลย ยังราคา 40 บาทเลยครับ
เผื่อจะใช้กระดาษโรเนียว 70 แกรม
ผลิตทีละห้าหมื่นเล่ม ขาวดำไงครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถ้าโปรแกรมแบบถูกกฏหมายคงหมดหวังจริงๆซะแล้ว  เศร้า
งั้นเปลี่ยนมาทำ Magazine online แทนละกัน ฮิ้ววว

IDLE Magazine นิตยสารของคนรัก anime วางแผงแล้ว หาได้ตาม google
หน้า: 1 2 [3]