หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9

ผู้เขียน หัวข้อ: แผนการออกกำลังกาย  (อ่าน 48850 ครั้ง)
แต่ตูว่าออกแบบตอนเช้าก็เหมาะกับกัมส์เหมือนกันนะ
ร่างจะได้เล็กๆ ไหล่กว้างๆ สะโพกตอบๆ ไง  กรี๊ดดดดด
 (นมนุ้ยๆ นั่นน่ะ เลี้ยงเอาไว้ให้โตก็ได้นะ  กร๊าก)

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
จะได้เป็นน้องปอย ชิมิเคอะ  เกย์ออก

อ้อ แต่ชอบร่างบึ๊กๆนะ
เพราะว่าบางทีเดินออกไปข้างนอกแล้ว หน้าฉันมักจะแบบกวนตีนชาวบ้านบ่อยๆ
ทำตัวล่ำๆบึ๊กๆ จะได้ลดเปอร์เซ็นการโดนมองกวนตีนไปบ้าง  กร๊าก
แต่ร่างนุ้ยๆ แบบที่ฉันว่า ก็ไล่คนได้เหมือนกันนะ  กร๊าก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
 เกย์ออก โด่วว

เออ แต่ คุยแต่แผนการ

แต่ขอวิธีออกกำลังกายในร่ม อีกได้ไหมนี่
ตอบก่อนเลยเรื่องในร่ม  ถ้าจะลดจริงๆ ต้องไปยิมครับ พวก ปั่นจักรยาน หรือลู่วิ่งครับ

การซิดอัพวิดพื้น หรือว่า เวทเทรนนิ่ง จะช่วยเรื่อง การเสริมสร้างกล้ามเนื้อมากกว่าครับ

จะมาให้ลดน้ำหนักแบบเห็นผลทันทีคงจะยากครับ

ถ้าจะลดความอ้วน ผมว่าต้อง burn มันครับ แนะนำคือปั่นจักรยาน หรือว่าวิ่ง

และการ burn ที่เหมาะสมกับเวลานั้น ผมแนะนำช่วงเช้านะครับ เพราะตอนนั้นท้องว่าง

ร่างกายจะได้ใช้ สิ่งที่พวกคุณเก็บไว้มาใช้ยังไงละครับ

อาจจะมีคนสงสัยว่า  อ้าวพึ่งมีคนมาบอกนี่หว่าว่า ออกตอนเย็นดีกว่า

จากที่เคยเรียน physio มาในการออกกำลังกายนั้น ถ้าร่างกายมีพลังงานจากอาหารที่กินไปไม่พอในแต่ละวัhttp://www.theryo.com/2007/05/the_guide_to_cardio/

ผมว่าอันนี้ก็ดีในระดับหนึ่งนะครับ ลองไปอ่านหลักการของเขาดูนะครับ

อันนี้ข้อแนะนำส่วนตัว  :: สำหรับผม แนะนำให้เน้นออกกำลังเพื่อสุขภาพมากกว่าครับ

ร่างกายที่ดีจะมาเป็นผลพลอยได้เอง อีกอย่างจะได้ไม่เครียดด้วยครับ

- HJ™ : www.syringes23.com  ¦  - เวปไซต์เข็มสัมพันธ์ 23
ปกติจะแอโรบิกไม่ก็วิ่งตอนเย็นน่ะ
อาทิตย์ละ 2 3 วันก็ยังดี
บวกกับคุมอาหาร กินสูตรลดน้ำหนัก
แต่นี่ไม่ได้ออกมา 3 4 เดือนแล้ว
โยนความผิดว่า หน้าฝน ฝนตก ข้อแก้ตัวน่ะ เศร้า
เดี๋ยวจะลองฮึดอีกสักรอบ รู้สึกว่าแขนนิ่มมากๆ พุงด้วย อี๋~

มีแบบลดเฉพาะส่วนมั้ย ? พุงปลิ้น แขนล่ำ ไหล่ใหญ่

ส่วนใหญ่เป็นช่วงบนหมดเลย โครงใหญ่ด้วยมั้ง กรี๊ดดด

ป.ล แอบมีปีกตรงหลังด้วยว่ะ ก๊าก

กุล่ะกลุ้มค่ะ

เกย์ออก

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
มีแบบลดเฉพาะส่วนมั้ย ? พุงปลิ้น แขนล่ำ ไหล่ใหญ่

ส่วนใหญ่เป็นช่วงบนหมดเลย โครงใหญ่ด้วยมั้ง กรี๊ดดด

ป.ล แอบมีปีกตรงหลังด้วยว่ะ ก๊าก

กุล่ะกลุ้มค่ะ

เกย์ออก

บอกตรงๆว่า ที่เรียนมานี่ การลดน้ำหนักเฉพาะส่วนไม่เคยได้ยินเลยนะครับ

แต่จะเสริมสร้างกล้ามเนื้อเฉพาะที่นี่มีครับ

ถ้าจะลดมันก็ต้องลด ลงไปทั้งร่างกายคับ  อาจจะเริ่มที่แขนขาก่อน แล้วค่อยมาที่พุง

ถ้าให้ลดแบบอย่างเช่น ขอพุงอย่างเดียว  บอกตรงๆ ไม่เคยเจอครับ

- HJ™ : www.syringes23.com  ¦  - เวปไซต์เข็มสัมพันธ์ 23
เก่งทฤษฎีเหมือนกันครับ แต่ปฏิบัติตก กร๊าก

ลองทำแบบที่อู๋ว่ามั่งดีกว่า
เมื่อก่อนเคยวิดพื้นแล้วแขนเดาะ เจ็บอันดับ 8 ของโลกเลย ฮือๆ~
ก็เลยไม่ได้วิดพื้นอีกมาเป็นสิบปีละ (ไม่รวมที่เป็นทหารที่วิดพอกล้อมแกล้ม)

เอาสูตรทหารไหมละพี่ พวกท่าพุ่งหลัง ได้ทุกส่วนเลย
1. ยืน
2. ก้มลงเอามือยันพื้นเหมือนท่าเตรียมวิ่ง
3. กระโดดแต่ขาแล้วยืดขาไปข้างหลังจนสุดเหมือนท่าเตรียมวิดพื้น
4. แล้วก็วิดพื้น 1 ที
5. แล้วก็ย้อนกลับไปที่ท่ายืน

นี้คือ 1 ยก พี่ลองซัก 50 ยกน่าจะกระชับสัดส่วนได้เยอะเลยนะพี่ แต่เหนื่อยมากท่านี้ อี๋~

งั้นตูจองวิธีนี้ละกันนะ เริ่มจากพรุ่งนี้เลยเป็นเวลา 1 เดือน
แล้วลดได้เท่าไหร่ค่อยว่ากัน ถือว่าเป็นหนึ่งในหนูทดลอง

แต่เรื่องควบคุมอาหารนี่ไม่เอาละกัน กินตามปกตินี่แหละ กร๊าก
แค่รู้สึกอยากออกกำลังกายอย่างเดียว ยังไม่อยากผอมจนพุงหาย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากผอมให้พุงหาย

เกย์ออก

... กุคืออึ่งอ่างที่แปลงร่างเป็นคน ...
ไปหาหมอ ตัดเลยดีกว่า บลิว  เกย์ออก
เอ้ย แต่บลิวแปลกมากพี่ ถ้ารู้สึกว่าผอมลง

หน้าอกจะหาย แล้วก้นก็หายด้วย

เห็นมั้ย ? มันเฉพาะส่วนอ้ะ ไอ่ที่อยากให้ใหญ่ ให้บึ้มมันไม่บึ้ม แต่เสือกหายก่อนชาวบ้าน

ไอ่ที่ปลิ้นๆที่กุอยากให้หาย แม่งไม่หาย โลกไม่ยุติธรรม !

แง้ๆๆ

ป.ล  อยากผอม แต่ไม่อยากให้ ไอ่สองอย่างนั่น ลดลง

เกย์ออก

โอ้ เฮ้ยนั่นมันเรื่องปกติอ่ะ
ถ้าผอมแล้ว นมหด ตูดแฟ่บ

แต่ถ้าจะไว้นมจริงๆ งั้นอวบๆ เหมือนเดิมละกันวึ๊ย

ปล.เฮ้ยแต่พี่ชอบสาวนมแฟ่บๆ ท้องแบนๆนะเฟ้ย
แต่สามชอบอวบๆแบบพี่กัมอ่ะ
โหยพี่ ... บางคนผอมลง แต่นมกับก้นไม่เล็กนะ

แม่งเอ๊ย ... ทำไมงี้วะ

ป.ล น้ำหนักก็ขึ้นๆลงๆอยู่อย่างนี้ เซ็ง บางครั้งอ้วนขึ้นนมก่าก้นก็ไม่ขึ้นมาอีกเลย เวรแหล่ว

เกย์ออก

( เอาก้นก่านมกุคืนมา )

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9