หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9

ผู้เขียน หัวข้อ: แผนการออกกำลังกาย  (อ่าน 48865 ครั้ง)
ถ้าตั๊กจะเป็น นางแบบ วิ่งไม่เหมาะอย่างแรง ออกกำลังกายฟิตเนส ดีสุดเลยนะ

เพราะว่าวิ่งแล้วขาจะใหญ่จริงๆ ด้วยแหละ

โวย 
อ้วนกันดีกว่า กรี๊ดดดดด
เอ็งผอมไง พูดได้นี่  ชิ

ชิ  เบื่อคนผอม 

เลวยั้นเงา
 แหยะ
 โวย อะไร 

เลวยั้นเงา
เรื่องการกินก็สำคัญนะครับ

เมื่อไหร่ที่ร่างกายเสียสมดุลพลังงาน 3500 กิโลแคลอรี่
เท่ากับว่าน้ำหนักจะหายไป 1 ปอนต์ หรือ  0.45 กก.

คุมโภชนาการ กับออกกำลังกาย
ถ้าเราทำให้ขาดดุลได้ 100 กิโลแคลอรี่่ ต่อวัน
35 วัน เราก็จะลดลงได้ ครึ่งกิโล  ไอ้มืดหมี

เชื่อแล้วที่เขาว่าผู้แม่นทฤษฎีปฏิบัติมักจะตก คริคริ

ชิ

Today you , Tomorrow me.
 ขอฝากข้อความถึงน้องดา

ได้รับ พัสดุ มาแล้วจ้า
เป็น CD โยคะ
ที่น้องของน้องดาใช้อยู่

เห็นน้องดาบอกว่า เห็นน้องหน้าท้องยุบ เพราะว่าโยคะ

ขอบคุณน้องดามากๆจ่ะ ที่ส่งมาให้  จากเชียงใหม่เลยนะเอ้อ

เอาล่ะ ได้เวลาแล้ว ที่หน้าท้องตูจะยุบ  โวย
 ตะกี๋ คุยกับโอ้เอ้เรื่องการออกกำลังกายด้วยการ ยกเวท!!! (เขียนถูกเปล่าว๊า)

เลยได้ท่าการออกกำลังกายของโอ้เอ้ต่อวันมาด้วยการ ยกเวท!! เท่านั้น

ท่ามาตรฐาน เอาต้นแขนแนบลำตัว และยกเฉพาะ แขนส่วนล่าง

ัที่รูป 2  เอนตัวไปด้วย โดยทำให้ต้นแขน ขนานไปกับพื้น

ถือเวท และยกไปข้างหน้า

โอ้เอ้บอกว่า นี่คือท่าที่โอ้เอ้ทำต่อวัน จำนวน 3 ท่า  10-20 ครั้ง และ ทำ 4 เซ็ท

โอ้เอ้ยังใช้เครื่องออกกำลังกายแบบ ที่โอ้เอ้เคยโชว์ให้ดูมาก่อนแล้วอีก
3 เซ็ท เซ้ทละประมาณ 3 นาที โดยพอหมดเซ็ทก็ไปยกเวทต่อ แล้วพอครบ ก็กลับมาใช้เครื่องออกกำลังกายใหม่

ถ้าใครมีแผนการ ก็บอกเป็น วิธีการแบบนี้ก็ดีนะครับ จะได้ทำตามกันได้แบบเห็นภาพหน่อย เจ๋ง

ขอบคุณเฮียโ้้อ้เอ้สำหรับวิธีการในวันนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2007, 00:48 น. โดย Kums » บันทึกการเข้า
ท่า 2 ยังไม่ถูกนะ  ง่ะ

คือตัวตรงๆ ตั้งศอกขึ้น ข้างหู
เอาแขนอีกข้างผ่านหน้าผากมาประคอง ล็อกให้อยู่กับที่

หลังจากนั้นส่วนที่ขยับจะมีแค่ แขนท่อนแรกเท่านั้น ตั้งขึ้น 
สลับกับเอนมาข้างหลังจนขนานพื้น
แล้วก็ยกขึ้นมาตั้งอีกครั้ง

ที่บอกว่าขนานพื้นคือแขนท่อนแรกครับ

ท่าที่ 3

เมื่อขนานพื้นแล้ว ค้างไว้ประมาณ 5 วินาที แล้วค่อยเอาลง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2007, 01:23 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

อ้าว เหรอ

งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้มาแก้ เอา ท่าสองออกก่อนแล้วกัน
ท่าสองก็เหมือนที่วาดแหละครับ แต่ตัวไม่เอนแค่นั้นเอง  ปลื้ม

(ยกเวทครับ ยกเวท)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
คงจะต้องยกขึ้นยกลงเร็วมากๆ เลยนะครับนั่น
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9