หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17

ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊งมอเตอร์ไซค์ซิ่ง  (อ่าน 102866 ครั้ง)

ผมว่าพวกนี้คุยด้วยเหตุผลไม่ได้  ในเมื่อตัีวพวกมันเองไม่มีเ้หตุผล  อืมมมมห์

จิตสำนึกล้วนๆครับเรื่องแบบนี้ พ่อแม่สอนให้ตายแต่ถ้าลูกมันไม่ฟังก็เท่านั้น
ตายดีกว่ามั้ง พูดไปมันก็ฟังภาษาึคนไม่รู้เรื่อง

perfectionist
เดือนเดียวเอง  โวย

(สำหรับเค้าคงนาน แต่สำหรับผู้ที่ได้รับความเดือดร้อนคงไม่สาสมพอเนอะ)

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
วันนี้ดูข่าว พ่อแม่คนที่โดนจับ บางคนยังไม่รู้เลยว่าลูกขี่มอเตอร์ไซคฺ์เป็น จนตำรวจต้องเอาวีดีโอมาเปิดให้ดู
ดูรายการตระเวนข่าวโฉมใหม่ช่อง 3 (ตอนนี้แหละ)
คราวนี้มีพิธีกรด้วยแฮะ ตอนแรกเจาะข่าวเรื่องเด็กแว้นนี้พอดี

รู้สึกว่าเพิ่งมีจับกันสดๆ ตะกี้อีกหนึ่งแก๊ง
พอดีจับใกล้ๆ รถขยะ ก็เลยมีเนียนหนีไปเก็บขยะ
ใส่ถุงมือเรียบร้อยเนียนมาก แต่หลายคนไปหน่อย กร๊าก

อ้อ ได้ความรู้ใหม่
- นักวิชาการชี้ แก๊งซิ่งพวกนี้เป็นอาการทางจิต ชื่อโรค "ศักดิ์ศรีบกพร่อง" (เท่มาก)
- พ่อแม่เด็กที่จะโดนด้วยนั่นมีโทษ คุก 3 เดือน ปรับ 3000 นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พ่อแม่ไปติดคุกสามเดือน ไอ้พวกนั้นก็แว๊นสบายเลยสิ ง่ะ
หรือว่าจ่ายค่าปรับแทนคุกได้
แล้วแบบนี้ใครจะเลี้ยงหมาที่บ้านหล่ะ  หมีโหด~
พ่อแม่ไปติดคุกสามเดือน ไอ้พวกนั้นก็แว๊นสบายเลยสิ ง่ะ
หรือว่าจ่ายค่าปรับแทนคุกได้

ใช่~!

จ่ายค่าปรับแทนการถูกจำคุกได้ค่ะ,

และในทำนองเดียวกัน ถ้าต้องโทษปรับแล้วไม่มีเงินจ่ายค่าปรับ ก็สามารถไปอยู่ในคุกแทนได้.

อัตราการแทนเช่นว่านี้ ต้องไปดูประมวลกฎหมายอาญาค่ะ (จำไม่ได้ว่าเดี๋ยวนี้กำหนดกันเท่าไรอะ).

จะบอกว่า เรื่องแก๊งเด็กแว้นเนี่ย สมัยที่อยู่มัธยมฯ ทุก ๆ ตีสอง แม่งมันต้องมาแว้นแวดหอทุกคืนเป็นประจำสม่ำเสมอ

ไม่เคยขาดตกบกพร่องแม้แต่คืนเดียวเลยค่ะ...  ฮือๆ~

มีคืนหนึ่ง มันยกพวกตีกัน, แล้วก็มีไอ้หน้าไหนไม่รู้ปีนหนีตายเข้ามาถึงในหอเป็นเบือ

(เจ๊เจ้าของหอแกยศ พ.ต.ต. หญิง ด้วย), แตกตื่นกันทั้งหอ.

เรื่องแบบนี้ไม่ผ่านประสบการณ์จริงไม่รู้จริง~!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2008, 20:22 น. โดย YURi+ » บันทึกการเข้า

ภัทรแน่นอีกแล้ว

อยู่คอนโดตรงซอยวัดกำแพง ดึกๆ ก็มีไอ้พวกนี้มาซิ่งกันดังลั่นเหมือนกัน
เด็กๆ จะได้หลับก็โดนก่อกวนด้วยเสียง
มันน่าใช้ศาลเตี้ยจริงๆ ทั้งไอ้พวกลูกพ่อแม่ไม่สั่งสอนและไอ้พวกลูกพ่อแม่สั่งสอนแล้วไม่จำ

ปล. ภัทร แว้นแวดหอ คนภาคอื่นเค้าไม่เข้าใจคำว่าแวดหรอกนะจ๊ะ คริคริ
ต้องบอกว่า แว้นรอบหอ หรือแว้นแถวๆ หอ อืมมมมห์

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
อย่าเรียกผมว่าไอ้พวกนี้ซิครับ  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ต้องขออภัยถ้าไปกระทบกระทั่งใครที่เข้าข่ายตามที่พิมพ์นะครับ
แต่ผมคิดว่าในสังคมนี้คงไม่มีคนที่เป็นได้ถึงขนาดคนที่ผมเรียกหรอกครับ ชิ

เอาไว้รำคาญถึงพิกัด ผมก็คงใช้เส้นเอ็นไม่กี่เมตรก็คงพอ... หมีโหด~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
อยากลองแข่งกับเด็กแว้นดูเหมือนกัน เผื่อจะได้สก๊อยซ์ติดไม้ติดมือกลับมาบ้าง
แต่ติดอยู่อย่างนึงตรงที่ผมขี่ CB-I 400 C.C. อ่ะ  เอือม
แถวบ้านหลิงยังมีอยู่เลยไอพวกนี้ เส้นใหญ่ ลูกทหาร ทั้งนั้น หมีโหด~
เส้นใหญ่ ไม่ค่อยดีนะครับ มันมองเห็นมาแต่ไกล   ใช้เส้นเล็กๆขึงไว้ให้แน่น     เผื่อสาวยาคู้ ขับแซงด้วนะครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เราก็จะได้กินยาคูลย์ฟรี
ขอบคุณสำหรับ ยาคูลย์ ครับพี่

หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17