หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เหาหงุดหงิด  (อ่าน 12085 ครั้ง)
ทำไมคนอย่างตูที่ขวนขวายมาหางานทำเก็บตังค์ในกทม.อยากกลับบ้านนอกเนี่ย ตัวแปรมันเยอะจังฟระ ใหนจะทุนรอน ใหนจะกิ๊ก เดี๋ยวบั๊ดลาออกไปอยู่ชายแดนซะนิ โอ๊ย!! เซ็ง
ตัดกิ๊กออกไป 1 อย่าง ผมว่าน่าจะดีขึ้นครับ  ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เอ่อ หงุดหงิดจนมาตั้งจู๋เลยเลยฮะ  ง่ะ
ใจเย็นครับ ใจเย็น อย่างที่พี่โก้ว่า ตัดกิ๊กออกน่าจะดีขึ้นครับ

แล้วก็อีกอย่างนึงฮะ หงุดหงิด ลองไปจู๋ระบายอารมณ์ครับ แหล่งระบายอย่างดีเลยครับ

ปล. ไหน ฮะ ไม่ใช่ ใหน
กลับมาทำงานบ้านนอกกันเถอะค่ะ รายได้อาจจะน้อยกว่าหน่อย
แต่รายจ่ายน้อยกว่ากันครึ่ง ๆ ต่อครึ่ง จริง ๆ นะ จอยทำงานกรุงเทพ เงินเดือนมากกว่าที่ทำปัจจุบัน 2 เท่า แต่ใช้ไม่เคยพอ
เผลอ ๆ ต้องขอแม่เพิ่ม มาทำที่นี่ มีเหลือเก็บ แถมมีแบ่งให้พ่อแม่ อีกแน่ะ

คิดดูซิ่ บ้านก็ไม่ต้องเช่า ข้าวก็อาศัยกินกับที่บ้าน
ไม่ต้องผจญกับปัญหารถติด ทำงานแปดโมงครึ่ง ออกจากบ้านแปดโมงกว่ายังทัน
อากาศก็ดี  ยิ้มน่ารัก

"ปล่อยวาง"ครับ  ไหว้
โอ้ว ถือว่าเป็นจู๋แห่งความหวัง เลยนะครับเนี่ย   หวังว่าจะได้เพื่อนใหม่จาก สาวกที่เป็นเหาๆทุกคน  มารวมกันที่นี่เลยดีมั้ยครับ   เจ๋ง

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

ไม่ได้ขวนขวายครับแต่ต้องมา  เอือม

เงินไม่เหลือเหมือนกันแต่ส่งกลับบ้านทุกเดือน

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เหาๆ กรี๊ดดดดด

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
เหาหุดหิด กรี๊ดดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ลองฟังเพลงนี้ดูครับ

หนาวแสงนีออน

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?Autoplay=0&amp;songID=V2C0BCAPAD" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?Autoplay=0&amp;songID=V2C0BCAPAD</a>

กินรอบวง
ตะกี้โมโหไปหน่อย เลยไม่ทันได้สังเกตุ ตอนนี้เริ่มรู้สึกตัวละ ว่ามันไม่ค่อยมีเหามาตั้งจู๋นิหว่า อ้าวเว้ยเห้ย!!! เหาไปไหนกันหมด

สังเกต  แป๊ะยิ้ม/

Las Noches Rubicundior
ไม่เป็นไรค่ะ นานทีปีหน ได้ดูของแปลก

เลวยั้นเงา
กลับมาทำงานบ้านนอกกันเถอะค่ะ รายได้อาจจะน้อยกว่าหน่อย
แต่รายจ่ายน้อยกว่ากันครึ่ง ๆ ต่อครึ่ง จริง ๆ นะ จอยทำงานกรุงเทพ เงินเดือนมากกว่าที่ทำปัจจุบัน 2 เท่า แต่ใช้ไม่เคยพอ
เผลอ ๆ ต้องขอแม่เพิ่ม มาทำที่นี่ มีเหลือเก็บ แถมมีแบ่งให้พ่อแม่ อีกแน่ะ

คิดดูซิ่ บ้านก็ไม่ต้องเช่า ข้าวก็อาศัยกินกับที่บ้าน
ไม่ต้องผจญกับปัญหารถติด ทำงานแปดโมงครึ่ง ออกจากบ้านแปดโมงกว่ายังทัน
อากาศก็ดี  ยิ้มน่ารัก

เหมือนกันเปี้ยบเลยเจ๊จอย

ร้อนนัก ก็ คิดสิครับ ว่าตัวเองมีอะไรให้ร้อน  ยิ้มน่ารัก

อย่าร้อนแล้วให้คนอื่นเห็นว่าร้อนครับ เสียฟอร์ม
หน้า: [1] 2 3