หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: การเคารพรุ่นพี่ในมหาลัย  (อ่าน 21390 ครั้ง)

อ้าวป้าไปกะเค้าได้ไงน่ะ ส่วนใหญ่เค้าให้แค่พวกในสตูกะแควนๆไปเท่านั้นนะ
ป้าเป็นคนนอกคณะคนแรกเลยนะเนี่ย เอ้ยไม่ใช่ซิคนที่ 2 คนแรกคือขวัญข้าว คริคริ

กร๊าก

ตอนปี1ก็เข้าไปไหว้รุ่นพี่ผู้ชายที่อกงามๆครับ
พอเราเป็นพี่มั่งก็ให้น้องผู้ชายมาไหว้ที่อกแทนครับ  กรี๊ดดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
อย่ามาทำเป็นขวัญข้าวตัวโตสิพลัม  ชิ
ก็เมชวนไปอ่ะ เมบอกว่าไปได้นะ  ฮือๆ~ จิงๆนะ  ฮือๆ~ เชื่อหน่อยจิ  ฮือๆ~ ไม่ได้โกหกด้วย  ฮือๆ~

ปล. ป้าก็อยากทำเหมือนพลัมเหมือนกันนะ ชอบ  คริคริ

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
มันก็คือ ความเคารพอ่ะนะ....แต่ไอ้เรื่องไหว้เนี่ย...อืมมม..แบบว่าไงดีล่ะ...
ห่างกันนิดๆหน่อยไม่ต้องไหว้ก็ได้มั้ง...แค่พูดดีๆอย่างที่ จขกจ ว่าก็พอ...อย่ากวนให้มันมากนักกกกกก....พอแล้ว

เกิด แก่ เจ็บ ตาย
รัก โลภ โกรธ หลง
ปลง...
หน้า: 1 2 3 [4]