หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูครับDisneyไม่ให้เด็กจนๆดูเลยหรือ  (อ่าน 39058 ครั้ง)
ดิสนี่ย์ชาแนล เรียบร้อยทรูไปหมดทั้งประเทศ ไหว้

เด็กไทยที่ผู้ปกครองรายได้น้อย
ก็ต้องรอทางเลือกอื่นๆ เท่าที่พอหาได้กันต่อไป

ผมเคยทำรายการทีวี ของ รัชฟิล์มทีวี
ชื่อ รายการโลกสีขาว ออกอากาศทุกเย็นวันเสาร์
ทำไปได้พอถูไถ แต่ผู้สนับสนุนแทบจะไม่มี
สมัยนั้น ขายโฆษณาพ่วงไปกับ มาตามนัด และ วากุวากุ
ถึงจะมีคนเอา
กำลังจะบอกว่ารายการเด็กแจ่มๆ
ในบ้านเรา ไร้อนาคต ครับ

อย่างน้อยเจ้าขุนทองยังอยู่จนถึงเดี๋ยวนี้

ตอนนี้มันฉายเวลาไหนหว่า

อย่างน้อยเจ้าขุนทองยังอยู่จนถึงเดี๋ยวนี้

ผมไม่อัพเดทเหมือนกัน
เมื่อตอนลูกผมสองขวบเคยเปิดให้เขาดูตอนเช้าๆ
แต่ดูไปสักพัก รู้สึกว่าในอนาคตเขาติดทีวีแหง
และขนมกรุบกรอบเยอะเหลือเกิน เลยไม่ค่อยได้เปิด
จนไม่เปิดในที่สุด ผ่านไปจนบัดนี้ลูกผมสี่ขวบกว่าแล้ว
ไม่ได้ดูเจ้าขุนทองอีก

วันพฤหัส - ศุกร์ ตอนตีห้าครับ
วันพฤหัส - ศุกร์ ตอนตีห้าครับ

ตีห้า ปักษ์ใต้ใช่ไหม

แต่ก่อนฉายทุกวันใช่มั้ยครับ?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
สมัยแรกเริ่ม ฉายวันอาทิตย์วันเดียว แล้วขยายเวลามาเรื่อยๆ เริ่มจาก วันอาทิตย์วันเดียว

เพิ่มเป็นวันเสาร์ - อาทิตย์ จน เพิ่มเป็นออกอากาศทุกวัน ใช่ช่วงรุ่งเรืองรายการนี้จะฉายประมาน 7 โมงเช้าครับ

เจ้าขุนทองเป็นรายเด็กที่ได้รับการสนันสนุนจากทางช่องเจ็ดสี จึงไม่จำเป็นต้องมีโฆษนามากมายก็อยู่ได้ครับ

แต่อย่างว่าตอนนี้ รายการไหนทำเงินก็ต้องเบียดๆรายการเด็กไปไกลๆ ไปเบียดกันกับรายการธรรมมะ

เมื่อก่อนผมชอบดูม้ากมาก ดูตั้งแต่สมัยเป็ดน้อยหัวโล้น

สมัยแรกเริ่ม ฉายวันอาทิตย์วันเดียว แล้วขยายเวลามาเรื่อยๆ เริ่มจาก วันอาทิตย์วันเดียว

เพิ่มเป็นวันเสาร์ - อาทิตย์ จน เพิ่มเป็นออกอากาศทุกวัน ใช่ช่วงรุ่งเรืองรายการนี้จะฉายประมาน 7 โมงเช้าครับ

เจ้าขุนทองเป็นรายเด็กที่ได้รับการสนันสนุนจากทางช่องเจ็ดสี จึงไม่จำเป็นต้องมีโฆษนามากมายก็อยู่ได้ครับ

แต่อย่างว่าตอนนี้ รายการไหนทำเงินก็ต้องเบียดๆรายการเด็กไปไกลๆ ไปเบียดกันกับรายการธรรมมะ

เมื่อก่อนผมชอบดูม้ากมาก ดูตั้งแต่สมัยเป็ดน้อยหัวโล้น

ผมก็ดู จนตอนนี้เป็นคนแก่หัวล้านครับ ปลื้ม

ขุดค่ะ
ดากลับมาบ้าน
แล้วพบว่า

มีช่องดิสนีย์ให้ดูค่ะ แต่ ซับไตเติ้ลภาษาอะไรไม่รู้ ง่ะ
จะเปลี่ยนแล้วเนี่ย ไม่มีอะไรดู ง่ะ

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
ใช้ทรูมูฟเดือนละ 300 ดูฟรี 12 เดือน ฟรีค่าติดตั้ง  ลันล้า

(แต่ค่าอุปกรณ์ จาน + เครื่องถอดรหัส 2000 )

(ถ้าจะดูแบบ โนวเลจจ่าย อีก 2000 ไม่งั้นมีแต่ช่องฟรีทีวี โปรอื่นจ่ายตามฐานะ ซิลเวอร์ขึ้นไปจ่ายรายเดือนปกติ ฟรีสามดือน )

กร๊าก  ผมโดนหลอกมาแล้ว ตอนนี้ไม่รู้เปลี่ยนโปรเป็นยังไงบ้าง แต่ดูเหมือนจะเพิ่ม แพ็กเกจฟรีวิวมา

ดิสน์นี่บ้านผมดูไม่ได้อย่างเดิม
แต่เป็นผลดี ลูกสาวผมเลิกดูทีวีไปเลย

แล้วช่อง อินโด ช่องอะไรไม่รู้
มีบอลอังกฤษ วันเสาร์ด้วย แหล่ม ฮี่...

พี่ระจันครับ จะไม่ให้เด็กๆ ดูทีวีเลยหรือ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่ระจันครับ จะไม่ให้เด็กๆ ดูทีวีเลยหรือ กร๊าก

ให้ดูสิ
แต่เขาไม่ดูเอง
ไปแล้ว

ได้คำตอบของดิสนีย์กะทรูแล้วสิครับ คริคริ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11