หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11

ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูครับDisneyไม่ให้เด็กจนๆดูเลยหรือ  (อ่าน 54064 ครั้ง)
หลงเหลืออะไรที่น่าดูบ้างเต๊อะ...อย่าถอดสารคดีออกเลยนะ    หน้ามึน

เลวยั้นเงา
ช่อง ดิสคัฟเวอรี่ ทั้งเซท 3 ช่อง ก็โดนถอดออกจากเคเบิ้ลท้องถื่นด้วยใช่ป่ะครับ  งง

อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ
เพราะ เคเบิ้ลชุมชน แถวบ้านผม
ถอดดิสคัพเวอร์รี่ไปนานแล้ว
แต่มีช่อง พาโนราม่า และ ช่อง กรอบเหลือง
เนชั่นแนลจีโอกราฟฟิก มาแทน

ฟังดูน่าเศร้าใจ...ต่อไปเด็กๆคงได้ดูแต่ละครตบตีแย่งผู้ชาย ละครที่เน้นแต่การแบ่งชนชั้นทางสังคม ในฟรีทีวี

ขออภัยคอละครนะจ๊ะ  ไหว้

where there's a will there's a way

ละครผ่านการเซนเซอร์แล้วนะครับ ปลอดภัยๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย

หลงเหลืออะไรที่น่าดูบ้างเต๊อะ...อย่าถอดสารคดีออกเลยนะ    หน้ามึน

เคเบิ้ลชุมชน ผมเหลือ สารคดีที่ว่าไปก่อนนี่
ส่วน การ์ตูน มี นิก แต่ไม่รู้จะอย่างไร ชื่อชั่นคงเทียบดิสนี่ไม่ได้
และช่องที่มี ซุปเปอร์แมน รวมถึง ไลโอแนล กับพวก
เป็นของ วอเนอร์บราเธอ ละมัง
ถ้าดังอีกหน่อย พี่ทรู คงเอาไปพ่วงแล้วห้ามเผยแพร่อีกต่อไป
(ตอนนี้อาจจะอยู่ที่ทรู แต่ไม่ห้ามเผยแพร่ก็เป็นได้)

คือถ้ามันถอดจริง ๆ  นัทก็คงไม่คิดจะติดแล้วล่ะค่ะ และอาจจะยกเลิกเคเบิ้ลด้วย
(ซึ่งไม่รู้พ่อกับแม่ยอมไม๊)   ฮิ้ววว

เลวยั้นเงา
ฟังดูน่าเศร้าใจ...ต่อไปเด็กๆคงได้ดูแต่ละครตบตีแย่งผู้ชาย ละครที่เน้นแต่การแบ่งชนชั้นทางสังคม ในฟรีทีวี

ขออภัยคอละครนะจ๊ะ  ไหว้

คริคริ
แต่เสือเพิก ที่จบไป ของอาหลอง เขา น่าสนุกมาก
ผมดูไปสองตอน เหมือนได้ ย้อนยุคกลับไปตอนผมเด็กๆ เหมือนกัน

ร้อยตำรวจเอกปลอมตัวเป็นนางเอก
นายอำเภอปลอมตัวเป็นโจร

ว้าว!!!!

.................

คือถ้ามันถอดจริง ๆ  นัทก็คงไม่คิดจะติดแล้วล่ะค่ะ และอาจจะยกเลิกเคเบิ้ลด้วย
(ซึ่งไม่รู้พ่อกับแม่ยอมไม๊)   ฮิ้ววว

เคเบิ้ลชุมชน
ได้ เนชั่นชาแนล กัย เอเอสทีีวี เชียวนะ
สังคมเรายังอุดมปัญญาต่อไป

ขออภัยคอละครนะจ๊ะ  ไหว้

นางเอกปลอมตัวเป็นผู้ชายด้วย    ยิ้มน่ารัก

ปัญหาอยู่ตรง เอเอสทีวีค่ะ...ถ้าจะถอดแม่คงไม่ยอม

เลวยั้นเงา
ซื้อแผ่นดูก็ได้นี่คะ
ตัวเลือกเยอะแยะ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

หมีโหดดดด

Las Noches Rubicundior

พ่ออรซื้อทอมเจอรี่ (ภาคเก่า) เซ็ตใหญ่มา ยังดูไม่หมดเลย  หมีโหดดดด

เท่าไหร่ล่ะหมี

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ซื้อจากแม่สายอ่ะ เท่าไหร่ไม่รู้  กรี๊ดดดดด
ปกนี่ภาษาจีนเลย ดีนะที่การ์ตูนมันไม่พูด

ซื้อแผ่นดูก็ได้นี่คะ
ตัวเลือกเยอะแยะ

ครับตัวเลือกเยอะแยะ
เดี๋ยวก็มีแผ่น ดิสนี่ย์มาขาย
จะรอ

แต่ ทอมและเจอรี่ ไล่ฟาดกะบาลกันทั้งเรื่อง
อย่าได้เห็นกรณีแบบนี้ ในดิสนี่ย์ เพลย์เฮ้า(ช่องเหลือง)เลยครับ
ถ้าใครไม่เชื่อว่าผมพูดปด ต้องไปดูครับ ว่าของดีและมีจรรยา
เขาปฏิบัติ ต่อเด็กๆ แบบนี้ ไม่มีปากว่าตาขยิบหรือซ่อนอะไรไว้

ผมไม่เถียง ถ้าใครบอกว่าการจำกัดความรุนแรงในการ์ตูนมันทำยาก
แต่มันทำได้ ถ้าได้ดู ดิสนี่ย์

เราไม่บ่มเพาะกันตั้งแต่แรกเริ่ม
โตขึ้นมาเมื่อเขาเจอ ก็เป็นภูมิ เป็นภาวะ ต่อ ลักษณะนิสัยครับ

บางที เสียดายเงินเป็นหลายหลายล้าน
ที่ สสส เอาไปให้ nGo บางคนเอาไปถลุงเหมือนกัน

เวอร์ไปกันใหญ่แล้วเรา

ชอบไอ้เจ้าหมาป่าที่ไล่ล่าโรดรันเนอร์ครับ ชอบตอนมันทำเสียง ปี๊บๆๆ แล้วหมาป่าก็ตกเหว  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 11