หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 12

ผู้เขียน หัวข้อ: โชว์ความเชื่อผิดๆ  (อ่าน 52031 ครั้ง)
เวลากินส้มตำเผ็ดๆ ให้ก้มหน้า อ้าปากให้น้ำลายไหลสองสามหยด จะลดความเผ็ดลง

อ่านมาจากการ์ตูนเบบี้ ของอาวัฒน์ จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ทำประจำเลย  เศร้า

ผมทำแล้วหายเผ็ดจริงๆนะ
แต่ต้องมากกว่า 3 หยด  ฮี่...

กำลังโหลดข้อมูล .....
ห้ามชี้รุ้งกินน้ำ นิ้วจะกุด

ถ้าไม่อยากให้นิ้วกุด ต้องเอานิ้วที่ชี้ไปจิ้มตูด
แล้วก็เอามาดม

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก

ที่รร.ตรงพื้นมันจะมีเส้นสีทองๆบนหินขัด
ตอนเด็กๆเพื่อนทุกคนจะเชื่อว่า ห้ามเหยียบเส้นสีทอง
เพราะบาปหรือผีจะมาหรอกอะไรประมาณนี้  ไอ้มืดหมี

กินมดแล้วฉลาด  ไอ้มืดหมี
อ้าว ดาได้ยินมาว่า กินมดหนึ่งตัวจะโง่ไปเจ็ดวัน ง่ะ

ตอนเด็กๆแม่บอกว่ากินมดแล้วมีแคลเซียม  ไอ้มืดหมี

<3.
ผีในโรงเรียน เจอบ่อยเลย โครงเรื่องซ้ำๆ กัน ยิ่งเป็นเด็กโรงเรียนประจำนะ เนื้อเรื่องประมาณในหนังเด็กหอเลยทีเดียว

เล่ากันมาตั้งแต่สมัยพ่อ   กร๊าก

ห้ามชี้รุ้งกินน้ำ นิ้วจะกุด

ถ้าไม่อยากให้นิ้วกุด ต้องเอานิ้วที่ชี้ไปจิ้มตูด
แล้วก็เอามาดม

อันนี้ๆ .....เคยได้ยินเหมือนกันเลยครับ

อีกอันคือเคยโดนหลอกว่าที่ปลายของรุ้งมีหีบเก็บทองอยู่ด้วย

where there's a will there's a way
พี่คนนึงเคยบอกว่า ถ้านอนตกหมอนแล้วปวดคอ

ให้เอาหมอนไปตากแดด แล้วจะหายปวด

วิวก็ยังไม่เคยลอง แต่เค้าเคยลองแล้ว บอกว่าหายจริงๆ  งง

พี่คนนึงเคยบอกว่า ถ้านอนตกหมอนแล้วปวดคอ

ให้เอาหมอนไปตากแดด แล้วจะหายปวด

วิวก็ยังไม่เคยลอง แต่เค้าเคยลองแล้ว บอกว่าหายจริงๆ  งง

ไอ้มืดหมี/

คล้าย ๆ ครับ
แต่แม่ผมบอกว่า ให้กลั้นหายใจ ถือหมอนออกไปตากแดด แล้วใช้ไม้ตีที่หมอน 3 ครั้ง ก็จะหายปวดคอ
ผมก็ได้แต่ฟังไว้เฉย ๆ เพราะตอนที่แกบอก มักจะเป็นที่ผมเอา เคาท์เตอร์เพน มาทาคอจนเสร็จไปแล้ว  ฮิ้ววว

พยายามนึกครับ

ตอนนี้อ่านของชาวบ้านไปก่อน คริคริ

ไม่สบายต้องกินน้ำอุ่น ...
 กร๊าก มารู้หลังจบหมอแล้วว่าเข้าใจผิดมาตลอด  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
อ้าว มันผิดยังไงเหรอครับ งง

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
ตัวร้อนแล้วกินของร้อน มันก็ร้อนไปกันใหญ่สิ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เพิ่มความร้อนแล้วจะได้ฆ่าไวรัสเร็วๆไงครับ งง
ไม่ใช่เหรอครับ ง่ะ

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
เวลากินส้มตำเผ็ดๆ ให้ก้มหน้า อ้าปากให้น้ำลายไหลสองสามหยด จะลดความเผ็ดลง

อ่านมาจากการ์ตูนเบบี้ ของอาวัฒน์ จริงไม่จริงไม่รู้ แต่ทำประจำเลย  เศร้า

อันนี้จริงนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่สบายต้องกินน้ำอุ่น ...
 กร๊าก มารู้หลังจบหมอแล้วว่าเข้าใจผิดมาตลอด  กร๊าก

ไม่ใช่ว่าเพราะน้ำเย็นทำให้คอเราอักเสบหมอ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 12