หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอให้ช่วย:ทำภาพหมุน  (อ่าน 17251 ครั้ง)
ขอถามความต้องการพี่ตั้งหน่อยครับ

1.) รูป atom มันซับซ้อนขนาดไหนเอ่ย แค่เอาเลขาคณิต basicๆ มาต่อกันก็ได้แล้วหรือเปล่า
2.) มีหลายแบบมั้ย
3.) งาน final ต้องออกมาเป็นอะไร/ใช้ทำอะไรเหรอครับ เช่นเป็ร swf ใช้บนเว็บ หรือเป็น image sequence ไว้ Print ลงหนังสือ

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P

คือจะให้มันหมุน ซึื่งจะได้รู้ว่ามันเป็นสามมิตินะ ไม่ใช่รูปแบนๆ ซึ่งจะแสดงการวิ่งของอิเล็กตรอนไว้ด้วยครับ

ทำเป็น Animation บนงานนำเสนอหนะครับ

กินรอบวง

ไม่ได้ใช่ที่เป็นควอนตั้ม เหรอตั้ง ถ้าทำแบบนั้นง่ายกว่าเยอะเลยนะแค่เอาอะไรไม่รู้มาฟุ้งๆ  กร๊าก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หมายถึงให้ออกมาเป็น .avi หรือ .gif เพื่อเอาไปลง Power Point หรือเปล่าครับ

หรืออะไรก็ได้ ช่างมัน 55

50 levels avaliable, 22 secrets levels avaliable :P
ลองทำขำขำดูครับ ถ้าไม่ซับซ้อนมากเดี๋ยวผมช่วยก็ได้นะ 55

<a href="http://img207.imageshack.us/img207/1158/atomqe1.swf" target="_blank">http://img207.imageshack.us/img207/1158/atomqe1.swf</a>

แนบ .max ของ 3dsmax มาให้ด้วยครับ

ผมเคยเห็นน้องมันใช้โปรแกรม Microsoft Student หรือ Maple อะไรสักอย่างเนี่ยครับ

ใส่สมการลงไป แล้วมันก็ generate รูปออกมาเป็นกราฟ 3D มาให้ เห็นมันหมุนดูแต่ละด้านได้ (แต่ไม่หมุนติ้วๆ อย่างที่ท่าน i-poon สร้างมานะครับ)
ไม่รู้ว่าจะตรงกับที่ต้องการรึเปล่านิ  ไอ้มืดหมี
ผมเคยเห็นน้องมันใช้โปรแกรม Microsoft Student หรือ Maple อะไรสักอย่างเนี่ยครับ

ใส่สมการลงไป แล้วมันก็ generate รูปออกมาเป็นกราฟ 3D มาให้ เห็นมันหมุนดูแต่ละด้านได้ (แต่ไม่หมุนติ้วๆ อย่างที่ท่าน i-poon สร้างมานะครับ)
ไม่รู้ว่าจะตรงกับที่ต้องการรึเปล่านิ  ไอ้มืดหมี

ที่ว่า Microsoft Student มันมีหลายโปรแกรมอีกนะครับ รู้สึกจะมีโปรแกรมที่ช่วยในการทำการบ้าน
- Math หรืออย่างไร ถ้าจำไม่ผิด

แล้วก็มี Encyclopedia เป็น Encarta

โอ้วเย่...นั่นคือสิ่งที่ต้องการเลยครับ แบบนี้หละครับปูน

ตอนนี้หาโปรแกรมกับหนังสือมา3D max มาอ่านแล้ว ถ้ายังไงติดขัดตรงไหนเดี๋ยวจะมาขอคำปรึกษานะครับ

ขอบคุณครับ

กินรอบวง
หน้า: 1 [2]