หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสอวน.  (อ่าน 53024 ครั้ง)
มาชื่นชมพี่เคนค่ะ  คริคริ เก่งจริงๆ
อยากติดมั่ง มีอะไรแนะนำบ้างมั๊ยคะ  กรี๊ดดดดด
อุ๊ย วี :22:มา กรี๊ดดดดด
(วี :22:เป็นน้อง งง)
อันนี้วิธีติดค่าย ๑ จริงๆนะ วิชาเคมีต้องจัดเรียงอิเล็กตรอนแบบ 1s2 2s2 2p6... เท่านั้น หมีโหด~(อาจารย์บอกตัวหนังสือต้องเล็กกว่าตัวเลขเวลาเขียน เพราะเป็นชั้นพลังงานหลัก)

เรื่องไพ่นั่นกลุ่มอื่นก็เล่นจนอาจารย์ต้องเดินฝ่าวงเข้าไปสอน เลยจดชื่อคนเล่นบอกว่าจะไปฟ้องผอ.โรงเรียนนั้นๆ

ทำไมแข่งกันตั้งพิษณุโลก ไปๆมาๆจังเลยนะ เกย์แอบ

ปล.ที่ไปค่ายนี่ได้วิธีการอ่านหนังสือจริงๆแหละ รู้สึกไม่ค่อยเคยอ่านแบบละเอียดๆเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เม.ย. 2008, 08:16 น. โดย Źdźbło » บันทึกการเข้า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
(วี :22:เป็นน้อง งง)
เรียนอยู่ชั้นสูงกว่ายังไงต้องนับเป็นพี่ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ค่ายสอวน วิชาไหนโหดสุดคะ อันนี้สงสัยจริงๆ
สวัสดีครับพี่ๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ฝากสวัสดีอ.ศักดาด้วยนะเคนนะ อืมมมมห์

ฝากสวัสดีอ.ศักดาด้วยนะเคนนะ อืมมมมห์
เพิ่งนึกได้ว่างานเลี้ยงปิดค่าย อ.ศักดาไม่ได้ร้องเพลง

สงสัยเหมือนกันว่าค่ายไหนโหดสุด ค่ายไหนดี ฟิสิกส์จะใช้คณิตศาสตร์มากจนต้องเรียนเพิ่ม บอยรู้มั้ย เกย์แอบ
ไปค้นมา มีคนพูดว่า"ที่ง่าย ก็มีเคมีกับฟิสิกส์อ่ะ ชีววิทยามึน"
อีกเว็บบอกว่าเคมีน่าไปสุด
ผมคิดว่าว่าชีวเคมีนี่ไม่รู้เรื่องเลย
แต่วันสอบเคมีฟิสิกส์ชีวะไม่ซ้อนกันน่ะนะ จำได้แค่เคมีสอบวันเดียวกับคอม อยากสอบก็ดูความนิยมของเพื่อนๆแล้วกัน อืมมมมห์(แต่ข้อสอบเคมีมีโอกาสทำได้มากที่สุด ชีวะน่ากลัวมาก)

เคมีอาจารย์บอกว่ามหิดลเริ่มสอนเรื่องที่เรียนในค่ายใหญ่เหมือนสาขากรุงเทพ(เรื่องดร.ศักดา) และดร.ศักดายิ่งสอนลึกค่ายใหญ่ก็จะสอนยากขึ้นหนีไปเรื่อยๆ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ

ศักดา ไตรศักดิ์ งง

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ค่ายวิชาที่โหดที่สุด คือค่ายของวิชาที่เราไม่ชอบไง  หน้ามึน
ศักดา ไตรศักดิ์ งง
ใช่ หมีโหด~

แอบดูประวัติมา ผมเด็กกว่าวี ๘๔ วันครับ ตอนนี้กำลังขึ้นม.๕
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 เม.ย. 2008, 13:15 น. โดย Źdźbło » บันทึกการเข้า

เพิ่งนึกได้ว่างานเลี้ยงปิดค่าย อ.ศักดาไม่ได้ร้องเพลง

อ้าวปีที่แล้วก็ไม่ได้ร้องนี่หว่า โวย
(อย่าบอกนะว่ามีอาหารจำพวกไข่พะโล้อีกแล้ว ง่ะ)

ชักเป๋ ง่ะ

ไข่พะโล้อาจารย์ทำสีดำอย่างน่าสงสัย เกย์แอบปิ๊ง

เกย์ออก

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
 ง่ะ

เรียนอยู่ชั้นสูงกว่ายังไงต้องนับเป็นพี่ค่ะ  ยิ้มน่ารัก

ค่ายสอวน วิชาไหนโหดสุดคะ อันนี้สงสัยจริงๆ
ค่ายวิชาที่โหดที่สุด คือค่ายของวิชาที่เราไม่ชอบไง  หน้ามึน

เห็นด้วยเลยครับ
ไม่ต้องถึงโอหรอก วิชาที่ไม่ชอบมันก็ยากแต่ในห้องแล้ว
แต่ค่ายที่ดูเครียดสุดคิดว่าเป็นชีวะ-เคมีนะ
มันต้องท่องเยอะมาก ๆ

วิชาอื่นมันใช้ความคิดเอา(ไม่ได้ว่าชีวะ-เคมีไม่คิดนะ แต่มันต้องท่องจำมากกว่าน่ะ)

ไม่เชิงนะ เรียนชีวะไม่จำเป็นต้องท่องจำอย่างเดียว (แน่ล่ะ เรียนอะไรก็ต้องจำกันบ้างทั้งนั้นแหละ)
แต่ว่าเรียนชีวะมันต้องพยายามจิตนาการล้ำลึกสุดติ่งตูด นึกภาพว่าถ้าเราเป็นโมเลกุล/ฮอร์โมน/เซลล์นั้นนี้ กูจะทำยังไงดีเวลาร่างกายแปรสภาพเป็นด่านหฤโหดให้ต้องผ่าน

แต่พอเรียนแล้วก็ดีนะ รู้สึกเข้าใจตัวเองขึ้นมาจึ๋งนึง

แต่ตูรู้สึกว่าค่ายเคมีมันเรียนเทอร์โมยากกว่าค่ายฟิสิกส์อีก ง่ะ
(ซื้อหนังสือเทอร์โมฯของสอวน.มา มันเป็นของค่ายฟิสิกส์แล้วไม่มีกฎข้อ 3  เฮ้ย ตูยังต้องเรียนเลย ง่ะ)

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10