หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10

ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสอวน.  (อ่าน 53012 ครั้ง)
 ลันล้า เก่งจังอะ อุส่าติด เค้าเคยสอบแล้วติดเหมือนกัน ง่ะ ติดลบ
เอ้อจะว่าไปภาคอื่นผมไม่รู้นะ

แต่คอมเนี่ย
คนเก่งคอมจะบ่นกันว่าไม่ติด
เพราะข้อสอบเป็นคณิตซะส่วนใหญ่

แต่คนที่ไม่รู้เรื่องคอมเลยแต่เข้าไปได้เพราะคณิต
แล้วยิ่งไปเจอศูนย์สอวน. ที่สอบเลื่อนค่ายโดยไม่ใช้การเขียนโปรแกรม(ใช้วิธีสอบอัลกอลิทึม - คณิตศาสตร์)
แล้วเข้าไปเป็นตัวแทนศูนย์
ตอนแข่งนี่ลำบากมากครับ แพ้หลุดรุ่ย เพราะเข้ามาด้วยคณิตตลอด แต่เขียนโปรแกรมจริงใช้คอม

เอ้อจะว่าไปภาคอื่นผมไม่รู้นะ

แต่คอมเนี่ย
คนเก่งคอมจะบ่นกันว่าไม่ติด
เพราะข้อสอบเป็นคณิตซะส่วนใหญ่

แต่คนที่ไม่รู้เรื่องคอมเลยแต่เข้าไปได้เพราะคณิต
แล้วยิ่งไปเจอศูนย์สอวน. ที่สอบเลื่อนค่ายโดยไม่ใช้การเขียนโปรแกรม(ใช้วิธีสอบอัลกอลิทึม - คณิตศาสตร์)
แล้วเข้าไปเป็นตัวแทนศูนย์
ตอนแข่งนี่ลำบากมากครับ แพ้หลุดรุ่ย เพราะเข้ามาด้วยคณิตตลอด แต่เขียนโปรแกรมจริงใช้คอม

ผมก็เป็นนะครับ  เพื่อนก็ไปสอบด้วยกันด้วย
แต่ที่ค่ายสอบเขียนอัลกอลิทึมอย่างเดียว ไม่มีคณิตศาสตร์นะ
(แต่เวลาเรียนก็เขียนกับคอมนั่นแหละ)

มีบางศูนย์ที่เข้มมากก็จะให้เขียนโปรแกรมอย่างเดียวเลย
โปรแกรมที่เค้าใช้สอบกันจริงๆ นั่นแหละ  จนรู้ว่าถ้าข้อสอบมาแบบนี้จะคิดอย่างไร

แต่บางที่ก็สอนโปรแกรมธรรมดา  หรือยากขึ้นบ้าง  แต่ไม่ประยุกต์ให้เห็นถึงการแก้ไขโจทย์
ไม่เคยเห็นโจทย์จริงๆ ด้วยซ้ำ  เป็นเพราะเป็นศูนย์ใหม่รึเปล่า

ผ่านมาหลายปีแล้ว  ผิดพลาดประการใดก็แสดงว่าผมเข้าใจผิดไปเองนะครับ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
ที่เค้าสอนและสอบแบบนั้นแปลว่าเค้าสอบเอาแววคนมากกว่าความชำนาญไงครับ

อัลกอลิทึมเป็นเรื่องของการคิดไม่ใช่ว่าใครๆ ก็คิดได้

แต่ถ้าสอบเขียนโปรแกรมมันขึ้นอยู่กับว่า
ใครเขียนโปรแกรมมานานกว่า
ชินกับภาษามันมากกว่า
รู้คำสั่งมากกว่า
ก็จะได้เปรียบ

แต่พอไปแข่งจริงๆ แล้้วมันก็ต้องแข่งเขียนโปรแกรมอยู่ดี
ถึงแแม้บางคนจะมีวิธีคิดที่ดีกว่า
แต่ไม่รู้้ว่าจะเขียนออกมายังไง
ก็แป้กไปตามระเบียบ

แต่ผมว่า เวลา เดือนกว่าๆ(2ค่าย+เก็บตัว)
มันน่าจะชำนาญได้แล้วเหมือนกันแหละ

กลับมาแล้ว คริคริ สอบระดับประเทศ
ได้เหรียญเงิน หมีโหด~
ศูนย์มหิดลได้สองอันดับแรก

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ไปอ่านหัวจู๋ กับคำยืนยันล่าสุด

ไม่เชื่อว่าทำได้ แค่สองข้อ  หมีโหด~

คนเก่งถ่อมตัว  (แจ๋ว แจ๋ว)

ดีใจด้วยครับ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
กลับมาแล้ว คริคริ สอบระดับประเทศ

ปีที่แล้วศูนย์เชียงใหม่ได้ที่ 1 ว่ะ ง่ะ
ส่วนศูนย์กรุงเทพครองที่ 2 ถึง ที่ 9 ง่ะ
(คาดว่าอ.ศักดาคงด่าให้ฟังไปแล้ว ง่ะ)

ยังไงก็ยินดีด้วยกะเหรียญเงิน
เจอกันค่ายตุลา อืมมมมห์

ค่ายนี้ได้ไปเที่ยวที่
สักการะพระบรมศพ
โอเชี่ยนเวิลด์สยามพารากอน
บริษัท Merck
เมืองโบราณ

ปีหน้าจัดที่ม.นเรศวรจังหวัดพิษณุโลกครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ยินดีด้วยกับศูนย์มหิดลฯนะครับ  ยิ้มน่ารัก

เอ๊ย ไม่ใช่ ยินดีด้วยกับเคนนะครับ  ยิ้มน่ารัก
ประกาศทางเว็บแล้วครับ ได้ที่ ๑๖ ง่ะ
สงสัยว่าผิดอะไรนักหนา หรือว่าข้อสารสัมพันธ์เบลอมั่วไปหน่อย ง่ะ
คนที่คุยแล้วเจอข้อผิดมากกว่าได้คะแนนเยอะกว่าตั้งเยอะ กร๊าก
(ตอนประกาศเหรียญทองแดงคนสุดท้าย เฮกันทั้งห้องครับ คนนั้นน่าสงสารมาก ไอ้มืดหมี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2008, 11:02 น. โดย Źdźbło » บันทึกการเข้า

ปีก่อนตูทำได้ 60% ยังได้ที่ 8 เลย กร๊าก

เดี๋ยวสอบอีกทีตอนสิงหาก็ไปเตรียมตัวฝึกไทเทรตมานะ เจ๋ง

//ดูเว็บละ
ที่ 1-เด็กเก่า ปีก่อนอยู่สวนกุหลาบ
ที่ 3-คู่แล็บตูปีที่แล้ว
ที่ 7 กับที่ 8-เพื่อนตู(ทำไมเพื่อนตูได้ที่เดียวกับตูเลยวะ กร๊าก)

(เคนไม่ได้ทำของเขาแตกใช่มะ ง่ะ)

ของแตกเหรอ ไม่ท้ำ ก็แค่เอาแท่งแก้วคนคนๆหลอดทดลองแล้วเป็นรูแต่ทำเนียนไม่บอกใครแค่นั้นเอ๊ง กร๊าก

เคนเก่ง เว้ย เจ๋ง

กินรอบวง
(ว่าจะกดแก้ไขโพสต์บนเพิ่มข้อความต่อไปนี้)

ขอถามหน่อยครับ ถ้าสอบตอนม.๕แล้วมีเวลาไปอ่านหรือเรียนเตรียมเอ็นไหมครับ น้องดำ

มีึีัึครับ

และส่วนใหญ่ เด็กโอฯ ถ้าเข้าถึงรอบลึกๆ มีโควต้าให้เพียบครับ

ขอให้น้องเคนมุ่งมั่นทางนี้ไปเลย เอาชื่อเสียงมาสู่ประเทศครับ

เจ๋ง เจ๋ง

กินรอบวง
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10