หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 14

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม เจฟตอบ  (อ่าน 70238 ครั้ง)
ผู้ดำเนินรายการรายการนี้เค้าไม่ได้คัดหน้าตาเหรอ  เกย์แอบ

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
คัดครับ เค้าคัดไทย ก็เลยได้คนไทยมา
จริงๆมีคัดอังกฤษ แต่ที่นี่ไม่มีคนชาติบริเตนอยู่  หมีโหดดดด

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
( ผู้ดำเนินรายการพูดจบ ตัดเข้าโฆษณา )

ต้นตระกูลผมแต่บากบั่น หลังย่ำสายันต์ดวงตะวันเลียงหลบ

จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้ จุดไต้จุดคบ

ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้สี ไม่มีใครคบ

อาจจะอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ

ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช่ถ่านไฟตรากบ

ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายคางคก

อาจจะมีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าของแท้ตรากบ

เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ให้ลองสดับท่านที่เคารพ

คือเขาบอกว่าถ่านไฟฉายตรากบไม่ใช่ของนอกส่งมาเขย่าเมืองไทย และไม่ใช่ของทำภายในโกยกำไรส่งออกนอก
ถ่ายไฟฉายตรากบ ทำในเมืองไทยโดยให้กำไรหมุนเวียนอยู่ในเมืองไทย ทำให้ดุลการค้าของไทยดีขึ้น
ฉะนั้นนอกจากผมจะชอบตีกบ ชอบทิ่มกบ ชอบเพลงพม่าแทงกบ และชอบไพ่กบแล้ว
เดี๋ยวนี้ ผมยังชอบถ่านไฟฉายตรากบอีกด้วย อ๊บ... อ๊บ...

Today you , Tomorrow me.

และแล้วพี่เจฟก็มีกระจู๋เป็นของตัวเอง  กรี๊ดดดดด

Las Noches Rubicundior
พี่ตั้ม ฮือๆ~

หมอแมว หมีโหดดดด

พี่โอ้เอ้  กร๊าก

เอ้อ.. เดี๋ยวนี้เราแสดงตัวอย่างอีโม "หมีโหด" ไม่ได้กันหรือเปล่าคะ งง

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
^
^
แนนถามเกินแล้วนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ๊ายย

อันสุดท้ายไม่ได้ถามพี่เจฟนะคะ  โวย

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!

คุณคือจุดอ่อน เชิญคะ  หมีโหดดดด/

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เชิญค่ะ ต่างหาก  ชิ

เชิญค่ะเอห์ หมีโหดดดด
รับไหมคะ หมีโหดดดด

Nothingness
ขอบคุณพี่เจฟที่มาตอบนะครับ  กระจ่าง มากเลยครับ  ไหว้

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ยัง โวย

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
รายการนี้ล้าสมัยแล้วนะครับ เปลี่ยนเป็นรายการหมีซ่าส์แก้ผ้าโชว์ดีกว่า งง

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอถามคำถามเรื่องเกี่ยวกับทางรถไฟ

อย่างที่รู้กันว่ารถไฟเป็นการเดินทางที่ถูกแสนถูกมากๆ การรถไฟก็มีที่ทางให้ห้างดังๆเช่ามากมายหลายแห่ง
แต่ทำไมทางรถไฟในประเทศไทยถึงไม่ค่อยขยายกันนัก ( อย่างทางภาคเหนือ ไปไม่ถึงน่านด้วยซ้ำ ... ) ทางรถไฟสายสำคัญดันมีสายเดียว...บางที่มีรางเดียวซะอีก แถมการดูแลซ่อมบำรุงตรวจความเรียบร้อยมันดูไม่ค่อยให้ความเชื่อใจได้แบบหายห่วงเท่าไหร่
.... สรุปคือถามว่าทำไม"เส้นทางมันมีจำกัดและดูไม่ปลอดภัยอินเตอร์แบบประเทศเพื่อนบ้าน"

คือว่าโครงการดีๆของรถไฟก็มีเยอะครับ เช่นโครงการทางรถไฟเด่นชัย - เชียงราย (คิดมาเกือบๆ 30 ปีละ) แต่รัฐบาลที่ผ่านมาไม่ค่อยให่ความสนใจกับระบบรางเลย มัวแต่ทุ่มไปกับพวกถนนหนทางหมด (หาแ_กกันง่ายกว่า) ถนนหนทางน่ะสร้างให้ คนอื่นก็เอารถมาวิ่งเอง ส่วนรถไฟไหนจะต้องประมูลหาผู้ก่อสร้างทางเอง หารถมาวิ่งเอง ยังมีอีกเยอะครับ ไว้จะมาเล่าให้ฟังทีหลัง

คำถามของแนนคือว่า

- สาเหตุที่ทำให้พี่เจฟตัดสินใจทำงานในวงการรถไฟคืออะไรคะ
- พี่เจฟรู้สึกรักในวงการรถไฟไทยตั้งแต่ตอนก่อนเข้ามาทำงาน หรือหลังจากที่ได้เข้ามาผูกพันเป็นระยะเวลาหนึ่งแล้วถึงรู้สึกรัก

ขอรวบยอดเลยละกัน

มันเป็นความผูกพันธ์ตั้งแต่เด็ก บ้านก็อยู่ข้างทางรถไฟ เห็นตั้งแต่เด็ก เสน่ห์ของรถไฟที่ชอบมากคือเสียงล้อกระแทกราง เสียงหวีดรถจักร ความมีน้ำใจเอื้ออาทร ระหว่างผู้โดยสารกับพนักงาน ผู้โดยสารกับผู้โดยสาร วิวข้างทางที่หาดูได้จากรถไฟเท่านั้น ซึ่งทางรถยนต์ไม่มี บลาๆๆ

เฮ้ยเจฟ
ทำไมเสียงไม่เข้ากะหน้าวะ กร๊าก  (ดัดเสียงอยู่รู้นะ เกย์แอบ)

มีคนชอบเสียงผมนะ  เกย์แอบ

ปล.ผมอธิบายให้คนอื่นฟังให้เข้าใจ ไม่ค่อยจะคล่องเท่าไหร่นะ

ปอ.แอนเล่นอะไรฟะเนี้ย เดี๊ยวป่ะจับตบจูบซะเลย  เกย์ออก

ปฮ. จบ ว.8 โดยจ่า ศูยน์เจ็ดสี่หก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2007, 07:49 น. โดย พนักงานคุมประแจ » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
จ่าเจฟคะ  ยิ้มน่ารัก

ทำไมกระบี่บ้านตูไม่มีสถานีรถไฟวะเฮ้ย  โวย
ทำไมสถานีรถไฟที่จังหวัดตู ถึงใช้คำว่า
"ชุมทางฉะเชิงเทรา" มันเกี่ยวอะไรมั้ยกับ "ชุมทางเสียงทอง"

ทำไมไม่เป็น "สถานีฉะเชิงเทรา" หรือ "สถานีแปดริ้ว" ล่ะ
แล้วเอาอะไรมาแบ่งแยกว่า อันนี้เป็นชุมทาง อันนี้เป็นมักกระสัน ฯลฯ

จ้ะ  ไอ้มืดหมี

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 14