หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Global Warming ภาวะโลกร้อน  (อ่าน 2535 ครั้ง)
เราคงจะรู้จัก ภาวะโลกร้อน (Global Warming) กันทุกคน
เป็นปัญหาใหญ่ไปทั่วโลกในตอนนี้
ไทยเราก็ร้อนอยู่แล้ว
ยิ่งถ้าอุณหภูมิของโลกยิ่งสูงขึ้น แล้วเราจะเป็นอย่างไร จะอยู่ได้ไหม
แถมยังมีภาวะเรือนกระจก (Greenhouse Effect) เข้ามาเกี่ยวข้องกันด้วย
ซึ่งภาวะเรือนกระจกจะทำลายชั้นบรรยากาศของโลก
เมื่อดวงอาทิตย์ส่องลงมาก็จะทำให้โลกร้อนขึ้นอีกมากเลย
และนักวิทยาศาสตร์ได้วิจัยออกมาว่า...
โลกร้อนขึ้นทุกที และหากยังเป็นอย่างนี้ต่อไป
คาดว่าในปี ค.ศ. 2060 อุณหภูมิสูงขึ้นถึง 2 องศา
ถ้าคุณคิดว่าสูงแค่ 2 องศาแล้วจะไม่ส่งผลกระทบกับโลกแล้วละก็...คิดใหม่
เพราะมันจะทำให้น้ำแข็งขั้วโลกเหนือละลายจนหมด
แล้วจะท่วมโลก ยิ่งใกล้ฝั่งทะเลยิ่งรุนแรง
แล้วเราจะไปอยู่ที่ไหนละครับ (เหงื่อแตกพลั่ก)
(ความจริงผมไม่อยากจะบรรยายเรื่องนี้เลยนะครับ เพราะมันทำจิตทุกคนสะเทือนหมด รวมถึงผมเองด้วย เศร้า)
เพราะฉะนั้น ผมถึงอยากรู้มากเลยครับว่า...
ชาวฟ๐นท์ฟอรั่มของเราจะคิดอย่างไรเกี่ยวกับภาวะโลกร้อนในทุกวันนี้
และมีการแก้ปัญหาอย่างไรบ้าง
เพราะภาวะโลกร้อน ส่วนหนึ่งมาจากการกระทำของมนุษย์เรานี่เอง
มีไอเดียอย่างไรบ้าง จะติดตามดูนะครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้ (มากๆเลยครับ)

ใช่ครับ โลกร้อนมาก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถ้าโหลดหนังโป๊ทางบิตจะทำให้เกิดภาวะโลกร้อนมั้ยครับ
ร้อนครับ

น้อง จขกท ต้องลองดูก่อนนะครับว่ามีใครคุยเรื่องนี้กันหรือยัง ก่อนที่จะตั้งขึ้นมาใหม่
ถ้าเกิดกระจู๋เก่าล้มหายตายจากหรือโดนสึนามิไปแล้ว จะตั้งใหม่ก็ไม่ว่ากันครับ

ขอปิดกระจู๋นะ ยิ้มน่ารัก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]