หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 51

ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าตัวเองมีลูก  (อ่าน 262307 ครั้ง)
ถ้ามีลูกก็คงเลี้ยงแบบที่แม่เลี้ยงนานานั่นแหละ
ให้รู้จักแยกแยะให้ได้ก่อน แล้วค่อยปล่อยๆไป แต่ไม่ปล่อยจนเกินพอดี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ที่แน่ๆ ถ้าใจมันฝักไฝ่จะแว๊น ตบคว่ำเลย  กร๊าก

ทำยังไงลูกเราถึงจะเจอสังคมดีๆคะ  ไหว้

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เริ่มจากเราทุกคนในฟร้อนต์ ไปร่วมลงขันซื้อที่สร้างหมู่บ้านจัดสรรร่วมกัน แล้วก็ตั้งเมืองขึ้นมาไง  กร๊าก

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เริ่มจากเราทุกคนในฟร้อนต์ ไปร่วมลงขันซื้อที่สร้างหมู่บ้านจัดสรรร่วมกัน แล้วก็ตั้งเมืองขึ้นมาไง  กร๊าก

ตีตายเรยนิ  เกย์แอบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อิอิ  เศร้า ถ้าจะมีลูกจริงๆ ผมคงต้องหาแฟนก่อนครับ

ผมว่าสังคมและการเอาใจใส่ของพ่อแม่ที่ไม่เกินและไม่ขาดครับจะทำให้ลูกพวกเราดีได้
และคงสอนให้รู้จักคิดครับ แบบคนใน F0nt ครับ ผมว่าเป็นคนที่มีความคิดดีครับ บางคนอายุยังน้อยอยู่เลย

ถ้าจะห้ามก็คงห้ามในสิ่งที่เรามองว่ามันไม่ดีจริงๆ

รอคอย
ถ้ามีลูก อนุบาล กับประถมจะให้เรียน บ้านน้อก บ้านนอก

มัธยม จะให้เรียนกรุงเทพฯ

ปริญญา จะส่งไปเรียนต่างประเทศ

แนวความคิดโดย คุณ นิติภูมิ  เนาวรัตน์

ประเด็น คือ   เงิน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถ้ามีลูก ...

คิดไม่ตกเลยเจอคำถามนี้

จะเลี้ยงยังไงให้รอดปากเหยี่ยวปากกาได้จนโตเนี่ย ง่ะ

ห๊ะ! อะไรนะ!!!
ปล่อยมากไปก็ไม่ดี กดดัน/โอ๋มากไปก็ไม่ดีนะนานาว่า  หมีโหดดดด

ปล่อยมากไป เป็นแว๊นแล้วจะแย่  ง่ะ
กดดันมากไป ยิ่งอยากแหกคอก  เกย์ออก
โอ๋ลูกมากเกินไป เพื่อนลูกจะหมั่นไส้ค่ะ  กร๊าก กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
คิดแต่ตอนก่อนจะมีลูก

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
จริงๆแล้วเด็กทุกคนมีเชื้อดื้ออยู่แล้วตามสายเลือดค่ะ
และแน่นอนเชื่อแก่แดแด้วย ไม่ต้องเร่งให้ลูกๆแก่แดดมากก้ได้ เพราะโตมา เค้าก็จะแก่ไปตามแสงแดดที่เค้าเ้ดินผ่านเอง
ตอนเด็กๆพ่อแม่กิ้ว ไม่เคยให้กิ้วใส่กระโปรงเลยนะ เพิ่งมาทาแป้งแต่ตัวก็ตอนม.ห้านี่นะ
ดูตอนนี้ซิ  ยิ้มน่ารัก

ดังนั้น อะไรที่ทำแล้วคิดว่าดีต่ออนาคตลูกก็ทำไปเถอะค่ะ  ฮี่ๆ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
นึกไม่ออก ยังเป็นเด็ก

แต่คิดว่าสนับสนุนเต็มที่ ในเรื่องคอมพิวเตอร์เหมือนเราที่อยากให้แม่สนับสนุน
เด็กทำกิจกรรมอย่างมีความสุข คุยกันอย่างเปิดเผย การเรียนเป็นที่น่าพอใจ มีสังคม ไม่ตุ๊ด-เกย์  เกย์แอบ
พอใจแล้วครับ

ที่บ้านนี่มีอะไรก็พูดกันตรงๆนะ  เจ๋ง
จริงแล้วโตมากับที่โบสถ์ด้วยแหละเลยช่วยได้เยอะทีเดียว
การเลี้ยงเด็กไม่ใช่เลี้ยงให้ดี เพราะกรอบของเด็กแต่ละคนไม่เท่ากัน เราต้องทำให้เค้าสมบูรณ์แบบอย่างที่เค้าเป็น และเป็นอยู่ต่างหาก
ไม่ใช่เลี้ยงตามกรอบของคนที่เราคิดว่าดี  ยิ้มน่ารัก

ถ้ามีลูก ...

คิดไม่ตกเลยเจอคำถามนี้

จะเลี้ยงยังไงให้รอดปากเหยี่ยวปากกาได้จนโตเนี่ย ง่ะ

เลยนึกขึ้นได้ งั้นเลี้ยงลูกให้เป็นเหยี่ยวเป็นกาดีกว่า ท่าทางจะปลอดภัย

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เลี้ยงยังไงคะหมอแมว  ง่ะ

ที่แน่ๆ ตอนนี้เลี้ยงตัวเองยังลำบากเลย ฮือๆ~
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 51