หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 51

ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าตัวเองมีลูก  (อ่าน 262313 ครั้ง)
รู้สึกมาตลอดว่าเป็นคนโชคดีในเรื่องครอบครัว

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
กิ้วก็โชคดีนะ  ลันล้า
เพราะกิ้วคนนี้ก็ไม่ได้มีอะไรประหลาดจนมีเป็นปัญหานี่นา ใช่ม๊า  ลันล้า

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
กิ้วก็โชคดีนะ  ลันล้า
เพราะกิ้วคนนี้ก็ไม่ได้มีอะไรประหลาดจนมีเป็นปัญหานี่นา ใช่ม๊า  ลันล้า

นานาเหมือนกัน  แป๊ะยิ้ม/

ถ้าไม่นึกถึงก็ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรหรอก
แต่เข้าจู่นี้แล้วสะเทือนใจ กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
 ไอ้มืดหมี ชีวิตมีความสุขดีค่ะ

ช่วงที่เกือบต้องออกจากโรงเรียนก็มี
เพราะป่าป๊าช่วงนั้น งานไม่เข้าเลย แต่ป่าป๊าก็ปิดไว้ไม่บอกลูก

ช่วงที่เอาบ้านไปจำนอง เป็นหนี้เค้าเป็น 10 ล้านก็มี
แต่ป่าป๊าก็อดทนเงียบมาตลอด เพิ่งมารู้เอาไม่นานนี้เอง

วันนี้ก็เิพิ่งคุยกับปะป๊าำไป ปะป๊าถามว่าครอบครัวเรามีความสุขดีแล้วใช่มั้ย
ก็คงตอบอย่างอื่นไม่ได้ นอกจาก ใช่ ค่ะ

there are no regrets in life, just lessons . .
เป็นเราทุกวันนี้ก็มีคนรักนี่นา ไม่มีอะไรน่าเสียใจ ไม่อะไรให้อาลัย  เพราะที่เป็นวันนี้ก็พอใจแล้ว   ลันล้า
ทุกอย่างที่ผ่านมามันหล่อหลอมให้เราโตมา  กิ้วโตกว่าชาวบ้านชาวช่องนี่ไม่ใช่แค่เรื่องหน้าตานะ   กร๊าก

บ้านกิ้วเป็นหนี้เกินสิบล้านอีกมั้ง  เอ๊ากระจู๋อวดหนี้  ไอ้มืดหมี

เหมือนกระจู๋อวดด้านมืดเรื่องครอบครัวเลย   (อิอิ)

แม่พี่เค้าพยายามให้นานาเกลียดพ่อนะ
เค้าทะเลาะกันทุกวัน บ่นนู่นบ่นนี่ ฯลฯ
พยายามยัดเยียดเรื่องไม่ดีให้ฟัง
แต่แม่นานาดึงให้หลุดจากวังวนมาได้ก่อน เกือบถูกล้างสมอง  กร๊าก

ยังมีความสุขดีค่ะ ถ้าไม่ไปอยู่บ้านนั้น
ฯลฯ เยอะแยะแหละ ไม่ตายจากกันปัญหาก็ไม่จบ

ของนานา ประเด็นเบื้องลึกคือมรดก   กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ที่บ้านก็หนี้บานเหมือนกัน
ตอนนี้ลุ้นให้แม่ขายที่ให้ได้อยู่ จะได้ใช้หนี้ให้หมดๆ

มีเงินใช้นี่ก็ไม่ได้แปลว่ารวย จะหายวับไปเมื่อไรก็ไม่รู้
เฮ้อ...

ป.ล.ถึงกิ้วบรรทัดที่สองนี่แบบว่า เหลือบ

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
 ปลื้ม  ถ้ามีลูกก็คงจะสอนเหมือนที่แม่สอนตั๊กค่ะ
ให้รู้จักคิด ทำบุญ ช่วยเหลือคนอื่น ให้เป็นคนดี ถ้าอยากเป็นคนเลวก็ให้ดูตัวอย่างเอาว่าผลที่ได้รับเป็นอย่างไร

~_~ ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกชาวนา ~_~   ;D
บ้านผม สบายครับ ตืนมา ก็ไปทำนา กลัยมาก็ ทำกับข้าวกินกัน แม่ชอบบ่น พ่อชอบแย่ ทะเลาะกันทุกวัน   ไม่รุ้พ่อแม่ทะเลากันอีท่าไหน ลูกนั่งหัวเราะได้ทุกวันซินา

วันนึงแม่ผม บอกให้น้องสาวผมทำอย่างนู้นทำอย่างนี้ บ่นพ่อ บ่นผม บ่นน้องชาย  บ่นๆๆๆๆ     พ่อก็เดินมาหาพวกผมแล้วบอกกับพวกผมว่า แม่เอ็งบ่นอะไรวะ  ผมกับน้อง พร้อมใจกันส่ายหน้า แต่เข้าใจตรงกันว่า คือ บ่น แต่ไม่รุ้ว่าบ่นอะไร   ก็ ฮากันไปซะอย่างนั้น   

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ที่บ้านก็หนี้บานเหมือนกัน
ตอนนี้ลุ้นให้แม่ขายที่ให้ได้อยู่ จะได้ใช้หนี้ให้หมดๆ

มีเงินใช้นี่ก็ไม่ได้แปลว่ารวย จะหายวับไปเมื่อไรก็ไม่รู้
เฮ้อ...

ป.ล.ถึงกิ้วบรรทัดที่สองนี่แบบว่า เหลือบ
อะไรยะ  เหลือบ

พ่อตูชื่อวินัย สอนให้ตูมีวินัย
แม่ตูชื่อประหยัด สอนตูให้ประหยัด

ก็โตมาจนทุกวันนี้แหละครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แม่ผมชื่อ สำรวย  ก็สอนให้ผมรวย   

พ่อผมชื่อสุวรรณที่แปลว่าทอง   ก็สอนให้ผม มีทอง

แต่ไม่สอนวิธีหาให้ผม ก็เลยจน มาจนถึงทุกวันนี้แหละครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
แม่จักรีเป็นเจ้าของสนามบินเลยเหรอ ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อย่างไงครับพี่  กรี๊ดดดดด

เจ้าของสุวรรณไง กร๊าก

ไหว้ <--- จบด้วยการไหว้ จะได้ดูไม่ลามปาม

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 51