หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 19

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม จักรีตอบ  (อ่าน 87735 ครั้ง)
รออ่านต่อครับ เจ๋งมากเลยจักรี เจ๋ง

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
มาต่อเลยค่ะอ่านจบแล้ว  สู้ชีวิตจริงๆ เจ๋ง

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
 เจ๋ง เจ๋งมากเลยพี่ ผมรักพี่นะ

โอว ดราม่ามาก อ๊ากกกก หื่นนนนน

เดี๋ยวจักรีเป็นนายกเมื่อไหร่ เรื่องแบบนี้แหละที่จะขายลงพ็อกเก็ตบุ๊กได้ ฮือๆ~

ให้สามออกแบบปกนะ กรี๊ดดดดด

เอาแล้วไง

พี่กูรักมึง  เฮ้ย!?

Las Noches Rubicundior
โอว ดราม่ามาก อ๊ากกกก หื่นนนนน

เดี๋ยวจักรีเป็นนายกเมื่อไหร่ เรื่องแบบนี้แหละที่จะขายลงพ็อกเก็ตบุ๊กได้ ฮือๆ~

ลองนึกภาพตามเล่นๆ พี่จักรีในภาพนายก หวีผมเรียบแ้ป้

ยืนอยู่กลางสนามหลวง บนเวทีหลังโพเดียม แล้วยิงมุกไปหนึงดอก 

ประชาชนนับหมื่น  เงียบกริ๊บ!!    แล้วก็มีนกบิน   จิ๊บ.......... จิ๊บ.......

อันโตนิโอกะเมโระ ~~

นึกไม่ออก

ขอบคุณทุกแรงใจเลยครับ เดี๋ยวค่อยต่อขอตอบคำถามอื่นก่อน  

คือต่ออะต่อได้สบาย แต่ มันเสียเวลาเรียบเรียงเพราะบางทีจำไม่ได้ว่า เหตุการณ์ไหนเกิดขึ้นก่อนเกิดขึ้นหลัง คือความรู้สึกของคำว่าบ้านนอกเข้ากรุง และใช้ชีวิตอยุ่อย่างขอทานนี่ เข้ามาแรกๆนี่ใช่เลย......  ง่ะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

เก่งจริง

ลองนึกภาพตามเล่นๆ พี่จักรีในภาพนายก หวีผมเรียบแ้ป้

ยืนอยู่กลางสนามหลวง บนเวทีหลังโพเดียม แล้วยิงมุกไปหนึงดอก 

ประชาชนนับหมื่น  เงียบกริ๊บ!!    แล้วก็มีนกบิน   จิ๊บ.......... จิ๊บ.......

ฮา ตรงจิ๊บ จิ๊บ เนี่ยกิ้ว
คำนี้ ได้รมณ์ดี

เดี่ยวจะตามมาอ่านต่อของพี่จักรีครับ เจ๋ง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
นกบิน   กุ๊ก  กุ๊ก กร๊าก

สามชอบจัง ไอ กุ๊ก เนี่ย กร๊าก
จักรี  คิดว่าคนในบอร์ดนี้เป็นยังไงครับ
ทั้งตัวจริงและตัวตนในบอร์ด 

ทุกคนที่เคยเห็น มา นะครับ  จริงๆแล้ว พออยู่ในบอร์ดทุกคนเหมือนถอดอะไรออกบางอย่างที่ทำให้เรา
 รุ้สึกว่า เราเข้าถึงกันได้ง่าย แต่พอดูตัวจริงแล้ว บางคนมีความเป็นตัวเอง บุคลิกภาพที่ต่างออกไป 
ในบอร์ดกับตัวจริง มันอาจตรงข้ามกัน แต่ผมก็ยังเชื่อว่า ในบอร์ดเป็นความคิดเห็นที่ออกมาจากใจจริงๆมากกว่า 
ซึ่งผมคิดว่าตัวจริงของเขา ที่ดูน่าเกรงขาม นั่นอะมันแฝงไปด้วยความจริงที่อยุ่ในบอร์ดทั้งสิ้น  งงมั้ย 

เช่นเห็นพี่แอนฮาๆพูดเล่นได้สนุกสนาน ในบอร์ด แต่เจอตัวจริงแล้วดูเป็นคนสุภาพเรียบร้อย
ทำให้ไม่กล้าเล่นเหมือนอยุ่ในบอร์ด แต่จริงๆแล้ว ถ้าเรากล้าเข้าหากันมากๆซะหน่อย
ก็ไม่ต่างอะไรกับตอนอยู่ในบอร์ดเลยครับ   อันนี้หมายถึงเฉพาะในฟอนต์ฟอรั่มเท่านั้นนะครับ..  คริคริ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เอือม ตูออกจะสุขุมนุ่มลึก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แล้วตูล่ะจักรี
ในบอร์ดดูลามก ตัวจริงดู นุ่มลึกกว่าแอน ใช่ไหม
อ้ะ ตูยอม
เพราะตูแข็ง เกย์ออก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมหมายถึง ไอ้การอยากได้มิตรภาพ มากกว่า บางที่นะ พอเห็นตัวจริงละทำวางฟอร์ม  อายบ้างละ (โดยเฉพาะผม)  แต่สุดท้ายจริงๆแล้ว ก็อยาก คุยกับทุกคนนั่นแหละ  แต่ไม่กล้า ใช่มั้ยละ  เกย์แอบ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 19