หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณถาม จักรีตอบ  (อ่าน 87711 ครั้ง)
อยากถามคุณจักรีบ้าง

ถามว่า ถ้าคุณได้เป็นนายก(ตลก)  ไหว้ :46:คุณจะพัฒนาบ้านเมืองยังไง  (อิอิ)

ผมจะขาย กฟผ.  ขาย กปน.  ขาย จปร.  สลน. กพอ.   รวมทั้งแปรรูปรัฐวิสาหกิจให้หมด
รวมถึงรัฐบาลจะดำเนินนโยบายในรูปแบบธุรกิจเอกชนให้มากขึ้น  มี ceo  ลงพื้นที่  
ตัดสินใจได้โดยไม่ต้องขึ้นกับส่วนกลาง จะจัดตั้งให้ มี  องค์การบริหารส่วนตำบลเกิดขึ้น
เพื่อให้ มีเสถียรภาพในการบริหารที่แทรกซึมทุกพื้นที่  
และผมเล็งเห็นถึงความสำคัญของสังคมเล็กๆ อย่างหมู่บ้าน และจะให้เงินทุนหมู่บ้าน
ละหนึ่งล้านบาท เพื่อเป็นฐานเสียงให้ผมในสมัยหน้าและให้ลูกหลานเอาไปซื้อมอไซค์แว้นๆ กันให้เต็มที่

ผมจะ วางนโยบายป้องกันและปราบปรามยาเสพติดอย่างจริงจัง
โดยใช้วิธีการอย่างเด็ดขาด โดยไม่สนใจที่จะอธิบายเหตุผลใดๆ ทั้งสิ้น

ทางด้านการศึกษา  ผมจะจัดตั้งกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษา
ให้กับนักเรียนผู้ด้อยโอกาสในการซื้อเครื่องสำอาง กระเป๋าหลุย
ให้ได้มีโอกาสได้ทัดเทียม นานาอารยบุคคลในวงการไฮโซ

ส่วนเรื่องการแก้ไขปัญหาสถานการณ์ในภาคใต้  ผมเล็งเห็นว่า ไม่ใช่เรื่องใหญ่
เพราะต้นเหตุเกิดจาก  โจรกระจอก   ผมจึงต้องการให้ยุบหน่วยอาสาร่วม ตัวย่อว่าอะไรจำไม่ได้
เพราะดูแล้ว ผมเห็นว่า เป็นการสิ้นเปลืองงบประมาณโดยใช่เหตุ

นี่เป็นแค่เพียงนโยบายส่วนหนึ่ง ที่ผม เพิ่งคิดมาได้ด้วยตัวของผมเอง ประชาชนที่มาอ่านคงจะรู้สึกได้
ถึงวิสัยทัศน์ที่กว้างไกลของผม และอย่าลืมว่าผมรุ้จักกับ บูช  
และผมจะซื้อ ลิเวอร์พูลให้ได้  ถ้าไม่ได้จริงๆ แมนซิตี้ก็ยังโอเค

เอาละ แค่นี้ก่อน   สวัสดี...

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
พี่จักรี เก่งมากเลยค่ะ พอดีนั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรก เห็นชีวิตพี่แล้ว โมคิดว่า พี่เป็นแรงบันดาลใจให้กับคนที่ท้อมากเลยนะ

ขอบคุณที่พิมพ์เรื่องราวในช่วงชีวิตที่ต่อสู้ มาให้ได้อ่าน  เจ๋ง เจ๋ง  สู้ต่อไปนะ  อืมมมมห์

ผมจะขาย กฟผ.  ขาย กปน.  ขาย จปร.  สลน. กพอ.   รวมทั้งแปรรูปรัฐวิสาหกิจให้หมด
รวมถึงรัฐบาลจะดำเนินนโยบายในรูปแบบธุรกิจเอกชนให้มากขึ้น  มี ceo  ลงพื้นที่ 
ตัดสินใจได้โดยไม่ต้องขึ้นกับส่วนกลาง จะจัดตั้งให้ มี  องค์การบริหารส่วนตำบลเกิดขึ้น
เพื่อให้ มีเสถียรภาพในการบริหารที่แทรกซึมทุกพื้นที่ 
และผมเล็งเห็นถึงความสำคัญของสังคมเล็กๆ อย่างหมู่บ้าน และจะให้เงินทุนหมู่บ้าน
ละหนึ่งล้านบาท เพื่อเป็นฐานเสียงให้ผมในสมัยหน้าและให้ลูกหลานเอาไปซื้อมอไซค์แว้นๆ กันให้เต็มที่

ผมจะ วางนโยบายป้องกันและปราบปรามยาเสพติดอย่างจริงจัง
โดยใช้วิธีการอย่างเด็ดขาด โดยไม่สนใจที่จะอธิบายเหตุผลใดๆ ทั้งสิ้น

ทางด้านการศึกษา  ผมจะจัดตั้งกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษา
ให้กับนักเรียนผู้ด้อยโอกาสในการซื้อเครื่องสำอาง กระเป๋าหลุย
ให้ได้มีโอกาสได้ทัดเทียม นานาอารยบุคคลในวงการไฮโซ

ส่วนเรื่องการแก้ไขปัญหาสถานการณ์ในภาคใต้  ผมเล็งเห็นว่า ไม่ใช่เรื่องใหญ่
เพราะต้นเหตุเกิดจาก  โจรกระจอก   ผมจึงต้องการให้ยุบหน่วยอาสาร่วม ตัวย่อว่าอะไรจำไม่ได้
เพราะดูแล้ว ผมเห็นว่า เป็นการสิ้นเปลืองงบประมาณโดยใช่เหตุ

นี่เป็นแค่เพียงนโยบายส่วนหนึ่ง ที่ผม เพิ่งคิดมาได้ด้วยตัวของผมเอง ประชาชนที่มาอ่านคงจะรู้สึกได้
ถึงวิสัยทัศน์ที่กว้างไกลของผม และอย่าลืมว่าผมรุ้จักกับ บูช   
และผมจะซื้อ ลิเวอร์พูลให้ได้  ถ้าไม่ได้จริงๆ แมนซิตี้ก็ยังโอเค

เอาละ แค่นี้ก่อน   สวัสดี...

สวัสดี จะกินอะไรคะ

สวัสดี จะกินอะไรคะ
เสต็กเค้าอร่อย  เจ๋ง

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หมายถึง ร้ายก๋วยเตี๋ยวเรือ ร้าน สวัสดีนะเหรอ   หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมจะขาย กฟผ.  ขาย กปน.  ขาย จปร.  สลน. กพอ.   รวมทั้งแปรรูปรัฐวิสาหกิจให้หมด
รวมถึงรัฐบาลจะดำเนินนโยบายในรูปแบบธุรกิจเอกชนให้มากขึ้น  มี ceo  ลงพื้นที่ 
ตัดสินใจได้โดยไม่ต้องขึ้นกับส่วนกลาง จะจัดตั้งให้ มี  องค์การบริหารส่วนตำบลเกิดขึ้น

ทางด้านการศึกษา  ผมจะจัดตั้งกองทุนกู้ยืมเพื่อการศึกษา

ส่วนเรื่องการแก้ไขปัญหาสถานการณ์ในภาคใต้  ผมเล็งเห็นว่า ไม่ใช่เรื่องใหญ่
เพราะต้นเหตุเกิดจาก  โจรกระจอก   ผมจึงต้องการให้ยุบหน่วยอาสาร่วม ตัวย่อว่าอะไรจำไม่ได้

และผมจะซื้อ ลิเวอร์พูลให้ได้  ถ้าไม่ได้จริงๆ แมนซิตี้ก็ยังโอเค

เอาละ แค่นี้ก่อน   สวัสดี...

ง่ะ  ง่ะ  ง่ะ  ง่ะ

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ทำไมฟ้า  กร๊าก
ทำไมเหรอครับ  งง

นี่ผมยังไม่ได้พูดถึง นโยบาย การเชื่อมสัมพันธ์ทางไมตรีกับประเทศจีนที่เป็นบ้านเกิดของผมเลยนะครับเนี่ย

พูดมาให้หมดครับ จะได้รวมๆ ฟ้องทีเดียว  หมีโหด~

ใน เมเนเจอร์ดอทซีโอดอททีเอช เค้าเอามาลงว่า
อดีตนายก ทำทุกอย่างให้เป็นเรื่อง "สุจริต"  กรี๊ดดดดด แล้วนะ
มีข้อมูลชี้แจงโดยทีม กฎหมายระดับพระกาฬ ยื่นให้ศาลอ่านตั้งพันกว่าหน้า

อี๋~ โกหกทั้งเพ แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

เดี๋ยว edit เอา ref. มาลงให้ค่ะ

หา ref.web ไม่เจอแล้ว  ชิ ไม่เอาลงดีกว่า เดี๋ยวจู๋จักรีเป๋เนอะ
ไปยุบสภาดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2008, 17:03 น. โดย seacrazy » บันทึกการเข้า

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
 โวย  อะไรกันนี่มันนโยบายผมนะ

จักรีครับ

เคยตายไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พี่จักรีคะ

ในการดำเนินชีวิตทุกวันนี้ มีความสุขดีไหม อยากได้อะไรเพิ่มเติมเข้ามาในชีวิตรึเปล่าคะ

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D

จักรีคะ?

ความพร้อมของจักรี มีมากน้อยแค่ไหนคะ?
เคยคิดจะแต่งงาน มีลูก มีครอบครัวไหมคะ?  หมีโหด~

พี่แจ็กกี้คิดว่า คำถามไหนที่เคยถูกถามมา ตอบยากที่สุด หรือต้องใช้เวลานานการคิดนานที่สุด หรือฟังแล้วอึ้ง

หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19