หน้า: 1 2 3 [4]

ผู้เขียน หัวข้อ: มิเตอร์พังแต่ไฟฟ้าก็ยังใช้ได้?  (อ่าน 30930 ครั้ง)
ที่บ้านผม ยังไม่เคยเห็นคนจดมิเตอร์เลยซักครั้ง

บิลมันมา 700 ทุกเดือน 700 นิดๆ ถึง 700 แก่ๆ

ผมเพิ่งย้ายบ้านมานะครับ อยากบอกว่าใช้ไฟฟ้า

โคตรๆๆๆๆๆๆ เยอะน่าจะถึง หลักพัน แต่มันก็ยัง

700 ทุกเดือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2007, 14:27 น. โดย l3uttel2fly » บันทึกการเข้า

ความรักอยู่ไหนน้าา....
อ่านจู๋นี้แล้วสนุกดี
พอค่าไฟขึ้นผิดปกติล่ะก็ด่าการไฟฟ้ากันฉิบหายวายป่วง
แต่พอโกงมิเตอร์กันได้นี่ต้องงุบงิบๆ กันไว้

พวกมนุษย์ขี้เหม็นเอ๊ย กร๊าก

ส่วนบ้านตูเนี่ยค่าไฟ 4 พันกว่าๆ มาปีนึงแล้ว
อยู่ดีๆ ก็เปลี่ยนแอร์จากตัวเก่าอายุเกือบยี่สิบปี มาเป็นไซโจเดนกิ
แล้วก็ใช้ตามปกติ แต่ค่าไฟลดจาก 44xx ในเดือนก่อน เหลือแค่ 27xx เอง

อ้าวเฮ้ย โมนาลืมล็อกอินทิ้งไว้ โวย นี่ตูเองนะ ฮือๆ~

กร๊าก ข้างบนนี่เล่นอะไร

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจ็ดร้อยบุฟเฟต์ กรี๊ดดดดด

วิธีพัดลมได้ผลนะครับจริงๆ
ไม่เป็นหวัดด้วยเวลาหนาวๆ

ผมก็ใช้วิธีเดียวนี้กับแอร์ครับ
ให้มันปิดก่อนเราจะตื่นประมาณสามชั่วโมงครับ
ทำให้ตื่นง่ายขึ้น และก็ประหยัดไฟครับ

แต่ตอนนี้ตัวตั้งเวลาพังไปแล้ว ตื่นมาปิดอย่างเดียว หมีโหดดดด

ไอ้เรื่องตัวไทม์เมอ นี่พี่ชายคลองใช้ตัวแบบไหนอยู่ครับ
ผมใช้ตัวสีขาวๆ กลมๆ แล้วมันจะมีจั๊มป์เล็กๆไว้เสียบสำหรับตั้งเวลาน่ะครับ
มันจะหมุนไปเรื่อยๆ พอถึงตัวขาวก็จะเปิด ตัวดำก็จะปิด เหมือนกันไหมครับ
คือมันไม่ค่อยดีเลย เจีงง่ายมาก

ผมเอาไว้ตั้งเปิดปิดไฟตู้ปลาทะเล แล้วพอมันเสีย
ผมไม่อยู่บ้านสามวัน ปลาตายยกตู้เลย ฮือๆ~ (สองครั้งแล้วแบบนี้)

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
บ้านที่เช่าอยู่ต้องโดนโกงแน่ ไม่เคยเปิดแอร์แต่ค่าไฟ 2 พันกว่า  หมีโหดดดด
แพงพอๆกับบ้านที่มีแอร์เลย  หมีโหดดดด

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
เจ็ดร้อยบุฟเฟต์ กรี๊ดดดดด

วิธีพัดลมได้ผลนะครับจริงๆ
ไม่เป็นหวัดด้วยเวลาหนาวๆ

ผมก็ใช้วิธีเดียวนี้กับแอร์ครับ
ให้มันปิดก่อนเราจะตื่นประมาณสามชั่วโมงครับ
ทำให้ตื่นง่ายขึ้น และก็ประหยัดไฟครับ

แต่ตอนนี้ตัวตั้งเวลาพังไปแล้ว ตื่นมาปิดอย่างเดียว หมีโหดดดด

ไอ้เรื่องตัวไทม์เมอ นี่พี่ชายคลองใช้ตัวแบบไหนอยู่ครับ
ผมใช้ตัวสีขาวๆ กลมๆ แล้วมันจะมีจั๊มป์เล็กๆไว้เสียบสำหรับตั้งเวลาน่ะครับ
มันจะหมุนไปเรื่อยๆ พอถึงตัวขาวก็จะเปิด ตัวดำก็จะปิด เหมือนกันไหมครับ
คือมันไม่ค่อยดีเลย เจีงง่ายมาก

ผมเอาไว้ตั้งเปิดปิดไฟตู้ปลาทะเล แล้วพอมันเสีย
ผมไม่อยู่บ้านสามวัน ปลาตายยกตู้เลย ฮือๆ~ (สองครั้งแล้วแบบนี้)
ครับ แบบเดียวกัน ลองหาเกรดดีๆมาใช้ดูซิครับ ของมีแบนด์อย่าง Omron ที่ญี่ปุ่นคงหาไม่ยากครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ตัวละประมานเท่าใหร่ แล้วจะหาซื้อได้ที่ใหน เหรอครับ งง

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
  ผมซื้อจากร้านอมรครับ หรือไม่ก็ลองดูที่ณัฐพงษ์ดูครับ ทุกสาขาที่ใกล้บ้านท่าน สนนราคาไม่เกิน 200-300 ครับ แต่ถ้า Omron น่าจะแพงกว่านี้ครับ อย่าพยายามใช้โหลดเกินกำลังที่มันรับได้นะครับ มันจะพังเร็วครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
 โห ประกวด ถ่ายภาพ มิเตอร์ไหมครับ

ปัญญาจงทิ่มแทง แสดงฤทธา
ถ้าไอ้แบบกลมๆนี่ สองร้อยห้าสิบ กับสองร้อยยี่สิบบาท
ซื้อมาคนละครั้งพังไปแล้วทั้งสองตัว

ไม่รู้เพราะว่าเสียบกับอุปกรณ์ที่กินไฟมากด้วยหรือเปล่า
เสียบสปอตไลท์ครับ แบบเมทัลฮาไลด์ 350 วัตต์
เปิดวันละสองครั้ง ครั้งละสี่ชั่วโมง

หรือเพราะเกลือเข้าด้วยไม่รู้ ตอนเอามารื้อๆมันฝืดๆ ไม่หมุน

แต่อันที่เสียบอยุ่กับพัดลม กับโคมไฟในห้องนี่อยู่นานเกินหกเดือนเลยแหล่ะ เจ๋ง
ลืมบอกว่า ซื้อจาก เจเจ ตรงตลาดขายอุปกรณ์เลี้ยงปลานี่ มีเยอะแยะเลย
มีสองแบบ อีกแบบนึงไม่รู้เป็นไง ไม่เคยลอง มันออกมาทีหลังตอนเลิกเลี้ยงปลาไปแล้ว เอือม

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
เปิด Link ที่ให้ไว้ไม่ได้อ่ะ อยากอ่านๆๆๆ ช่วยก๊อปมาให้อ่านหน่อยจิ  (ขอบคุณล่วงหน้าคับ)
หน้า: 1 2 3 [4]