หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: Rainlendar ปฏิทินบน Desktop เจ๋งๆ  (อ่าน 55420 ครั้ง)

สืบเนื่องจากกระจู๋โชว์ Desktop มีคนถามกะไอ้เจ้าปฏิทิน ที่แปะ ๆ บนวอลเปเปอร์เนี่ยมาหลายคน

เลยถือโอกาสตั้งกระทู้ซะเลย  ฮี่ๆ

โปรแกรม Rainlendar

เป็นโปรแกรมที่พัฒนาโดย © 2007 Rainy

ซึ่งเจ้าตัวนี้นอกจากจะเป็นปฏิทินบอกวันเดือนปีแล้ว มันยังมีหน้าที่เขียนบันทึกวันเวลา หรือตารางนัดหมายของคุณ

รวมงานที่ต้องส่ง ระยะเวลา และสามารถกำหนดระดับความสำคัญของงานได้ด้วย

ซึ่งสามารถตั้งปลุกเตือนก่อนจะถึงกำหนดส่งได้ล่วงหน้า ตามที่เราต้องการให้มันเตือนล่วงหน้านานขนาดไหน

และมันสามารถโยกย้ายไปไว้ตรงไหนก็ได้บนหน้าจอ

แต่ที่น่าสนใจก็คือมันสามารถปรับเปลี่ยนหน้ากากของตัวมันได้ด้วย

เรียกว่าเปลี่ยนธีมน่ะแหละ  ง่ะ

อยากได้เจอตัวนี้ไว้แปะเท่ห์หน้า Desktop จิ้มเลยยย

อยากได้ธีมใหม่ ๆ เจ๋ง ๆ นอกจากที่มีให้ในเว็บหลัก จิ้มที่นี่เลย

ภาษาไทยของ Rainlender จิ้มมม

ScreenShot :

หมายเหตุ : โปรแกรมกินนี้กินแรมพอสมควรสำหรับ RAM น้อย ๆ แต่ถ้า RAM เยอะก็ไม่มีไรน่าเป็นห่วงครับ  ยิ้มน่ารัก

ปล. ผิดพลาดประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ  หน้าแตก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ต.ค. 2007, 21:48 น. โดย น็อต ม็อดดี้ » บันทึกการเข้า

.. What you think, you are ..
ขอดูก่อนนะ

แอร๊ยยยยย
+ 1 ครับ   เกย์ออก เกย์ออก

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
ขอบคุณมากครับ  บวกๆ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ฮี่... คุณครับ

•• งืมงืม ••
 กรี๊ดดดดด  ขอบคุณค่ะ ตีมเท่ดีด้วย  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ใช้กับ Vista ไม่ได้  ฮือๆ~

ดื่มเหล้า เข้าผับ จับผู้ชาย ถ่ายคลิป  zip แล้วส่งต่อ
 เจ๋ง ชอบ

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
 เจ๋ง
แจ่ม +

กำลังโหลดข้อมูล .....
ขอบคุณครับ  ปลื้ม

เคยเห็นแต่ตีมเน่าๆ
มาคราวนี้เจออันนี้สวยดี ชอบครับ
เปลี่ยนใจโหลดดูมั่ง ยิ้มน่ารัก+

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตีมสวยจังเลยครับ กรี๊ดดดดด
โหลดมาแล้วครับ
แต่ยังเปลี่ยนหน้ากากไม่เป็น ไอ้มืดหมี

ต้องทำยังไงกับไฟล์ .zip ที๋โหลดมาครับ
เปลี่ยนนามสกุลเป็น .r2skin แล้วเรียก มันก็ไม่ขึ้นในรายการ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
Extract ไว้ที่ Folder Skins คับ

แล้วชื่อ Theme จะขึ้นในหน้าปรับแต่งหน้ากาก

ส่วน .r2skin มันเป็น Theme สำหรับเวอร์ชั่น 2 เท่านั้น

โปรแกรมที่ผมให้ไปมันก็เวอร์ชั่น 2

แต่สามารถใช้ได้ทั้งธีมของเวอร์ชั่น 2 และเวอร์ชั่นเก่าครับ  แป๊ะยิ้ม

.. What you think, you are ..
ได้แล้ว กรี๊ดดดดด

(ตะกี้ทำไมไม่ได้หว่า)

หน้า: [1] 2 3