หน้า: 1 [2]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการทำภาพ"ในความร่มรื่น"  (อ่าน 12699 ครั้ง)
เพื่อวิธี Clipping Mask ลัดให้กับเลเยอร์ที่เราเลือกน่ะครับ
ตอนเลือกคือ ระหว่างจริงๆครับ พอยเตอรจะเปลี่ยนเป็นรูปอื่น

เลเยอร์ตัวบน จะเป้นลูก mask ของเลเยอร์ตัวล่างทันที

หรือคลิกขวา > Create Clipping Mask ให้เลเยอร์ลูก mask ก้ได้ครับ
ตามที่น้องสามว่าแหละเน้อ

มันจะเป็นการให้ layer บน ทำงานแต่เฉพาะ layer ล่างที่เป็น mask มีการใช้งานอยู่่ หรือเฉพาะส่วนที่มีการวาดลงไป

ถ้าจำไม่ผิดเคยพูดเรื่องนี้ไปทีนึงแล้วในงาน happy new year 2007 ที่เป็นผู้หญิงนั่งบนหมูไง อันนั้นก็ใช้แบบนี้แหละ ฮิ้ววว
โอ๊ทส์ อ๊ากกกก หื่นนนนน+ ขอบคุณทั้งคู่

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ๊สท์!!! เพิ่งเห็น!!!  โวย
ขอบคุณมากครับพี่ป้อม กรี๊ดดดดด

+

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
วาดตามแบบเสร็จแล้วค่ะ

แต่ ไม่กล้าให้ดู  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
+ครับพี่ปอม  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
 กรี๊ดดดดด

เราแก้ไขอดีตไม่ได้ แต่เราทำปัจจุบันให้ดีได้
วาดตามแบบเสร็จแล้วค่ะ

แต่ ไม่กล้าให้ดู  กร๊าก

พูดงี้ยิ่งอยากดูเลย ฮี่...
ขอบคุณมากค่ะ
ชอบมาก  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด
หน้า: 1 [2]