หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...มิเตอร์น้ำประปาหายไป?  (อ่าน 12883 ครั้ง)
   เหตุเกิดเมื่อคืนครับ บ้านข้างๆผมโดนมือดีมาขโมยมิเตอร์วัดน้ำประปา ได้ไปสองตัวครับของบ้านที่อยู่ติดๆกันด้วย
มันน่าเจ็บใจแทนจริงๆ ของแบบนั้นยังมาขโมยกันได้  อี๋~

ใครพอมีวิธีป้องกันการขโมยมิเตอร์วัดน้ำประปาที่ได้ผลดีบ้างครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ลองรดน้ำใส่ปุ๋ยคอก ดูครับ  ไม่นานน่าจะได้ผล     

แต่ผลดีหรือเปล่ามันอยุ่ที่ปัจจัยต่างๆน่ะนะ  เช่นดิน ฟ้า อากาศ

หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ลองรดน้ำใส่ปุ๋ยคอก ดูครับ  ไม่นานน่าจะได้ผล     

แต่ผลดีหรือเปล่ามันอยุ่ที่ปัจจัยต่างๆน่ะนะ  เช่นดิน ฟ้า อากาศ

หมีโหด~
  โวย ถ้าจักรีเล่นมุก ติ๊ก เจษ จะเคืองกว่านี้  ฮือๆ~ เป๋แล้วโพสแรก

เศร้า  ไม่เป๋นะพี่ ก็ ต้อง เขียนป้ายติดไว้ว่า "มิเตอร์น้ำ อันนี้ ควรได้รับอนุญาตจากเจ้าของก่อนที่จะขโมย"

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เศร้า  ไม่เป๋นะพี่ ก็ ต้อง เขียนป้ายติดไว้ว่า "มิเตอร์น้ำ อันนี้ ควรได้รับอนุญาตจากเจ้าของก่อนที่จะขโมย"
ถ้าโจรมันอ่านหนังสือไม่ออกจะทำยังไงต่อหละจักรี  หน้ามึน

ให้เลี้ยงหมามาเฝ้ามิเตอร์น้ำครับ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ขุดบ่อบาดาลครับ

Today you , Tomorrow me.
เค้าขโมยไปขายเหรอครับ ไม่น่าได้เยอะเลยอ่ะ
หรือจริงๆเป็นแผนของการประปาให้ต้องเปลี่ยนมิเตอร์ใหม่

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
มิเตอร์น้ำทัวไปทำมาจากทองเหลืองไงคะ ราคาดี ตอนนี้เลยเกิดปัญหาโดนขโมยยกใหญ่

การประปามีแผนจะเปลี่ยนเป็นมิเตอร์แบบพลาสติกแล้วล่ะค่ะ ตัดปัญหา

กรี๊ดดดดด  งั้นทำมั่งดีกว่า

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
ต่อสายเปลือยเข้ามิเตอร์น้ำ
เวลามีใครจับ โดนไฟดูดตายไปเลย
 ปลื้ม

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
มิเตอร์น้ำเนี่ยเอาไปขายได้ราคาดีนะคะ
อรฟัง จส.100

ยังคิดอยากจะขโมยมั่งเลย  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ได้เท่าไหร่อร เดี๋ยวคืนนี้จะตระเวนเก็บในหมู่บ้าน  กรี๊ดดดดด
เคยเห็นคนทำที่ครอบจากโลหะผสมครับ เวลาพวกนั้นใช้เลื่อยจะไม่คุ้ม เพราะว่าใบเลื่อยจะสึกมาก
เพื่อนบ้านของอาม่าผม ใช้โซ่คล้องไว้รอบๆเลย  หมีโหด~/

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เปิดไฟหน้าบ้านสว่าง ๆ ก็ดีนะ เค้าจะได้ไม่มีเงามืดแฝงตัว
ติดเซ็นเซอร์หน้าประตูรั้วเลยก็ดี กันขโมยอย่างอื่นไปด้วย  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2007, 15:12 น. โดย จอย ต่อยหนัก » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3