หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: แต่งรูป  (อ่าน 2849 ครั้ง)
อยากรู้ว่าพี่ๆแต่งหน้าคนให้เป็นหน้าผียังไงอะครับ(ใช้Photoshopป่าว?) สอนหน่อยครับ ไหว้

PS.หวังว่ายังไม่มีคนตั้ง

Life is like a box of choclates.
เรื่องนี้ต้องถามเจ๊เฟิร์นค่ะน้อง
เพราะพี่เค้าช่ำชอง กร๊าก

กว่าที่พี่เฟิร์นจะแต่งหน้าคนให้เป็นหน้าผีหรือหน้าสยองได้เนี่ย
ไม่ใช่ว่าจะมีแต่ใจรัก (ในความหลอน) กับพลังโรบอทบึกบึนแต่อย่างใดนะคะ

พี่เค้าก็ไปหา how to มาอ่านน่ะค่ะ ยิ้มน่ารัก
หมายถึงเว็บที่เค้าสอนทำมีเยอะแยะน่ะค่ะ ทั้งภาษาไทยและภาษาต่างประเทศ
อ่านภาษาอังกฤษไม่เข้าใจก็ดูรูปเอาก็ได้ค่ะ
เข้า google แล้วไปเซิร์ชๆ ดู คำว่า Photoshop+gothic+รูปหลอน บลาๆๆ อะไรก็ว่าไป

นะคะ ยิ้มน่ารัก

อีกอย่าง

หลายๆ เรื่องที่คุณน้องตั้งกระจู๋มาถาม เค้ามีกระจู๋ไว้พูดคุยอยู่แล้วนะคะ
พยายามอย่าตั้งกระจู๋ที่มันมีประเด็นซ้ำๆ ลองคุ้ยกระจู๋หาก่อนก็ได้

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ลองหาคำว่า "แต่งรูป" ครับ มีอยู่แล้ว
(ล็อกโลด)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]