หน้า: 1 ... 57 58 59 60 61 62 63 [64]

ผู้เขียน หัวข้อ: คืนกำไร  (อ่าน 257817 ครั้ง)
แจ๊กกี้ แจ๊กกี้ตอบอย่างนี้พี่ก็ตายสิครับ   กร๊าก

เลวยั้นเงา
กรรม ผมเล่นมุกไปงั้น ตอบมาเป็นแถว   คริคริ

อะไรเอ่ย เช้าไปเย็นกลับ
บางครั้งเช้ากลับเย็นมา
บางครั้งมาแป๊บเดียวก็กลับ
บางครั้งกลับไปแป๊บเดียวก็มา
บางครั้งมาแล้วไม่ยอมกลับ
บางครั้งกลับไปแล้วไม่ยอมมา
มันคืออะไร ?

คำตอบคือความหมายของ "มัน" แปลว่าอะไรก็ว่ากันไป ได้ตั้งหลายอย่าง  กร๊าก

Today you , Tomorrow me.

มัน คือ โปเตโต้้้  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ถูกนะครับ  กรี๊ดดดดด

Today you , Tomorrow me.
ตึ้งโป๊ะ! กร๊าก

เอือม

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้

ว้าววว แหมๆๆๆ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ของผมนี่บวกหรือลบยากมากครับ

ใครตอบคำถามใครที่เป็นประโยชน์ (ไม่เฉพาะทีตอบให้กับผม) ผมบวกไม่หวงเลย
เขียนอะไรดีๆ ยาวๆ ให้แง่คิด ก็บวกๆ

แต่หลายครั้งอยากบวก แต่เห็น จพส เยอะ ก็ไม่บวก
เพราะว่าอิจฉา กร๊าก

ลบนี่ตั้งแต่อยู่มาเคยลบครั้งเดียว สารภาพเลยว่า ลบเดือน
เรื่องมีอยู่ว่า ผมมองเห็น จพสตัวเอง ใกล้จะ 111
แล้วอยู่ๆ มันก็เลยไป ผมก็เลยพิมพ์ลงไป ว่าเฮ้ยเลยแล้ว
เท่านั้นแหล่ะครับ มีคนมากดลบผมกันตูมตาม
ตอนนั้นผมโกรธมากเลย เพราะว่าสะสมมาด้วยใจล้วนๆ
(ตรงนี้เลยเกิดความคิดที่ว่า พวกมากพาไปครับ)

แล้วเดือนมาตอนนั้นพอดีประมาณว่า เดี๋ยวช่วยลบให้
อ่านแล้วมัน... โวย โกรธอยู่หลายวัน สุดท้ายความเลวชนะ
แอบไปกดลบเดือนจึ๊กนึง... ผ่านไปสองวันรู้สึกว่าประสาทว่ะ
เลยไปบวกคืน  ฮิ้ววว

พิมพ์แล้วก็ตลก แต่นี่แหล่ะครับ อารมณ์ชั่ววูบ
ของคนที่โดนลบ จพส ติดๆกัน
กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก

เดือนล้อเล่นเองนะ ไม่ได้คิดอาไรเล้ยยยยยยยยยยยย
ตอนพูดก็ไม่ได้ยุ่ง ไม่ได้ลบอะไรเลยด้วย กร๊าก

ขำง่ะ กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
คือเหตุการณ์มัน... มาก

หลังจากนั้นที่ีเดือนมาอีกทีแล้วบอกว่า อ้าว ทำไมจพส เราหายไปอีก
เดือนพูดเล่นเฉยๆ อะไรทำนองนี้เรา

ข้าพเจ้ายิ่งรู้สึกผิดอย่างแรง... ถึงแม้จะบวกคืนไปแล้วก็เถอะ
อาย นะเรื่องเนี้ยะ เอือม

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
น่ารักอ้ะ กร๊าก+

คือเดือนนึกว่า เดือนไปกวนตีนใครไงฮิ
แต่อันนั้นเดือนไม่รู้เรื่องน้าว์ ต้องโทษคนบ้าจี้สิ คริคริ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 ... 57 58 59 60 61 62 63 [64]