หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19

ผู้เขียน หัวข้อ: ไอติมหมี (แตกหน่อหมีๆ)  (อ่าน 102747 ครั้ง)

ต้องรูดด้วยนะถ้าจะเติมวิปปิ้งครีม  เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
หิวติมแท่งจัง  หมีโหด~

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
โอ้ยยย กินไม่ลง  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
 อืมมมมห์ อืมมมมห์

อ้วก ขอเชิญท่านประธานเปิดงานโยกทานกันก่อนเลยค่ะ

ง่ะ

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
พอพูดเรื่องนี้ พ่อทำเป็นไม่ได้ยิน  อืมมมมห์

ช่วงนี้หุ้นจะตกด้วย รอหุ้นขึ้นก่อนละกันค่ะ  เกย์ออก

เตรียมเข้าตลาดหุ้นเลยก็แล้วกัน  หมีโหด~
ขุด!!

วันนี้พ่อมาบอกว่า
เรียนจบจะเปิดร้านอะไร
พ่อมีที่อยู่แถวๆวัดพระศรีฯ เลยม.ศรีปทุมไป

แต่ต้องเข้าซอย
แถวนั้นมีแฟลตเยอะ
ร้านอาหารเยอะมาก
มินิมาร์ทเพียบบบ
คาดว่าร้านไอติมแบบเก๋ๆที่ฝันไว้
คนแถวนั้นคงไม่มากินแล้ว
กลุ่มเป้าหมายไม่ตรง  ฮือๆ~

จะขายอะไรดีคะ

ปล.ใจจริงอยากกระซิบว่า ไม่อยากได้ตรงนั้นอ่ะ แต่กลัวจะไปหักหาญน้ำใจ หมีโหด~

ร้านถ่ายเอกสาร  หมีโหด~/

เอ๊ะ......ขายของกินนี่หว่า   ไอ้มืดหมี

ร้านอาหารตามสั่งเวิร์กสุดในสยามแล้ว กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ต้องลองดูรอบๆก่อนน่ะหมี ดูกลุ่มลูกค้าด้วย ยิ้มน่ารัก

แฟลตเยอะ << คนเยอะ

ร้านอาหารเยอะ << เปิดร้านข้าวไม่รุ่งแน่ คนเปิดก่อนเขาเอาลูกค้าไปหมด

มินิมาร์ทเพียบ << ร้านขายของชำก็ไม่น่าเวิร์คเท่าไหร่

แต่ถ้าคิดจะขายอาหารจริง ๆ ต้องอร่อยอ่ะค่ะ และก็ให้เยอะ (ปัจจุบันนี้ข้าวลุงหมักแพงอ่ะ -*-" อาจทำแบบนี้ไม่ได้แล้ว)

จึงจะดึงดูดลูกค้าได้ แบบทั้งปากต่อปาก และแบบขาประจำ

ทำร้ืานน้ำปั่น ร้านกาแฟ ร้านนม ก็ไม่เลวนะ

ถ้าคนแถวนั้นส่วนใหญ่เป็นนักศึกษาก็น่าเปิดอ่ะค่ะ

แต่ถ้าไม่ใช่ ก็กลับมาคิดอีกทีนึงนะคะพี่อร
เคบับเลยครับ แุถวบ้านหากินยาก ( มาก ๆ )  เจ๋ง

วันนี้ขับรถผ่านๆ
ยังไม่เห็นนักศึกษาเลย สงสัยเป้นวันหยุดด้วย
แต่พวกชาวบ้านๆผู้ใหญ่ๆอ่ะเยอะ
ครั้นจะไปเปิดร้านไอติมร้านกาแฟสวยๆ
เค้าก็คงไม่มากิน เค้าน่าจะเดินไปสั่งกาแฟโบราณกินมากกว่า (อรคิดเอง)
ที่จอดรถไม่มีด้วย  อี๋~

แปร่วววว งั้น.. ช่วงนี้ฤดูร้อน

เปิดร้านขายพวกลอยแก้ว น้ำแข็งไส ขนมหวานไปก่อนดีไหมคะ..

ปล. คิดไม่ออก.. -*-"
หน้า: 1 ... 9 10 11 12 13 14 15 [16] 17 18 19