หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน...ในงานแต่ง  (อ่าน 24941 ครั้ง)
            เคยสังเกตไหมคะว่า ข้อความโปรยบนเวทีงานแต่งงาน มักจะบอกถึงรูปแบบความสัมพันธ์ ความคิด ความรู้สึก ฯลฯ ของเจ้าบ่าวเจ้าสาวเสมอ  เช่น สมรส สมรัก  ( อันนี้เชยมาก..แบบว่ารุ่นพ่อรุ่นแม่)  ถามมานาน..แต่งเสียที ( แสดงว่าคบกันนาน จนคนรอลุ้นสุดๆ) แล้วก็มีวันนี้ (อืม..เป็นความสมปรารถนาของใครเนี่ย เจ้าบ่าว  :09:หรือเจ้าสาว :43:หุหุ)  จนที่สุดแล้ว บ่าวสาวผู้ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของโรงแรมจัดการเอาเอง (เอ่อ..เอาไงก็เอาค่ะพี่ ขอแบบถูกสุด! ก็ล่ะกัน)
             ดังนั้น  การบ้านวันนี้ก็คือ ขอให้ผู้สนใจทุกท่าน ผู้มีความเป็นเลิศในเชิงการสร้างฟอนต์ (ที่สวยงาม น่าใช้ โดยที่มันสมองอันน้อยนิดของข้าพเจ้าไม่สามารถจินตนาการได้เลยว่า สร้างขึ้นมาได้อย่างไร) มาช่วยกันคิดคำโปรยแต่งงานเก๋ ๆ ไว้เขียนบนเวทีกันเหอะ น่านะ น่านะ  รู้ไว้ซะนะคะ!! สมองยิ่งใช้มากก็ยิ่งดี เหมือนมีดที่ลับบ่อย ๆ ก็ย่อมไม่ทื่อ สนิมเขรอะ ฉันใดก็ฉันนั้น
            บอกเล่าเก้าสิบไว้ก่อนว่า  อันว่ากิจกรรมครั้งนี้ เคยนำไปใช้กับนักเรียนม.5 ซึ่งร้ายมากกก ถึงมากกกที่สุด (จนแอบเรียกว่า มอ.หออาหาไม้เอก=.........หยาบคาย เติมเองล่ะกัน อยู่ทุกบ่อย) พบว่า ได้ผลดีมาก คิดกันจนไอเดียพุ่งกระฉูด สั่งคนละ 2 ส่งกันมากระจาย ดังจะยกตัวอย่างเป็น EX ดังนี้
            นายเฉลิมพร (นามแฝง)  รักแรง.......แต่งเลย
            นางสาววิไลลักษณ์ (นามแฝง)   แต่งซะที  รอซะนาน!!
            แต่อันที่ชอบที่สุด กะว่าถ้าได้แต่ง ฮี่ๆ จะเอาอันนี้ล่ะ ก็คือ "ถางป่า..มาพบกัน" แบบว่า ดูเถื่อน จริงใจ ไม่ไก่กา  เคาะ!! ซื้อ!!

เชิญนะคะ ใครใคร่เล่นเล่น ใครใคร่หัวหัว ใครใคร่ชมชม ใครใคร่อะไรก็ขอให้ใคร่อย่างนั้น  ทัศนา.......
ฤกษ์งามยามดี ได้มีผัว
ไอ้เรารือก็เสียตัวมาหลายหน
มาวันนี้ได้มีผัวเป็นตัวตน
แต่เป็นคนที่เท่าไหร่ไม่ได้จำ.....
"พี่" กัมส์   (แจ๋ว แจ๋ว)  ขอต่อนิดนึงค่ะ ถ้าเป็นของผู้ชาย เคยมีคนแต่งไว้ว่า...............
               "ขอขอบคุณผู้มีเกียรติทุกท่านครับ
         ผมน้อมรับคำอบบ่มนิสัย
         งานแต่งงานบกพร่องก็ขออภัย
         แก้ตัวใหม่แต่งเมียน้อยโปรดคอยชม"
                                            ทวีสุข ทองถาวร"

เจอผู้ชายแบบนี้ สงสัยต้อง"แสกหน้าได้แต้ม"
"พี่เดียร์" ละก็   คริคริ

อันนี้ผมไปลอกเค้ามาน่ะของ อาจารย์ จตุพล  ฮี่ๆ

พี่กัมส์ พี่กัมส์ 

ถ้างั้น อาจารย์จตุพล คงจะเอามาจาก "ปิยพันธ์  จำปาสุต"  ล่ะมั้งคะ
คล้าย ๆกัน เอ๊ะ!! หรือจะมีคนคิดแบบนี้เยอะ 555

"วันนี้ดีใจได้แต่งงาน

หลังจากผ่านผู้ชายมาหลายหน

ดีใจที่มีผัวเป็นตัวตน

แต่เป็นคนที่เท่าไหร่ไม่ได้จำ"
 กร๊าก แหม แย่งกันเป็นพี่ใหญ่เลย

คุณ Annkemon ^ o ^  ฮี่...

อย่างนี้แหละค่ะ คนไทย อ่อนน้อมถ่อมตน ชอบยกย่องคนอื่น จริงไหมคะ "พี่กัมส์" น้องเดียร์พูดจริงไหม กรี๊ดดดดด
ดีใจที่ได้มีผัว  ถึงเสียตัวมาแล้วหลายครั้ง   ดีใจเอ้ย ดีใจจัง  อยากร้องดังดัง ชัยโย ชัยโย

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย

แม่คะหนูทำได้  เจ๋ง

พ่อครับผมพยายามแล้วครับ   เกย์ออก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
นางสาวสมาน  ผ่านศึก  "  อยากท้องจึงลองดู  "
นายสมร        สอนขัน   " ทำทุกวัน   ให้เป็นวันดี"

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
คุณจักรี และ คุณซ้อซั้ว

ตอบไรไม่ได้ค่ะ 55555555 (หัวเราะได้อย่างเดียว)

เอาเป็นว่า "ข้าน้อยคารวะหนึ่งจอก แด่ท่านผู้เฒ่า" ล่ะกัน  (แจ๋ว แจ๋ว)

จาก นางสาวดอน สอนไม่จำ
โปรยไม่เป็น เข้ามาขำ  กร๊าก

ดีใจที่วันนี้มีได้เสีย   ทั้งที่เคยเป็นเมียมาหลายหน

มาวันนี้ได้เป็นผัวเต็มตัวตน  แต่เป็นเมียมากี่คนไม่ได้จำ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ก๊ากกกกกกกก ก๊ากกกกกกกกกกก   ฮิ้ววว

คุณซ้อซั้วคะ ถ้าเดียร์ถูกผอ.เอ็ดล่ะก็ ต้องรับผิดชอบนะ เนี่ยแอบเล่นที่โรงเรียน แสร้งว่าทำงาน ( 555 ) ปรากฎทุกคนสงสัยกันมาก

วันนี้น้องเดียร์มันเป็นไรวะ นั่งพิมพ์หนังสือ(ราชการ) อยู่ดีๆ ก็หัวเราะก๊ากขึ้นมา ปรับหน้าเนียนไม่ทันเลยนะเนี่ย

ชอบ ๆ  ว่าแต่ว่า "ดอกรักสีม่วงเนี่ย มันหอมหวนทวนลม ยั่วยวนใจให้ชม แค่ไหนก็ไม่รู้นะคะ อยากรู้จัง? ท่าทางคุณซ้อซั้วจะเข้าใจดี!! หุหุ (อิอิ)
คุณ Psyfer

เพียงแวะเข้ามา "ชม" เราก็แอบนิยมคุณอยู่ในใจแล้วค่ะ ( ยืมสโลแกนดอกหญ้า ) 
หน้า: [1] 2 3 4 5