หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10

ผู้เขียน หัวข้อ: F0NT AWARD 2007  (อ่าน 44437 ครั้ง)
บุคคลยอดเยี่ยมแห่งปี  ทำไมไม่มีชื่อพี่แอนคะ

พี่แอนเป็นยักษ์ครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ไม่ใช่คน หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
แหม๊ นังหมี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 เกย์แอบ

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
อีกสองวันจะหมดเขตแล้วนะครับ
เสนอชื่อบ้าง

นักปั่นยอดเยี่ยม

ไอ้มืดหมี พี่แอน : อันนี้มีแง่มุมที่แตกต่างจากหลายๆท่านไปนิดหน่อย
เรื่องข้อเขียนการแสดงความคิดเห็นที่มีค่านั่นก็ถูกอยู่
แต่ผมให้เรื่องภาวะผู้นำครับ พี่แอนแสดงบทบาทหน้าที่
วางตัวได้เหมาะสมในทุกโอกาส เมื่อไรควรแข็ง เมื่อไรอ่อน
เมื่อไรฮา เมื่อไรปัญญาอ่อน ใช้อำนาจยักษ์ได้เหมาะสม
ไม่มีบกพร่องแทบทุกเรื่อง การแสดงความคิดเห็นดีๆ
หลายๆคนก็ไม่แพ้พี่แอน แต่ภาวะผู้นำนี่เป็นธรรมชาติที่
หายากในตัวคนๆนึงครับ

ไอ้มืดหมี จักรี : บทบาทในความฮาบ้างไม่ฮาบ้าง
เป็นที่ยอมรับกันดีอยู่แล้วผมคงไม่ชมซ้ำ ที่ผมให้จักรีนี่
เพราะฉากที่จักรีไปกับรถเร่ขายของ ขานั่งกลับจากเชียงใหม่
ขดตัวแล้วร้องให้อยู่ซอกแคบๆในกระบะหลังเลยนะครับ
แค่ฉากนี้ผมก็ยอมแล้ว เข้าใจไหมครับว่า
เราทุกคนต่างเกิดมาในที่เดียวกันมีอะไรเหมือนๆกัน
แต่จักรีมาจากที่แห่งอื่น มีชีวิตแบบอื่น ผมจินตนาการไม่ออกเลย
ว่ามันต้องยากเข็ญแค่ไหนแลกอะไรมาบ้างจึงจะข้าม
ที่แห่งนั้นมาได้ ไม่ใช่เพราะการปั่นอย่างเดียวครับ
ชีวิตของจักรีมันให้อะไรคนอื่นได้เยอะจริงๆ

ไอ้มืดหมี ลุงโอ๋ : สิ่งที่ทำให้ผมเพลินกับที่นี่ที่สุดก็คือการ
ถกเถียงแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ทุกครั้งมันเหมือนกับ
เราลงสนามไปคลุกฝุ่น การแสดงความคิดเห็นเหมือนกับเกม
กีฬาที่เราต้องเปื้อน ต้องอ่านทางบอล เพื่อนำไปสู่ข้อสรุป
ทางความคิดบางอย่าง(ของใครของมัน) แต่ทุกๆครั้งที่
ความคิดเห็นลุงโอ๋มาแทรกกลาง มันเหมือนกับพี่นั่ง
วางแขนเอกขเนกดูดน้ำโค้กอยู่ข้างสนามนั่งมองพวกเรา
แต่ดันเห็นเกมทะลุปรุโปร่งกว่า มันเป็นมุมมองที่เหนือและปล่อย
และเป็นธรรมชาติมากกว่า ทั้งไม่เยอหยิ่ง ทั้งไม่ต่ำต้อย
ทั้งไม่แข็ง ทั้งไม่อ่อน และไม่ตัดสินใคร เป็นมุมมองแบบที่ไม่รู้ว่า
อายุเท่าไหร่ ต้องสะสมตีนกาบนใบหน้ามากแค่ไหน
อย่างเราๆจึงจะไปถึง

เอาเฉพาะนั่กปั่นก่อนดีกว่า กว่าจะเลือกสามท่านนี้ได้ก็ชั่งนานมาก
เสียดายอีกหลายคนมากๆนะครับ (เช่น หมอแมว ลุงอ๋า
ป๋าเลย์ เอ อร ณัฐฮักเดิ้น ฯลฯ)

อันอื่นยังมีเวลาอีกมากมาย
ตัดใจยังไม่ถูกเลย โดยเฉพาะกระจู๋ยอดเยี่ยม
ตอนนี้เข้าวินในใจเยอะจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2007, 09:11 น. โดย เก้อ » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
เก้อหล่อขึ้นทุกวัน เจ๋ง

จะว่าไปผมอยากให้แอนมาเป็น นายก ประเทศไทยเลย
และจักรีเป็นรองนายก เสียให้เข็ด

ผมเห็นด้วยกับเก้อมาก เรื่องการปกครองเว็บของแอน
 เจ๋ง

1.ภาพยนต์ยอดเยี่ยมแห่งปี- Die Hard 4 (ดูกี่ทีมันทุกครั้ง)

2.อัลบั้มยอดเยี่ยมแห่งปี  "เปลี่ยน" ของ ETC ครับ

3.กระจู๋ยอดเยี่ยม แห่งปี  - บาวนี่โชว์  (แจ๋ว แจ๋ว)

นักปั่นยอดเยี่ยม
1. พี่แอน
2. เก้อ
3. พี่จักรี

ภาพยนต์
OCEAN'S THIRTEEN

เพลง
โชคชะตา - โซฟา  อัลบั้ม Deep อืมมมมห์

กระจู๋ยอดเยี่ยม
นิวเคลียร์ (แตกหน่อ)

บุคคลยอดเยี่ม ยังตัดสินใจไม่ถูกครับ ฮิ้ววว

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
นักปั่นแห่งปี
จักรี ผมว่าจักรีบ้านนอกดีครับ ชอบมนุษย์แบบนี้
คือเห็น (แม้จะแค่บนเนท) ก็รู้ว่า ไอ้หมอนี่มันหมดเปลือกดี
ทำอะไรดูห่ามไปหมด ซึ่งผมเองชอบคนแบบนี้นะ มันดูง่าย
เข้าใจง่าย รู้จักง่าย ปีนี้แกปั่นมันชิบหายเลยไอ้น้อง  เจ๋ง

เก้อ ผมเจอและโดนเก้อทักครั้งแรกที่เขาดินครับ
ตอนผมจะกลับแล้ว  ง่ะ เก้อทักว่า พี่เหมือนนักดนตรีว่ะครับ
แล้วก็ยิ้มมุมปากเล็กๆ ไว้ให้ผมติดตา ผมนึกในใจตอนออกมาจากที่นั่นว่า
เด็กอะไรวะ ทรงผมแม่งแปลกกว่ากรงฮิปโปอีก ไม่คิดนะ ว่างานเก้อ
จะออกมาฝันขนาดนั้น ผมเพิ่งเคยเห็นงานในฝันแบบนั้น ครั้งแรกก็หมอนี่ล่ะครับ
เก้อฝันได้เป็นรูปร่างดี

แอน จริงๆ ไม่ต้องชมยักษ์มันมากหรอกครับ ทุกคนรู้ดี
แต่สิ่งนึงที่ผมจะชม คือแอนดูแลโบดีจัง พาไปเที่ยว ไปโน่นมานี่
ซึ่งโคตรเท่ห์ ผมไม่ได้อยากเกิดเป็นยัยโบนะ แต่ผมอุ่นหัวใจลึกๆ ว่า
ใครมีแฟนแบบนี้ คงอุ่นใจเหมือนผมน่ะ อ้อ อีกอย่างครับ ... ไม่ดีกว่า เดี๋ยวมันลอย

เอ แรกๆ ผมมองเอว่าเหมือนตุ๊ดดีครับ แต่ไหงดันมีแฟนน่ารัก
ซึ่งผมงงมากว่า (เขาชอบมันได้ไง) เอปั่นเร็วพอกับแจ๊คกี้ครับ แหกๆ มาเหมือนกัน กวนพอกัน มักจะมีหักมุมแทบทุกจู๋ เล่นเอาผมแอบฮาอยู่หน้าจอประจำ แต่ไม่มีเหตุผลนะ ว่าทำไมผมชอบเอ คริคริ

เรื่องอื่น ยังนึกไม่ออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2007, 15:51 น. โดย nuugo » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อุ๊ย ต๊ายตาย

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

จะดีใจหรือเสียใจดีครับเนี้ย  เอือม

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
เฮ้ย ตูก็ชอบเอตรงน้องตานี่แหละ
นอกนั้นไม่มีอะไรดีแล้ว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

มองดวงตาของฉันคนนี้  ว้าววว

นิสัยผมจริงๆ  ผมเป็นคนลึกลับหน้าค้นหานะครับ  เกย์แอบ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10