หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 79

ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการนิตยสารฟ๐นต์ เฟสสอง (ต.น.)  (อ่าน 509426 ครั้ง)
เดือนเติมกอลัมน์ให้พี่โก้เขาด้วย
กอลัมน์ดึกแล้วคุณขา

I ROCK , THEREFORE I AM
ที่ทำมานี่จะอ่านได้เฉพาะสาวกป่ะครับ
คือ หมายความว่า ขาจรจะอ่านรู้เรื่องมั้ย

น่าจะเป็น
สาวกอ่านอย่างสนิทสนม
ขาจร และคนทั่วไปอ่านอย่างสนุกสนาน ยิ้มน่ารัก

และ มีความรู้ แทรกสาระ และเฮฮา
ไปตามบุคลิกตัวตน ของหนังสือ

ใช่ค่ะ
เริ่มแรก เราทำให้เฉพาะคนในอ่านก่อนไง
คนนอกอ่านได้อะไรไม่ได้อะไร ช่างเขา เอ๊ย กร๊าก

คือก่อนพี่จะมาปั่นนัวเนียในนี้ หื่น
พี่ก็เคยเป็นขาจรมาก่อนนะ นานด้วย
เชื่อว่าไม่ใช่ไม่ได้อะไรหรอก
การที่บอกว่าอ่านไม่รู้เรื่อง นั่นคือเค้าไม่ได้มาคลุกคลีไรงี้ไง

ถึงแม้ว่าช่วงนั้นการมาเป็นขาจรจะง่าย เพราะสาวกยังน้อย หัวข้อที่ยังคุยกันก็ไม่มากมาย (จู๋ขึ้นหิ้งมี 9 หน้าเอง)
แต่เชื่อว่าต่อให้มาซุ่มอ่านตอนนี้ ก็ยังไม่ได้พลาดอะไรไปมากหรอก ยิ้มน่ารัก

เอ๊ะ อ่านกันรู้เรื่องมะคะ รู้สึกเบลอๆ กร๊าก
เต่าสนใจมาทำงานกะพี่มั้ยจ๊ะ เกย์ออก

เดือนเติมกอลัมน์ให้พี่โก้เขาด้วย
กอลัมน์ดึกแล้วคุณขา
กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ได้รับจอมอทาบทามจากบอกอแล้ว
น่าสนใจมาก อยากเป็นกอลลั่มนิสต์ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะเกี่ยวกับอะไรดี
น่าจะบ้านๆนี่แหละ เอาเป็นฮวงจุ้ยดีไหม กร๊าก

ขอคิดก่อนนะครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
น่าสนใจมาก อยากเป็นกอลลั่มนิสต์ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะเกี่ยวกับอะไรดี
น่าจะบ้านๆนี่แหละ เอาเป็นฮวงจุ้ยดีไหม กร๊าก

ฮวงจุ้ยเลยครับ เจ๋ง

สามทำปกหน้า
ผมขอปกหลังครับ  เกย์ออก

เหมือนกันเลย ตกลงไปแล้วด้วย
แต่ยังไม่รู้เลยจะเขียนเรื่องอะไร   กร๊าก  กร๊าก  กร๊าก

โอเคค่า กรี๊ดดดดด

จะทำกอลลั่มอาหารง่ายๆ สไตล์ชายโสดก็ดีนะคะ กึ๋ยๆ

สามทำปกหน้า
ผมขอปกหลังครับ  เกย์ออก
โอ๊ะเช ยัดชื่อลงกองบอกอและ หมีโหด~

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
อ๋อย้ายจู๋มานี่เอง เราก็ว่า ทำไมไม่เคยเห็น
ตอนแรกอยากช่วยนะ แต่ไม่รู้จะเขียนอะไร

คิดไว้ทีแรกว่า จะจองกอลลั่มกล้องดีไหม
แต่มันก็ไม่เหมาะกับคนอ่านทั่วไป ฮิ้ววว

แต่พอเดือนเสนอเรื่องญี่ปุ่น เออมันน่าเขียนดี
คือเห็นอยู่ทุกวันเลยเฉยๆ แต่ถ้าเรายังไม่เคยมา
มันน่าสนใจเนอะ

ตอนนี้มีไอเดียเยอะแยะเลย แต่เดี๋ยวรอดูธีมก่อน
ว่าจะเน้นเรื่องของเล่น ของกิน ที่เที่ยว ธรรมชาติ หรือหนังโป๊ดี หื่น

สรุปว่าเรามีธีมกันยังครับ งง

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
อ๋อย้ายจู๋มานี่เอง เราก็ว่า ทำไมไม่เคยเห็น
ตอนแรกอยากช่วยนะ แต่ไม่รู้จะเขียนอะไร

คิดไว้ทีแรกว่า จะจองกอลลั่มกล้องดีไหม
แต่มันก็ไม่เหมาะกับคนอ่านทั่วไป ฮิ้ววว

แต่พอเดือนเสนอเรื่องญี่ปุ่น เออมันน่าเขียนดี
คือเห็นอยู่ทุกวันเลยเฉยๆ แต่ถ้าเรายังไม่เคยมา
มันน่าสนใจเนอะ

ตอนนี้มีไอเดียเยอะแยะเลย แต่เดี๋ยวรอดูธีมก่อน
ว่าจะเน้นเรื่องของเล่น ของกิน ที่เที่ยว ธรรมชาติ หรือหนังโป๊ดี หื่น

สรุปว่าเรามีธีมกันยังครับ งง

เขียนเรื่อง การ์ตูนญี่ปุ่น ในญี่ปุ่นเลยดีไหม
แบบตลาดเป็นแบบไหน อะไรที่นั่นดังมาก
แล้วแตกต่งจากเมืองไทบขนาดไหน
นารูโตะ ดังแค่ไหน
อายชิล หรือ วันพีชดังมากไหม
มีคอร์สบ่อยขนาดไหน

แฮๆๆ ผมอยากอ่าน
แต่ก็แล้วแต่ ผู้เขียนเนอะ อืมมมมห์

ธีมคือตัวใครตัวมันครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

Theme เจ๋งมากเลยครับลุงอ๋าห์

งบน้อย
ผมไม่ได้จริงจังเลยนะ  ฮือๆ~
พี่ระจัน ท่าทางจะสนใจจริงๆนะเนี่ย ฮิ้ววว

สรุปว่าธีมตัวใครตัวมันจริงๆเหรอ
ตอนแรกจะเสนอธีมวาเลนไทน์ แต่ก็นาน
เดือนมกรามีอะไรบ้างหว่า?

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
พี่ระจัน ท่าทางจะสนใจจริงๆนะเนี่ย ฮิ้ววว

สรุปว่าธีมตัวใครตัวมันจริงๆเหรอ
ตอนแรกจะเสนอธีมวาเลนไทน์ แต่ก็นาน
เดือนมกรามีอะไรบ้างหว่า?

สนใจจริงๆ แหละครับ
ถ้าไปอยู่ถึงแหล่งกำเนิด มังงะ ทั้งที
น่าเขียนเพราะมีข้อมูลอลังการ มากๆ ที่นั่น

ส่วน ธีมของหนังสือ คงแล้วแต่ คณะกรรมการบริหารหนังสือว่าไป  เกย์แอบ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 ... 79