หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วมันก็เกิดกับผม หึหึ  (อ่าน 56835 ครั้ง)
กร๊าก
คุณยายเก๋าจริงๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
มีเยอะกว่านี้อีกนะ  กร๊าก
เคยเล่าไปแล้วหนนึง

แม่ - วันนี้วันอะไรน้า  ลันล้า
น้อง - วันพระ!!  ลันล้า
แม่ - ทำไมน้า  ลันล้า
น้อง - ผีหลอก !  ลันล้า
แม่ - ไปนอนกันเถอะ  ลันล้า
น้อง - ปล่อยผีหลอกคนนอนดึก  ฮี่ๆ

นานา -  ง่ะ

ยาย - ยายอยู่เป็นเพื่อน หมีโหด~
นานา -  กรี๊ดดดดด
ยาย - ร้อยนึงนะ  หมีโหด~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
โห้ยยย
กร๊าก
เจ๋งมากๆ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 กร๊าก แต่แกหน้าตาไม่รับแขกมากๆเลยนะ
ถามพี่ๆที่ไปมีตโออิชิได้  ไอ้มืดหมี

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แกมุกหรือเอาจริงครับ?

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ผ่านมาฟัง
ขอบคุณที่เล่าเรื่องจริงมากกว่าจอ  เป็นประโยชน์กับคนที่ยังไม่โดนแบบนี้
ถ้าเกิดกับผมๆก็ทำแบบคุณนะ
แล้วก็เข้าใจความรู้สิกของคุณ  และท่านอื่นๆ
เคยมีประสบการณ์เหมือนกัน
คุณตำรวจเนี่ย  มีเพื่อนนะโดนขโมยของที่หอ
ใกล้มหา้วิทยาลัย  ทราบตัวคนร้ายด้วย
มันอยู่แถวนั้นแหละไม่ใช่คนในหอนะ  บอกเขาไปก็เท่านั้นไม่ทำอะไรเลย
เป็นเดือน  จนมันไปขโมยของห้องอื่นอีกหลายห้องแม้งพิ่งจับ
ของเพื่อนเราก็ฟรีไป

ก็เล่าให้ฟัง

ขอให้คุณLayijiไม่เจอแก๊งต้มตุ๋นและ.....อีกเลยสาธุ

โบราณเขาถึงว่าไว้ว่า อย่าไว้ใจ รถไฟ เรือเมล์ ลิเก ตำรวจ  ปลื้ม

รถเมล์ก็ไว้ใจไม่ได้
เคยโดนหลอกให้ลงก่อนทีนึง
ไอ้กระเป๋ารถเมล์บ้า  ฮือๆ~

อุ๊ย เพิ่งเห็นจู๋นี้ (ไปเม้นไว้ในบล็อกแล้วนะครับ)

เมื่อ 2-3 ปีก่อนก็เจอกรณีที่ต้องพึ่งตำรวจเหมือนกันครับ
เป็นตำรวจ 191 ซะด้วย  เกย์ออก

http://iannnnn.com/2005/100

เล่าไว้ยาวเหยียดเลย แต่ก็เป็นการตอกย้ำศรัทธาในจู๋นี้เข้าไปอีก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

อย่าถือคนบ้า และอย่าช้าที่จะกระทืบคนเมา  เรื่องของแกนี่....แม่ง   3cษ

เอาง่ายๆ ถ้าแกเป็นร้านคอมตาสีตาสา ไม่ได้มีคนรู้จักเป็นกลุ่มทหาร  ตำรวจช่วยอะไรได้บ้างฟะ สงสัยมันได้มาถล่มอีกหลายรอบแน่

เกลียดนักเชียวไอ้พวกแดกเหล้าแล้วโชว์พาว   เจอตัวต้องกระทืบให้โชคเลือด โวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2008, 00:42 น. โดย ส้ ม : S h o G u n » บันทึกการเข้า

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ชอบป๋าเลย์กับแอนเล่าเรื่องจัง
อ่านแล้วเห็นภาพโคตร
เคยเจอเหตุการณ์คล้ายกับป๋าเลย์เหมือนกัน

คุณได้รับรางวัล 60,000 บาทจากการสุ่มจับรายชื่อโทรศัพท์มือถือ ให้กด 9 
แล้วก็ถามชื่อว่าชื่ออะไร เราก็บอกไป เพราะความเหวอ
เรียนหรือทำงานล่ะครับ อ๋อ เรียนค่ะ อยู่ ม.6 ค่ะ  .. ยินดีกับคุณด้วยนะคะ
มีเลขบัญชีไหมครับ ทางเราต้องรีบโอนเงินให้คุณภายใน 6 โมงวันนี้
เราก็บอกเลขบัญชีไปค่ะแต่บอกผิดไป
แล้วก็มาถามว่าโทรศัพท์เบอร์อะไร
แล้วคุณโทรมาเบอร์อะไรก็เบอร์นั้น .. อ๋อครับแบบเหวอๆ
อีก 20 นาที ทางเราจะโทรไปใหม่นะครับ (ให้ไปที่ตู้ATM)

จากนั้น ลั่นก็รีบ เปิดคอมเสิร์ชเน็ตเลยค่ะ สรุปมันคือแก๊งค์ต้มตุ๋นค่ะ
คือมีโดนมารายหลายแล้ว
วิธีง่ายๆ ของมันก็คือ เวลาโทรไปแล้ว มันจะให้เรากดเลือก ภาษาอังกฤษค่ะ
แล้วมันก็จะสั่งให้เรากดเลข บอกว่าเป็นรหัสผ่าน ความจริงคือเลขบัญชีค่ะ
แล้วพออีกครั้งหนึ่งก็ให้กดเลขจำนวนเงิน มันจะสุ่มมั่วไปค่ะ
ตอนแรกถ้ากด 50000 แล้วถ้าไม่ได้ มันก็จะลดจำนวนลงเรื่อยๆค่ะ เพราะว่าในบัญชีมีไม่พอ
ถ้าพลาดกดไป มันก็จะได้เงินไปฟรีๆ ค่ะ
แต่ถ้า ไม่มีเงินในบัญชี มันก็จะวางไปเลย  โวย

จะบอกว่าโดนมาพักนึงแล้วครับ
โทรมาซะหัววัน เพิ่งนอนได้ไม่ถึงสี่ชั่วโมง (นอนตีสี่ พี่โทรแปดโมง)
ขึ้น private number
ตอนแรกนึกว่าธนาคารโทรมา (พอดีติดต่อเรื่องค้างไว้อยู่)
พอรับสาย ได้ยินไอ้นี่ (แบบเดียวกะน้องอุ๊อะ)
กด 9 ปุ๊บ ด่าแม่มันไปเลย

แ-่ง จะโทรมาหลอกเอาตังค์ตูก็โทรสายๆ หน่อยสิวะ คนจะหลับจะนอน

แล้วก็ตัดสาย จากนั้นก็นอนต่อ กร๊าก

ตื่นมาอีกทีสะลึมสะลือ ยกมือถือมาดู อ้าว private number โทรมาตอนเช้า นั่งนึกตั้งนานว่าใคร ง่ะ

:01:เร็วๆ นี้ก็เพิ่งมีเหตุการณ์อย่างนี้เหมือนกัน

มีโทรศัพท์มาบอกว่ามาจากธนาคาร และบอกว่าคุณสนใจจะทำบัครเครดิตมั๊ย
แล้วก็คุยต่างๆ นานา แต่มาแปลกใจต้องที่ว่าให้เราส่งรายละเอียดต่างๆ ไป
แต่ไม่ได้ส่งไปธนาคาร...เค้าบอกว่าจะมีแมสเซ็นเจอร์มารับ
มีแมสเซนเจอร์มารับ...ทำไมคะ(ว่ะ)

เลยถามว่าจากธนาคารจริงๆ เหรอ...แน่ใจเหรอ..ทำไมต้องส่งกับแมสเซ็นเจอร์ด้วย(มันคงไม่มีบริการขนาดนั้นม้างงง..)
ถามมากๆ เข้า เสียงผู้หญิงหวานๆ ก็กลายเป็นผู้หญิงโหดๆ..เค้าบอกว่าเค้ามีบัตรพนักงานธนาคารนะมีนู้น นี่ นั้น
ขีเกียจคุยแล้ว...เลยบอกว่าเดี๋ยวถ้าสนใจจะไปติดต่อที่ธนาคารเอง...บ๊ายบาย

**ผู้พิทักษ์สันติราช**
เคยโดนกระทืบข้างถนน (ข้างถนนจริงๆ แต่มีป้ายหาเสียงอันใหญ่มันบังอยู่)
(มันกระทืบจริงๆ ในใจคิดว่า "ไม่ต้องกระทืบมากก็ได้ตูเป็นผู้หญิงนะ...ตูยอมแล้วเอาของตูไปเลย" ฮือๆ~)

ตอนนั้นไม่ไหวไปโรงพยาบาลก่อน...(แต่โทรไปแจ้งความแล้วเสียงในสายบอกว่าให้ไปโรงพยาบาลก่อนก็ได้)

ผ่านไปวันสองวันไปแจ้งความ...เจ้าหน้าที่หน้าตาดีๆ(หน้าแบบที่เห็นในหนังว่าหล่อและทำไรไม่ค่อยได้น่ะ)
พี่ตำหนวดเค้าบอกลักษณะว่าใครให้ไปโรงพยาบาลก่อนทำไมไม่มาแจ้งความเลย..(คิดในใจก็โทรถามตำหนวดแล้วนิ) งง
พี่เค้าถามคำถามเหมือนว่าที่เราโดนกระทืบนะเราผิด...(ถามซะเรารู้สึกผิดเลย)

**แต่สายสืบ(ที่หน้าตาพวกพี่แกถ้าไปยืนกับโจรนี่แยกไม่ออกเลยว่าพี่เค้าเป็นตำรวจ)
สายสืบก็ดีนะ..คุยแบบเราจะรู้เลยว่าเค้าเป็นคนทำงานจริง ถามข้อมูล ถามเบอร์ของต่างๆ
(ของมือถือ และซีดี เผื่อคนร้ายเอาไปขายหรือจำนำจะได้ตามถูก)**

มันก็เป็นที่ตัวคนเน้อว่าจะดีหรือไม่ดี..เจอที่ดีก็ดีไป

เมื่อไม่กี่วันไปกินข้าวจอดรถไว้กลับมาแบตเตอรี่รถยนต์หาย..
ตอนนั้นโกรธมากแบบคิดในใจพวก...ึงตายแน่..จะเอาตำรวจมาจัดการ...
สิ่งแรกที่คิดคือเรารู้จักตำรวจคนไหนบ้าง (ก็มันต้องมีเส้นสายถึงจะได้เรื่อง)

เพื่อนบอกไม่ต้องหรอก  แจ้งความก็เท่านั้น..โจรมันไม่เอารถไปก็บุญแล้ว(คิดในใจ..เอ้อหนะ..บุญแล้ว)

:22:ที่เล่ามาก็ไม่ได้เศร้าใจอะไร...พอผ่านมาแล้วก็กลายเป็นเรื่องธรรมดา(ที่ไม่ธรรมดา)
โดนกระทืบนี่ไม่ธรรมดาเลยนะครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เออ อันนี้ไม่ธรรมดานะ  โวย

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13