หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: และแล้วมันก็เกิดกับผม หึหึ  (อ่าน 56858 ครั้ง)
จ่ายภาษีสิ รัฐบาลดีๆเค้าจะได้พาไปเที่ยว

วันนี้นั่งรถทัวร์กลับเชียงใหม่ คนขับเปิดเพลงเรารักทักสิน
มีตั้งแต่ลูกทุ่ง
"เรามีกันเป็นแสน มีอีแต๋นขี่ ถ้าไม่มีรถจะเดินไปให้กำลังใจที่รัฐสภา"
"นายกจ๋าาาาา  บลาๆๆๆ"
ยันเพลงประสานเสียง เพราะดี แต่เนื้อหา  อี๋~ มาก

กลับมาถึงแถวๆมอ เจอรถทัวร์นำเที่ยวเป็นสิบคันเลย
คนแก่ๆทั้งงั้น
มีรถตำรวจเปิดหวอนำขบวน และปิดท้าย ตอนจะออกจากซอยมีลงไปโบกให้รถทางตรงหยุดด้วย  เอือม

ภาษีตู คุ้มมาก
 เจ๋ง

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog

เอารูปแพะตำรวจ Merge กับหมี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
หมอแมวบ้า  กร๊าก

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
จ่ายภาษีสิ รัฐบาลดีๆเค้าจะได้พาไปเที่ยว

วันนี้นั่งรถทัวร์กลับเชียงใหม่ คนขับเปิดเพลงเรารักทักสิน
มีตั้งแต่ลูกทุ่ง
"เรามีกันเป็นแสน มีอีแต๋นขี่ ถ้าไม่มีรถจะเดินไปให้กำลังใจที่รัฐสภา"
"นายกจ๋าาาาา  บลาๆๆๆ"
ยันเพลงประสานเสียง เพราะดี แต่เนื้อหา  อี๋~ มาก

กลับมาถึงแถวๆมอ เจอรถทัวร์นำเที่ยวเป็นสิบคันเลย
คนแก่ๆทั้งงั้น
มีรถตำรวจเปิดหวอนำขบวน และปิดท้าย ตอนจะออกจากซอยมีลงไปโบกให้รถทางตรงหยุดด้วย   ฮี่ๆ

ภาษีตู คุ้มมาก
จริงๆแล้ว รถนำขบวนแบบนี้เค้าคิดเงินต่างหากครับ ไม่ได้ใช้เงินภาษีของเราหรอกครับ  เหลือบ

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
จริงๆแล้ว รถนำขบวนแบบนี้เค้าคิดเงินต่างหากครับ ไม่ได้ใช้เงินภาษีของเราหรอกครับ  เหลือบ

เ่อ่อแฮะ จริงของเค้า 555

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
รถที่ขับอยู่มันก็ภาษีไม่ใช่เหรอคะ ไอ้ไฟที่เปิดวิ๊งๆนั่นด้วย ดีไม่ดี น้ำมันก็เอามาเบิกด้วย

ที่โรงเรียนเคยขอความร่วมมือให้รถนำขบวนทัศนศึกษาเหมือนกันค่ะ
รถเค้าจะเปลี่ยนทุกจังหวัด เพราะงั้น ไม่น่าจะจอดรถแล้วลงไปจ่ายทุกจังหวัดหรอกมั้ง
http://www.komchadluek.net/2008/01/10/a001_184983.php?news_id=184983
ดูจากกรณีนี้แล้วคิดว่าน่าจะเข้าข่ายศาลเตี้ย
....
จริงๆก็ไม่ชอบศาลเตี้ยมากนัก
เพราะมันมีความไม่ยุติธรรมแฝงอยู่

แต่ในทางกลับกัน หลายคดีที่ผู้ร้ายที่น่าจะชั่วโดยกมลสันดาน พอไปก่อคดีอุกฉกรรจ์ที่มีโอกาสถูกจับตาย พวกนั้นก็มักเข้ามอบตัว รับสารภาพ
นอนเล่นในคุกฝึกวิชาสักสามสี่ปีแล้วก็ลดหย่อนโทษออกมาทำชั่วอีก

แอบอ้าง
ดูเรื่องนี้เป็นตัวอย่าง เพราะหากกระทำผิดแล้ว และสำนึกผิดแล้วก็ตาม ก็ไม่มีประโยชน์อะไร จะต้องมาตายทั้งๆ ที่มีเจตนาที่จะเข้ามอบตัว เพื่อกลับตัวกลับใจ

คดีนี้เห็นชัดว่าหนีไม่รอดแน่ๆ และโดนจับตายแน่ๆ ไม่ได้เข้ามอบตัวเพราะสำนึก

ปกติไม่เห็นด้วยกับเรื่องศาลเตี้ย
เพราะไม่รู้ว่าคนตายผิดจริงหรือไม่

แต่กรณีข่าวนี้บังเอิญเห็นด้วย เพราะแม่ผู้ตายสารภาพแทนลูกชายหมดแล้วว่าลูกชายทำจริง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เป็นเรื่องที่เรารู้ เราพูดถึง แต่เราทำอะไรมันไม่ได้...

เลยเหรอ?

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
รถที่ขับอยู่มันก็ภาษีไม่ใช่เหรอคะ ไอ้ไฟที่เปิดวิ๊งๆนั่นด้วย ดีไม่ดี น้ำมันก็เอามาเบิกด้วย

ที่โรงเรียนเคยขอความร่วมมือให้รถนำขบวนทัศนศึกษาเหมือนกันค่ะ
รถเค้าจะเปลี่ยนทุกจังหวัด เพราะงั้น ไม่น่าจะจอดรถแล้วลงไปจ่ายทุกจังหวัดหรอกมั้ง
รถน่ะ ภาษีจริง ไฟวิ้งๆนั่นก้อภาษี แต่ให้เค้านำให้นี่คิดวันละ 2 พันครับ ถ้าเป็นมอไซค์ก็แพงกว่านั้น
พอดีเคยทำงานให้กงสุลประเทศ.... เลยรู้น่ะครับ  ฮี่ๆ

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
เป็นกำลังใจให้นะคะ
หนูว่าพี่ไปแจ้งสน.อื่นเถอะคะ เผื่อ เรื่องมันอาจจะดีขึ้น  เหลือบ

เด็กใหม่ค่ะ
นิดนึงครับ

ความจริงเรื่องยิงตำรวจนี่ ผมเห็นว่าโอเค ตัดตอนไม่ให้มอบตัวไปก็ดีเหมือนกัน
แต่อยุธยา ที่เดินรถกลางคืนน่ากลัวที่สุด เพราะแก๊งค์ปาหิน คนตายมาไม่รู้กี่คนแล้ว จับไม่ได้ และก็ไม่มีมาตรการที่จะจับด้วย
อีกอย่าง จับโจรสองสามคน สามารถระดมกำลังได้เป็นร้อยนาย แถมสามารถตัดตอนได้อีกแบบจับมือใครดมก็ไม่ได้อีก (ใครจะเชื่อว่าตำรวจทำไม่ได้ ง่ะ)

แล้วเรื่องเดือดร้อนของประชาชน ทำไมไม่คิดทำกัน ต้องตำรวจเดือดร้อนกันเองเท่านั้นถึงสามารถทำได้หรือ
ตำรวจมีหน้าที่ปกป้องประชาชน หรือ ปกป้องตัวเองกันแน่

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แก๊งปาหินนี่ผมเห็นใจตำรวจนะครับ
มันไม่รู้จะกันจะแก้ยังไงจริงๆ ง่ะ

นี่ก็เพิ่งตายกันไปอีกละ
ใครจะกล้าขับรถผ่านเส้นนครปฐมตอนตีสามตีสี่กันละทีนี้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เค้ามีหน้าที่ปกป้องพรรคพวกครับป๋าเลย์ ใครให้ผลประโยชน์อะไรดีๆ เค้าก็เห็นเป็นพรรคพวก

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
เห็นในรายการฝรั่ง ก็มีแก๊งปาเหมือนกัน ปาลูกโบลลิ่งใส่รถงี้
แต่ตำรวจเค้าตามจับได้ยังไม่รู้ แอบๆคิดว่าตำรวจเมืองเค้าเก่งแบบในหนังรึเปล่า  หมีโหด~

หน้า: 1 ... 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13