หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 38

ผู้เขียน หัวข้อ: สภาฟอนต์  (อ่าน 165908 ครั้ง)

อันเนื่องด้วย  จากปรากฏการณ์ระหองระแหงกันภายในสังคม เกิดการแบ่งเป็นพรรคเป็นพวก
มีแนวโน้มของการขาดสะบั้นแล้วซึ่งความสามัคคี   ทางผู้มีอำนาจหลักในสังคมในนามกลุ่มวัยใส 
เปรียบเสมือนรัฐบาลที่ต้องคอยดูแลสอดส่องชอนไช ความเรียบร้อยภายใต้กฏระเบียบต่างๆนานา ของสังคม
จึง มีนโยบายในการประสานสามัคคี ให้กลับมาดังเดิม ด้วยการเชิญชวนแกนนำและสมาชิกกลุ่มกองกำลัง
เข้ามานั่งอภิปรายกันถึงประเด็นต่างๆที่เกิดขึ้น ทั้งประเด็น ล้อการเมืองจริงๆ แซวเหตุการณ์ในบอร์ด

ขออนุญาตอุปโหลก  กลุ่มวัยใสที่ผมสังกัดอยู่เป็นฝั่งรัฐบาม ที่มียักษ์เป็นผู้นำสูงสุด  และยังรับสมัครสมาชิกอยู่เรื่อยๆ
โดยเฉพาะผู้ที่หยุดปีใหม่ที่กลับมาแล้ว เกิดอาการ ฮาแบบงงๆ  เพียงแค่ท่านเป็นคนมีจิตใจดีต้องการให้โลกนี้สงบสุข
และเอารูปอวตาลไปทำให้มันวิ้งๆ แค่นี้ท่านก็ได้เป็นสมาชิกกลุ่มวัยใสหัวใจชิกกะปู๋ ของเราแล้ว .....

และเมื่อท่านเป็นสมาชิกกลุ่มวัยใส นอกจากที่ท่านจะต้องเป็นคนดีที่มีจิตใจโอบอ้อมอารีย์แล้ว ท่านยังมีหน้าที่อภิปราย
เพื่อแก้ต่างให้กับท่านผู้นำของเราเมื่อมีการโจมตีด้วยประเด็นต่างๆจากฝ่ายตรงข้ามซึ่งสายยืนยันมาแล้วว่าน่าจะเป็นกลุ่ม
กองกำลังปลดปล่อยอะไรซักอย่าง...

(นี่ไม่ได้ปรึกษาใครเลยนะเนี่ย  (เหงื่อแตกพลั่ก))

ตอนนี้ผมจะดำเนินการตั้งตนเป็นประธานในการอภิปรายในครั้งนี้ไปก่อน   
 ดังนั้นผม จะพยายามให้ความยุติธรรมกับทั้งสองฝ่ายอย่างนอนแน่...

กติกา ในการ เข้าร่วมการอภิปราย ในแต่ละโพสต์

สมาชิกทั้งสองฝ่าย   ต้องขึ้นต้นด้วย   คำว่า   
                 "เรียน ท่านประธานที่เคารพ" จากนั้น จะต้องบอกชื่อหรือฉายาของตน พร้อมด้วยตำแหน่งหน้าที่ในกลุ่ม ถ้ามี

อนุญาตให้ แต่ละฝั่ง ใช้ คำพูดบ่งบอกถึงความเป็นเอกลักษณ์ของกลุ่มได้   เช่น "จ้ะ ลันล้า

และสมาชิกผู้อภิปราย กรุณา ใช้คำพูดในการอภิปรายให้เข้ากับกลุ่มที่ตนเองสังกัดอยู่
                 เพื่อบ่งบอกถึงความฮาที่เป็นกลุ่มเป็นก้อนยิ่งๆขึ้นไป 
                 ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องพอประมาณ  อันนี้ จะอยู่ที่ดุลยพินิจของประธานหล่อๆอย่างผมเป็นคนตัดสิน

แล้วอย่าลืม จบด้วยคำว่า "ขอบคุณท่านประธาน"   

อย่าลืมว่า สภาอันทรงเกียรติ นี้ เป็นเพียงที่สำหรับความฮาเท่านั้น
ถ้าท่านสมาชิกผู้อื่นผู้ใดคิดเป็นจริงเป็นจัง ผมในฐานะประธานผู้ควบคุมการอภิปราย
จะขอใช้อำนาจลงโทษด้วยการก้มลงกราบขอโทษท่านงามๆหนึ่งครั้ง ให้เข็ดหลาบ..........

ก่อนที่จะเสนอญัตติแรกที่ว่าด้วยการใช้อำนาจยักษ์ที่ไม่โปรงใส่เพื่อผลประโยชน์ส่วนตัว ของฝ่ายรัฐบวม

ก่อนอื่นอยากให้ แต่ละฝ่ายแสดงตัวและบอกที่มาที่ไปของกลุ่ม คิดซะว่าสงสารพี่ๆน้องๆที่แสนจะงงแต่อยากจะมีส่วนร่วม
ได้เข้าใจ กันก่อนเลยครับ

รบกวนทางผู้นำฝั่งฝ่ายแค้น กลุ่มกองกำลังปลดปล่อย
 ก่อนเลยนะครับ

(จะมีใครเล่นกับฉันมั้ยเนี่ย (เหงื่อแตกพลั่ก))     

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
เรียนท่านประธานที่เคารพ
อ้ายกระผม หมอแมว แพทย์สนามประจำกองกำลังปลดปล่อย มาถึงสภาแล้ว
แต่เหตุไฉนสภาจึงเงียบเช่นนี้

กระผมขอให้นับองค์ประชุมด่วน  หมีโหด~/

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เรียน สมาชิกฝ่ายกองกำลังฯ ท่านหมอแมว    จากผลของการนับ   ได้หนึ่งท่านพอดิบพอดีครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 กร๊าก กร๊าก กร๊าก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เออ เข้ามาขำอย่างเดียวนี่
จักรีเสียใจแย่เลยนะ อุตส่าห์พิมพ์ตั้งยาว

กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
งั้นเราปิดองค์ประชุมกันก่อนครับ
อ้ายกระผมขอนัดห้วงเวลา ใครก็ตามที่เห็นข้อความนี้ ให้กลับมาประชุมโดยพร้อมเพรียงกันที่เวลา1900น.
เอาให้กลายเป็นกระทู้Chatกันไปเลย  หมีโหด~/

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เดี๋ยวก่อนครับ ผมในฐานะประธาน จะขอรับขอเสนอท่านสมาชิกหมอแมวแล้วนำมาให้สมาชิกท่าอื่นโหวต ก่อนนะครับว่าเห็นด้วยหรือเปล่า

อะผลโหวตมาแล้ว ครับ    สรุปคือ เห็นด้วยตามหมอแมว 2 ต่อ 0 เสียง ครับ

เสียงที่ได้มาก็ได้มาจาก ผมและหมอแมวนั่นเองครับ 

ขอบคุณครับ

เรียน ท่านประธานที่เคารพ

ข้าฯ สหายจอน กองหนุนแห่งกองกำลังปลดปล่อยฯ ขอค้านท่านประธาน

ท่านประธานกล่าวว่าขอให้สมาชิกท่าอื่นโหวต ข้าฯ เล็งเห็นความไม่ชัดเจนในข้อความดังกล่าว ท่าที่ท่านประธานกล่าวถึงคือท่าอะไรแลท่าอื่นเป็นแบบไหน

ต้องใช้ท่าไหนถึงจะโหวตได้ ขอความกรุณาท่านประธานระบุให้ชัดเจนด้วย

สาดดดดด โวย

งบน้อย
ปิ้งป่อง !! 

ยินดีต้อนรับคุณสหายจอน กองหนุนแห่งกองกำลังปลดปล่อยฯ 

ผมในฐานะประธาน ขอใช้อำนาจในการควบคุมการอภิปรายครั้งนี้ ในการ ขอโทษ และชี้แจงว่า ผมตั้งใจจะพิมพ์คำว่า  "ท่าน" ครับ

ขอบคุณ ครับ

อ๊ะ

ตะกี้ลืมจบด้วยคำบังคับ

ขอบคุณท่านประธาน สาดดดดด ลันล้า

งบน้อย

เรียน ท่านประธานที่เคารพ  กรี๊ดดดดด

แล้วอย่าลืม จบด้วยคำว่า "ขอบคุณท่านประธาน"    กรี๊ดดดดด ฮี่ๆ

Las Noches Rubicundior
(สังกัดฝั่งไหนดีวะตู)

ดูก่อนใครได้เปรียบเดี๋ยวไปเข้าสังกัดด้วยนะครับ  ฮี่ๆ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
จดหมายจากทางบ้าน

เรียน ท่านประธานที่เคารพ

การอภิปรายในวันแรกนี้จะมีการถ่ายทอดสดหรือไม่ครับ? คาดว่าคงยืดเยื้อน่าดูทีเดียวเชียว
ชาวบ้านอย่างผมจะได้ต้มมาม่านั่งดู(ไปขำไป) เพื่อเป็นสักขีพยานในการเปิดอภิปรายครั้งประวัติศาสตร์นี้ครับ

ด้วยรักและคิดถึง จุ๊บ จุ๊บ  จ๊วบ เอ้ย!

ขอบคุณท่านประธาน ไหว้

Reading Learning & Sharing
เรียน ท่านประธานที่เราคบ

ฉัน คุณแอน หัวหน้ากลุ่มวัยใสจ้ะ
เข้ามาเพื่อรายงานตัวต่อที่ประชุมว่าได้เดินทางเข้ามาถึงสภาแล้ว
และกำลังรอการเปิดอภิปรายจากที่ประชุม
ขณะนี้กำลังแวะชมนกชมไม้ ชมธรรมชาติ
และแวะทักทายคุณกระรอกหางฟูรอบๆ สภา

เรามากันแบบไม่รีบจ้ะ เพราะระหว่างทางยังมีสิ่งเล็กๆ น้อยๆ ให้เก็บรายละเอียด
ฉันว่า โลกจะสดใสถ้าเราไม่ละเลยดอกไม้เล็กๆ ข้างทางนะจ๊ะ
(แปลเป็นภาษามนุษย์ว่า ตูกำลังปั่นกระจู๋อื่นๆ ไปด้วยอยู่)

เดี๋ยวที่ประชุมมากันพร้อมหน้าพร้อมตาเมื่อไหร่
ฉันอาจได้เห็นการเปิดอภิปรายไม่ไว้วางใจหรือไว้วางใจก็แล้วไป
แต่โลกนี้ต้องสดใสจ้ะ ฉันเชื่ออย่างนั้นจ้ะ ลันล้า

และฉันเชื่อเหลือเกินว่าท่านประธานต้องเป็นกลางเพื่อความสบายใจของทุึกฝ่าย
ฉันอยากมั่นใจตรงนี้ เลยแอบบวกให้ท่านประธานซะสองหน่วย เพื่อความเป็นกลาง ฮี่... จ้ะ
นี่ฉันทำด้วยเจตนาบริสุทธิ์นะจ๊ะ ฮี่... ลันล้า

ขอบคุณท่านประธานจ้ะ
โฮะโฮะ  ลันล้า (หัวเราะกระแดะแบบญี่ปุ่น)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เห็นภาพเลยนะจ๊ะ  กรี๊ดดดดด (กร๊ากกก  กร๊าก)

Las Noches Rubicundior
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 38