หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: เหมาะสมหรือไม่  (อ่าน 22874 ครั้ง)
ช่วยดูรูปป้าคนนี้ทีครับ ถือว่าแต่งกายไม่เหมาะสมหรือเปล่า

คือเห็นเค้าบอกติ๊นา กับตั๊ก แต่งตัวไม่เหมาะสม เห็นชุดป้าคนนี้คล้ายๆกัน เลยสงสัยว่า ไม่เหมาะสมเหมือนกันหรือเปล่าครับ

อันนี้สงสัยจริงๆครับ ไม่ได้มีเจตนา ลบหลู่ หรืออะไรทั้งนั้น จริงๆ จะตั้งที่พันทิป แต่กลัวโดนด่า  เศร้า

กาก
ด่า โวย

คริคริ คือ รู้สึกว่าถ้าไม่มีใครหยิบมาเป็นประเด็น มันก็จะผ่านไปน่ะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตามความคิดกิ้วนะ กิ้วว่าของ ติ๊นาไม่ดูโป๊ในสายตากิ้ว เพราะเค้ามัดผมมัดเผ้าเรียบร้อยแล้วตัวลูกไม่ก็ไม่ไหด้โปร่งมากมายอะไร 

แต่ของตั๊กนี่ก็ไม่ใช่ว่าถึงกับโป๊นะ แต่ว่าเค้ามองข้ามจุดเล็กๆไง เช่นผมที่ไม่ได้มัดอ่ะค่ะ แต่จริงๆถ้าเป็นเราบางที่เรื่องพวกนี้เราก็มองข้ามนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)
แล้วตัวเสื้อของเค้าโปร่งกว่าแล้วก็ดูไฮโซ (อิอิ) น้อยกว่าติ๊นา เลยโดนโจมตีมากกว่ามั้ง ( จริงคนข้างๆตั๊กเค้าก็ปล่อยผมนะ (อิอิ))
ส่วนของคุณป้า ละไว้ในฐานที่เข้าใจ   คริคริ

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ด่า โวย

เศร้า

เคยไปตั้งแบบนี้ไว้ที่หนึง แต่ไม่ได้อ้างถึงติ๊นา กับตั๊ก ส่วนใหญ่บอกธรรมดาไม่ว่าอะไร

ตกลงมันขึ้นอยู่กับเสื้อผ้า หรือคนแต่งกันแน่ครับ

กาก
อยู่ที่คน  หมีโหด~

คนที่มองน่ะ สำหรับจอยนะ จอยว่ามันก็ไม่เห็นจะไม่เหมาะสมตรงไหนเลย  ฮิ้ววว
ใช่  หมีโหด~
บางทีคนเราชอบอคติ  เกินไป..

เนอะกิ้วเนอะ  กรี๊ดดดดด
ใช่ๆ ขนาดกิ้วยังรู้สึกว่าปลากระป๋องโรซ่าอร่อยกว่าสามแม่ครัวเลย  กรี๊ดดดดด

อะโย่

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
  มันเป็นรสนิยมและความชอบส่วนบุคคลครับ อีกอย่างเห็นในทีวีก็บอกว่าให้แต่งกายให้สุภาพ
ไม่ควรใส่กระโปรงที่สั้นเหนือเข่า และควรเป็นสีดำ

ของอย่างนี้มันขึ้นอยู่ที่จิตสำนึกครับ ไม่ต้องมาประกาศละเอียดว่าต้องใส่อะไร สีอะไรทั้งชั้นนอก
และชั้นใน และถ้าพร้อมจะใส่ก็ต้องพร้อมที่จะรับฟังสิ่งที่สะท้อนกลับมาด้วยครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สำหรับตั๊ก ไม่ใช่จุดเล็กๆแน่นอน  หมีโหด~

where there's a will there's a way
เค้าอาจจะไม่ใส่ใจไง เพราะนี่ก็เรียบร้อยกว่าปกติอยู่แล้ว  กร๊าก

แต่ตรงตาข่ายก็สีดำนะเออ  หมีโหด~

ตูคิดเหมือนกิ้วนะ  กร๊าก

คือสำหรับเค้านี่เรียบร้อยสุดๆ แล้วนะไรเงี้ย

เราต้องดูที่ใจ ใช่ผลของมัน  กรี๊ดดดดด

คนรวยกะคนจนทีบุญร้อยนึงยังได้บุญไม่เท่ากันเลยนะ  กรี๊ดดดดด

ควรแต่งกายมิดชิดครับ เพราะไม่งั้นอาจจะเกิดปัญหาอาชญากรรมได้  กร๊าก

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
หน้า: [1] 2 3 4 5 6