หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 37

ผู้เขียน หัวข้อ: รักแรก..รักร้างหรือรักเดียว?  (อ่าน 165903 ครั้ง)
ผมรักแรกอย่างจริงจัง
ไม่ได้นับรักในวัยมัธยม
ที่หลงไหลได้ปลื้มไปตามภาวะอากาศ
เมื่อรักแล้วก็ได้แต่งงานกับคนรักแรก
ผมถือว่านี่คือ วาสนาอย่างหนึ่งในชีวิต

ผมก็หวังอย่างนั้นเหมือนกันครับตอนนี้  หมีโหด~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมก็หวังอย่างนั้นเหมือนกันครับตอนนี้  หมีโหด~

หวังจะมีรักแรกก่อนใช่มั้ยครับ  หมีโหด~

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ผมหวังว่าเค้าคงเลิกกับเมียเค้าเพื่อผมได้ครับ กรี๊ดดดดด

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หวังจะมีรักแรกก่อนใช่มั้ยครับ  หมีโหด~

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~  เอ อะ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
 ฮิ้ววว รักแรกของผม คือ คุณพ่อคุณแม่ ครับ
แล้วค่อยมา รักคนอื่นๆ

ส่วนเรื่องรักแบบชู้สาว
ครั้งแรกก็สนุกดีนะ
ได้อะไรมาเยอะแยะ สั่งสอนเรามากมาย

ไม่ได้อยู่ด้วยกัน และ ไม่ได้เรียกว่า "คนรัก" แล้ว
แต่ผิดหวังไหม เจ็บไหม
วันนี้ เข้าใจทุกอย่าง มากกว่า วันนั้น

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ

แหม ไม่ถนอมน้ำใจจักรีเลย  กร๊าก

อะ พูดใหม่ จักรีรอแต่งงานกับรักแรกใช่มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฮิ้ววว รักแรกของผม คือ คุณพ่อคุณแม่ ครับ
แล้วค่อยมา รักคนอื่นๆ

ส่วนเรื่องรักแบบชู้สาว
ครั้งแรกก็สนุกดีนะ
ได้อะไรมาเยอะแยะ สั่งสอนเรามากมาย

ไม่ได้อยู่ด้วยกัน และ ไม่ได้เรียกว่า "คนรัก" แล้ว
แต่ผิดหวังไหม เจ็บไหม
วันนี้ เข้าใจทุกอย่าง มากกว่า วันนั้น

ครับ เข้าใจ สำคัญที่สุด

ลืมๆไปเถอะครับรักแรกอะ  มารักปัจจุบันกันดีกว่า  ชิ

แหมมีอะไรจะตอบตั้งเยอะ
แต่พิมพ์แล้วลบหมด ไม่ได้กั๊กหรืออะไร
แต่เรื่องแบบนี้ ต่างกรรมต่างวาระเสมอๆ
ผมชอบอ่านเรื่องรักทุกแง่มุมจากทุกคน
แต่ความรักที่คนส่วนใหญ่เขียนมันเศร้าหมดเลย

คนสมหวังมักไม่ว่างปั่นอะครับ  กร๊าก

แหม.. รักแรกเราหรอ มันกลายเป็นรักร้างไปแล้วล่ะ..

กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย

คนสมหวังมักไม่ว่างปั่นอะครับ  กร๊าก

ฮิ้ววว ถูกกกก

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
รักแรกคือแม่ข้า รองลงมาคือแม่โขง แม่ตายเอาใส่โรงแม่โขงเอาใส่ปาก   

นี่ๆเจอที่ท้ายรถสิบล้อเลยจำมา หมีโหด~

ปั่น กะ สมหวังเกี่ยวกันรึ

จักรี
โลง บ่ใจ้โรง

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 37