หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 57

ผู้เขียน หัวข้อ: เขาพระวิหาร  (อ่าน 301018 ครั้ง)
(แจ๋ว แจ๋ว)

เคารพวิธีการคิดแบบศิลปินจังเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ป.ล. เพื่อเบรคเลือดรักชาติไม่ให้ฉีดพุ่ง
เช้านี้ผมพยายามนึกถึงสาวน้อยเขมรที่น่ารักน่าจีบ
เธอพูดได้ทั้งไทย เขมร ฝรั่งเศส และอังกฤษ
แต่ในนิมิตนั้น มีหน้าผลไม้ลอยมา
สงสัยพยาธิจะไชเท้า
มันคันจัง
การเมืองไทย
ทำให้เกิดอาการ
คันเท้างิดๆ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ผมชอบพ่อกำนันจริงๆ เลยให้ตายเหอะ  เกย์ออก
อ้าว กำนันออกมาจากจู๋นั้นแล้ว  กรี๊ดดดดด

ผมชอบพ่อกำนันจริงๆ เลยให้ตายเหอะ  เกย์ออก

เกย์แอบ

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
อ้าว กำนันออกมาจากจู๋นั้นแล้ว  กรี๊ดดดดด

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
คือตอนนี้เนี่ย ที่ต้องระวังคือ
เขมรมันจะเอาทหารมายึดหน้าตาเฉย
แค่นี้แหละครับ ที่ต้องระวัง

ไม่ต้องกลัวค่ะ เราชนะแน่นอน.

เพราะตอนยึดอำนาจใหม่ ๆ ไทยรัฐลงว่าพลเอกสนธิแถลงว่า

เดี๋ยวนี้ กองทัพไทยรบชนะแค่สองประเทศเท่านั้น คือ ลาว กะเขมร.  (แจ๋ว แจ๋ว)

ประเทศลาว ไม่ต้องกลัวใครไปตีเค้าหรอกครับ เพราะเค้า สงบสุขดี ไม่มีปัญหาภายในภายนอก
แข็งแกร่งสุดๆ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
ป.ล. เพื่อเบรคเลือดรักชาติไม่ให้ฉีดพุ่ง
เช้านี้ผมพยายามนึกถึงสาวน้อยเขมรที่น่ารักน่าจีบ
เธอพูดได้ทั้งไทย เขมร ฝรั่งเศส และอังกฤษ
แต่ในนิมิตนั้น มีหน้าผลไม้ลอยมา
สงสัยพยาธิจะไชเท้า
มันคันจัง
การเมืองไทย
ทำให้เกิดอาการ
คันเท้างิดๆ

ผมล่ะชอบตาลุงคนนี้จริงๆ  เจ๋ง

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ไม่ต้องกลัวค่ะ เราชนะแน่นอน.

เพราะตอนยึดอำนาจใหม่ ๆ ไทยรัฐลงว่าพลเอกสนธิแถลงว่า

เดี๋ยวนี้ กองทัพไทยรบชนะแค่สองประเทศเท่านั้น คือ ลาว กะเขมร.  (แจ๋ว แจ๋ว)

ง่ะ
บ้านร่มเกล้านั่นเรารบแพ้ลาวมาแล้วนะครับ
ง่ะ
บ้านร่มเกล้านั่นเรารบแพ้ลาวมาแล้วนะครับ

ทิ้งระเบิดพวกเดียวกันเอง

ใช่ๆ ครูฝึกก็มาบ่นอยู่ว่า ไอ้โง่ แม่งทำงานเ_ี้ยๆแบบนี้จะไปชนะใครได้วะ ไอ้เ_ี้ย  ง่ะ

คือเค้าได้ไปด้วยอ่ะครับ (ไปเข้าค่าย 10 วันที่เชียงดาว ครูฝึกเป็นทหารที่ต้องสอนด้วยรบด้วย  ง่ะ เหนื่อยดี  (เหงื่อแตกพลั่ก))

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
ผมล่ะชอบตาลุงคนนี้จริงๆ  เจ๋ง
เหมือนกันครับ ปลื้ม

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
เขมร อ้างว่า
เขาพระวิหาร เป็นของเขมรมาแต่โบราณ
โคแก้ว เป็นของเขมร แต่โบราณ

....
แต่ดูเหมือนจะลืมไปว่าก่อนฝรั่งเศสเข้ามา เป็นเมืองขึ้นใครอยู่

ดังนั้น เรื่องนี้เป็ฯเรื่องชาตินิยมล้วนๆครับ  ไอ้มืดหมี

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
เขมร อ้างว่า
เขาพระวิหาร เป็นของเขมรมาแต่โบราณ
โคแก้ว เป็นของเขมร แต่โบราณ

เคยอ่านหนังสือเล่มนึงประมาณว่า
ชนชาติเขมร ที่อยู่ปัจจุบันนี่ ไม่ใช่ ขอม

.................

เขาพระวิหาร โคแก้ว รวมถึงประเทศไทย
ก่อนที่ขุนศรีอินทราทิตย์จะยึดอำนาจ
ตั้งราชวงศ์สุโขทัยได้

ก็อยู่ภายใต้การปกครองของ ขอม มาก่อนนะครับ หมีโหด~
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 57