หน้า: [1] 2 3 4

ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...เพลงคู่งานแต่ง?  (อ่าน 18816 ครั้ง)
 เอ่อ...อยากรบกวนขอความช่วยเหลือสักหน่อยครับ คืออยากให้ช่วยแนะนำเพลงคู่
จะเป็น ชายกับชาย หญิงกับหญิง หรือชายกับหญิง ที่เข้ากับบรรยากาศงานแต่งงาน
หน่อยครับ ผมไม่ได้ฟังเพลงแนวนี้เท่าไรนัก คิดจนปวดหัวก็ยังได้ไม่เกินสองเพลง  ฮือๆ~

จะเอาไปประกอบสไลด์ภาพถ่ายครับ ไม่ขอแนวเก่ามากนะครับ(จะได้สะดวกในการค้นหา)
ขอขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถ้าเป็นงานผมเอง ผมจะใช้เพลง "แต่งงาน" ของมัวร์ครับ
อันนี้น่าจะหาไม่ยาก เพราะหลังๆก็มีเวอร์ชันอื่นๆตามออกมาอีก ความหมายดีครับ

อีกเพลงก็ "คู่กัน" ของ SCRUBB ครับผม ความหมายน่ารักดีเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2008, 10:03 น. โดย O-DuM » บันทึกการเข้า

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -

หากันจนเจอครับ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
ฉันรักผัวเขา  หมีโหด~

ข้างบนล้อเล่น
เอาเพลงไทยหรืออังกฤษ อ่ะ ชาย ไม่คู่ได้ไหม  งง

เพลงของกบกับกบ ชื่อเพลงอะไรหว่า
อ้อ หากันจนเจอ

แล้วก็
When We Make A Home ของ Sadao Watanabe
ไม่ใช่เพลงคู่ แต่เพราะมากๆ  ความหมายดีด้วย กรี๊ดดดดด

เพิ่มๆ ยังอยากรู้ (เรา 2 version) - Scrubb feat เอิ้น
แล้วก็ Honeymoon คิว วงฟลัว feat นาเดีย
แล้วก็ พอ  น้อย วงพรู feat นาเดีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2008, 10:12 น. โดย psyfer » บันทึกการเข้า
เพลงพรหมลิขิต ของbig ass ครับ เจ๋ง

หากันจนเจอครับ

หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~ หมีโหด~

นกเขาคูรัก

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
จูบเย้ยจันทร์  หื่น
 ได้หมดเลยครับเจ๊จอย อังกฤษก็ได้  ยังรอคำแนะนำจากท่านอื่นๆอยู่นะครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

Way back into love

เพื่อเธอตลอดไป  ก็เพราะนะครับ ร้องให้คู่ ซึ่งดี  กรี๊ดดดดด

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
เมียพี่มีชู้ครับ

I ROCK , THEREFORE I AM

ชาวบ้านรู้กันทั่วแล้วนะครับพี่เก้อ

โสดเฉพาะคืนนี้ - พลพรรครักเอย  หมีโหด~

จริงจังนะ
If We Hold On Together - Diana Ross
คำสัญญา - สาว สาว สาว (ฟังอยู่พอดี)
รัก - อัญชลี จงคดีกิจ
เพียงชายคนนี้(ไม่ใช่ผู้วิเศษ) - เพชร โอสถานุเคราะห์
Home - ธีร์ ไชยเดช
รักเธอผู้เดียว- วิทูร ศิลาอ่อน
เพียงแค่ใจเรารักกัน - วิยะดา (ล่ะมั๊ง)
เพื่อเธอตลอดไป - แอม+ดา
A lover's concerto - Kelly Chan
Hero - Mariah Carey
Wind Beneath My Wings - BETTE MIDLER
ลมหายใจ - บอย
ไม่ใช่ใครก็ได้ - Kal
Never had a dream come true - S Club 7
White Flag - Dido
Thank you - Dido

กรี๊ดดดดด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2008, 10:43 น. โดย psyfer » บันทึกการเข้า
ชู้ทางใจ -  หลง ลงลาย
ชู้ในใจ - เป๊ก ผลิตโชค
เพลง ผิดไปแล้ว
 หมีโหด~

When You Say Nothing At All. - Ronan Keating
Close To You. - Maxi Priest
Love Me Tender. - Elvis Presley
Just the Way You Are. - Billy Joel
http://www.ourweddingsongs.com/  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2008, 10:45 น. โดย โต » บันทึกการเข้า
ความร้าวฉาน คืองานของเรา
หน้า: [1] 2 3 4