หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 27

ผู้เขียน หัวข้อ: น้องแอนนน เร้า????  (อ่าน 141035 ครั้ง)
ตุ๊กกะงุ๊กนั้นเลือดเย็น
ต่อเมื่อเพียงพบพาน
ประสบตา ประสานจิต
เลือดในกายพลันอุ่น
..
ความงงงวยไม่ช่วยอะไร งงได้แต่ต้องมีเซนส์ไว
ดังนั้นสัญชาตญาณจึงบอกให้ตุ๊กเปลี่ยนระนาบ
เมื่ออยู่ในแนวนอน สี่ตีนยังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้ตุ๊ก
ตุ๊กไต่ตามเตาะแตะตั้งแต่ต่ำเตี้ยใต้ตุ่มเตาะตนังไต่ตนตู๋งตึ้นเตื่อยๆ
(หลังๆนี่ลิ้นมันติดจ้ะ อย่าอ่าน ปั๊ดเดี๋ยวยิ่งงง)
แม้งุ๊กจะงงในแง่นี้ ..
แต่ก็พยายามทำตัวง่ายๆและไต่ตาม
ถึงจะไปได้ช้า ให้พอขึ้นชื่อว่าไต่ผนังได้
ผมก็ไม่เคยนึกว่างุ๊กจะไต่ผนังได้
แต่มันไต่ได้จริงๆ แม้จะไม่ไวเท่าตุ๊ก

มันไม่ใช่การต่อสู้
มันคือความพยายาม
ความพยายามย่อมไม่มีแพ้ชนะ
ความพยายามอยู่ตรงไหน ..
ความยักแย่ยักยันย่อมอยู่ตรงนั้นเสมอ

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
 ง่ะ

เจ๋งดีว่ะครับ เจ๋ง

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol
แหม... อยากเจอตัวจริงจัง จะพูดหมือนลักษณะการพิมพ์มั้ย  ง่ะ คง จะงงน่าดู

\\\ แค่เห็นงูกับตุ๊กแก ตูคงวิ่งป่าราบแล้ว ยังจะมีอารมณ์มาถ่ายรูปอีก ฮือๆ~

หนังเย็บมือ Homemade www.facebook.com/oxhour
ผมไม่ได้รักงุ๊กนักหรอก
แต่มักจะเจออยู่เสมอๆ
ทั้งตัวเล็กตัวใหญ่
ข้ามถนนไปมาน่าสนุก

อยู่บ้านไร่ ไร้เน็ต พี่จะกางมอสกิโต้เน็ต เลี้ยงเป็ดไล่ทุ่ง เดินตามสายรุ้ง ทิ้งเมืองกรุงไว้กับเธอ ..
ขอตัวใหญ่กว่านี้ค่ะ

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
ยัง ยังตามหากอไก่ไม่เจอ
พักไว้ก่อน ..
มาที่ชอช้างก่อน
ชอช้างนี้ มีแบน
หากมัน-ม้วนงวง ม้วน-งวง
หากเรา-มัวงง มัว-งง
เข้าช้างระยะประชิดนั้นต้องมีวิชา
โดยเฉพาะวิชาจากหมอเขมร
หมอเขมรมีอาคมคชสารกำบัง
ห้ามเลียนแบบ
ดั่งภาษิตที่ว่า ..
ถี่ลอดตาช้างตายทั้งตัวเอาใบบัวปิด
อย่าลืมพกใบบัวไว้ห่อแทนกระดาษหนังสือพิมพ์
เมื่อเป็นศพ จ้ะคนดี   ฮือๆ~
..

ขอตัวใหญ่กว่านี้ค่ะ
...
อุ่ยย...
มันจะดีเหรอฮะ
ตัวใหญ่ไม่กล้าโชว์งิ
มันมีตัวเดียวเองงิ  กึ๋ยๆ

เฟิร์นกลัวตุ๊กแก นี่หว่า  กร๊าก

ระยะไกลยังพอรับได้  (เหงื่อแตกพลั่ก)

Las Noches Rubicundior
...
อุ่ยย...
มันจะดีเหรอฮะ
ตัวใหญ่ไม่กล้าโชว์งิ
มันมีตัวเดียวเองงิ  กึ๋ยๆ

เอ่อ ของูที่เป็นสัตว์ นะ  หมีโหด~

★ .・。゜ïzY ™ ﺕ ❤ Loveable ☂
 ` Mode : รักเธอ *
T&I
สวัสดีค่ะ ชื่อหมีค่ะ
รักนะจุ๊บๆ
ใจเต้นดุ๊บๆเมื่อเจอเธอ
กินเป๊ปซี่แล้วอยากเรอ
นอนละเมอปิดพัดลมค่ะ

หมีโหด~

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก

แล้วหมีร้อนไหม  แป๊ะยิ้ม/

Las Noches Rubicundior
ร้อนรุ่มในทรวงเลยค่ะ  :หิว:

เจ๋ง ยิ่งสนุกขึ้นเรื่อยๆ

ถ้าจะอัปโหลดคลิป เชิญที่ Google Video ครับ
หรือ Youtube ก็ได้ แล้วเอามาแปะ
อยากเห็นไอ้เขียวเล็กปะทะตีนเหนียวลายจุดจริงๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งูบ้านผมเป็นพืชจ้ะ
พืชใบเลี้ยงคู่
..
-·--· + ---· = งู
อย่าเพิ่งด่วนงงอีก
มัวแต่เขียนโปรแกรมซับซ้อน
ทีง่ายๆล่ะทำงง
ตัวอักษร รหัสมอร์ส
-·--· = ง
---· = สระ อู
เมื่อใดก็ตามที่เทคโนโลยี่ใช้การไม่ได้
เราจะต้องกินมอร์สกัน
แล้วไลเค่นล่ะรู้จักไหม
อย่าอ่านแต่กระจู๋สิ
กระจู๋ลงอักขระคงขลังพิลึก
อ่านกระจู๋มากมันมึน
เปิดโลกอ่านบ้าง
เดี๋ยวจะพาไป
..
น้องหมีจุ๊บดูดเป๊ปซี่
อย่าลืมฉี่ก่อนเข้านอน
ปิ๊ดปิ้วปิดพัดลมก่อน
ลืมลงกลอนก็จะดี
..
สัมผัสคล้องจอง
แม้กลอนจะเก่า
แต่เราก็ชอบงัด

อยากให้ลืมลงกลอนเหรอคุณพี่
เป็นคืนนี้คงจะดีเลยพี่ขา
แต่น้องหมีไม่ได้เรียนที่จุฬาฯ
จะได้มาลงกงกลอนนอนดีกว่าเรา เฮ้อ  หมีโหด~

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 ... 27