หน้า: [1] 2 3

ผู้เขียน หัวข้อ: กระเป๋าตังค์เทป ซื้อทีไหน?  (อ่าน 10790 ครั้ง)
ใครรู้มั่งอะครับในไทย กระเป๋าตังค์ที่ทำจากเทปแบบเนี้ยซื้อที่ไหนฮะ
พอดีชอบอะครับ เห็นมันแนวดี

อะครับซื้อที่ไหนอ่านอกจากซื้อที่เว็บนอก designboom.com .. ซึ่งมันอันละ
39$ ,49$ แพงมหาโหด

ไปดูที่จตุจักรก็เจอแต่กระเป๋าพิมพ์ลายเทปหรือว่ามันมีอยู่ส่วนไหนของจตุจักรแฮะ

ใครรู้รบกวนด้วยเน้ออ ยิ้มน่ารัก

ขอบคุณครับ

ทไเองก็ได้นะ บ้านผมยังมีเทปเก็บอยู่ กรี๊ดดดดด

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
โห สวยดีนะ ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลย น่าใช้เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าซื้อที่ไหนเหมือนกันจ้ะ

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
ทำไงล่ะฮะ เย็บปักผมมัน...ซะด้วยสิ ง่ะ

เอากาวแปะเอาเลย เกย์ออก

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
แต่มันก็ไม่น่าจะยากนะ เอาเทปมาแงะออก แล้วก็เอาข้างในออกให้หมด
หากระเป๋าที่มีซิปคล้าย ๆ ในรูปมายัดใส่ แค่นี้ไม่ใช่เหรอ ไอ้มืดหมี

And true love is the rule, and you're nobody's fool.
The ship's coming to the light and it was love at first sight...:D
ดูจากภาพ ทำง่ายนะนั้น แต่ไม่รู้ว่าจะต้องยึดเทปกับกระเป๋ายังไง
เพราะถ้าเย็บนี้ คงไม่เอาเข็มไปปักพลาสติกนะ
ติดกาวนี้ ก็ไม่ทนทานสักเท่าไหร่
คงทำห่วงอะไรยึดติดกับเทป แล้วใช้เข็มเย็บยึดห่วงให้ติดกับกระเป๋า  เจ๋ง
...ใครรู้เปิด tutor โลดดด ลันล้า

ก็เย็บเข้าไปตรงรูๆนั่นไง ไอ้มืดหมี

หยี ลองอีแมะเฉย ๆ นะคะ

ผมว่าเขา เอาฝาเทปมาแปะกับวัสดุที่อยู่บนกระเป๋า แล้วเย็บวัสดุนั้นติดกับกระเป๋าอีกทีครับ

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
 โห โห น่าทำขายนะเนี่ย ทำไม่น่ายากเท่าไหร่

เหมือนทำกระเป๋าเสร็จแล้วก็เอาเทปมาแปะลงไป  กรี๊ดดดดด

กะจะลองเอาอุปกรณ์ไปให้ช่างตัดเสื้อหน้าปากซอยทำให้ ฮ่าๆๆ ฮี่ๆ

ปล.ดูทำง่ายดี..แต่ขายแพงมากเลย 49$  โวย

บอกเกดลดาสิ เดี๋ยวจัดให้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ใครอ่ะฮะ เกดลดา งง

หน้า: [1] 2 3