หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากจากหนังสือ  (อ่าน 6790 ครั้ง)
 ไหว้ สวัสดีค่ะ มีเรื่องราวความรู้น่าสนใจมาบอก ลันล้า

จากที่เป็นคยอ่านหนังสือแล้วอยากจะบอกเล่าสิ่งที่รู้มาให้คนอื่นฟังแต่เล่าไม่เป็น (งั้นจะลอกและย่อมาให้อ่านกันนะ ฮี่ๆ)

จริงๆแล้วไม่อยากรู้กันใช่ไหมคะ ไม่เป็นไรค่ะ เรายัดเยียดท่านได้  หื่น

เริ่มกันเลยที่เรื่องแรก เป็นเรื่องของผู้หญิง ๆพึงระวังไว้นิด ใกล้ตัวมากๆ

เป็นเรื่องของโรคมะเร็งปากมดลูกค่ะซึ่งผู้หญิงไทยเสียชีวิต 9 คนต่อ 1 วันค่ะ ซึ่งโรคนี้เกิดจากเชื่อไวรัสที่มีชื่อว่า HPV ซึ่งติดต่อกันได้ง่าย
และสามารถติดเชื้อซ้ำๆกันได้หลายๆครั้ง พบได้ตามสถานที่ทั่วไปโดยเฉพาะในห้องน้ำหรือส้วมสาธารณะนั่นเอง จึงไม่ปลอดภัยสำหรับสาวๆที่ชอบใส่กางเกงขายาวๆลากพื้น เพราะขากางเกงอาจจะลากเอาเชื้อ HPV ติดมาด้วย และหากเอามือไปจับขากางเกง
แล้วเอาไปจับสิ่งอื่นๆที่ต้องเอาไปสัมผัสอวัยวะเพศก็เสี่ยงกับการติดเชื้อได้

ดังนั้นก่อนเข้าห้องน้ำ สาวๆควรตรวจดูให้เรียบร้อยก่อนว่าห้องน้ำนั้นสะอาดหรือไม่ พื้นแห้งหรือเปล่า ถ้าสกปรกนักก็อย่าเข้าดีกว่าแต่ถ้าจำเป็น
ก็พับขากางเกงให้เรียบร้อย ระวังเรื่องความสกปรก(ระวังอยู่แล้วล่ะผู้หญิง)แล้วก็ล้างมือด้วยสบู่ทุกครั้ง

ไหว้ นิตยสารคอสโมฯ ค่ะ

เรื่องต่อไปเป็นเรื่องวิธีปฏิบัติตัวให้มีเสน่ห์เป็นที่รักของทุกคนค่ะ ลันล้า

ข้อแรก คิดแต่สิ่งดีๆที่เป็นบวกเท่านั้น(คุ้นๆเหมือนนางงามเคยพูด ง่ะ) แค่คิดบวก...อาจจะยากสักหน่อยสำหรับการเริ่มต้น แต่ถ้าคุณพยายามคิดบวกต่อไป ผลลัพธ์ที่ตามมาคือจิตใจที่เป็นสุขต่อคุณเอง เริ่มจากการส่งยิ้มไปเป็นใบเบิกทางก่อน
เพราะใบหน้ายิ้มแย้มมีความสุขกับเหตุการณ์หรือเรื่องราวต่างๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิต เช่นถ้าเรามีอุปสรรคเรื่องงานก็อย่าคิดว่านี่คือปัญหา
และให้คิดว่านี่คือโอกาศที่ดีที่จะให้เราเรียนรู้แก้ไขและเก็บไว้เป็นประสบการณ์ และหมั่นเติมกำลังใจให้กับตัวเองเสมอ(วิธีก็ของใครของมันนะ ฮี่...)

ข้อสอง รู้จักเป็นผู้ให้โดยไม่หวังผลตอบแทนให้...ในที่นี้ไม่ได้หมายถึงแค่สิ่งของหรือการให้ตามหน้าที่แต่เป็นการให้ที่หมายถึง การเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่พร้อมที่จะแบ่งปัน และปรารถนาที่จะมอบความปรารถนาดีให้กันอย่างจริงใจ โดยแสดงผ่านการกระทำ คำพูดเพื่อให้ผู้รับได้ประทับใจ และรู้สึกดีกับสิ่งที่คุณมอบให้และระลึกอยู่เสมอว่าการได้เป็นผู้ให้คุณก็สุขใจแล้ว (แต่พวกได้คืบเอาศอกที่ไม่ไหวนะ  ชิ)

ข้อสาม พูดแต่ในสิ่งที่ดีและมีประโยชน์สร้างสรรค์กว่า คำพูดเพียงคำเดียวสามารถสร้างภาพบวกหรือลบให้คุณเองได้ คือคูรสามารถทำให้คนรักหรือคนเกลียดอยู่ที่คำพูด ฉะนั้นควรคิดก่อนพูดทุกครั้ง จำให้ขึ้นใจเลยว่าหากเราปรารถคำพูดที่ดี ไพเราะ และจริงใจจากใคร เราควรเริ่มต้นปฏิบัติดกับเขาก่อน (ข้อนี้ทำไม่ได้ พยายามอยู่ เศร้า)

ข้อสี่ หมั่นให้ความช่วยเหลือแก่ผู้อื่นจนเป็นนิสัย(เค้าไม่เรียกว่าเสือกนะ (เหงื่อแตกพลั่ก)) แสดงน้ำใจ..โดยการเสนอตัวให้ความช่วยเหลืออย่างเต็มใจ โดยไม่เลือกว่าเป็นใคร เริ่มต้นง่ายๆเพียงแค่ไม่เห็นแก่ตัว ช่วยเหลือผู้อื่นในเวลาที่เค้าต้องการโดยไม่ต้องรอให้เอ่ยปาก และไม่นิ่งดูดายกับเรื่องที่ไม่ใช่เรื่องของตัว เพียงเท่านี้ทุกคนก็พร้อมที่จะรักคุณโดยที่คุณไม่ต้องขอเช่นเดียวกัน  ฮี่ๆ

ข้อสุดท้าย (เฮ้อ เหนื่อย  ฮือๆ~ ) วางตัวดีไม่มีเปลี่ยนแปลง การทำตัวให้คงเส้นคงวา..คือ เมื่อแรกรู้จักกันทำตัวเีช่นไร ต่อให้เวลนาผ่านไปยาวนานแค่ไหนคุณก็ยังเป็นคนดีไม่เปลี่ยนแปลง  ปลื้ม ส่วนใหญ่ข้อนี้จะพบง่ายในเรื่องคนรัก  ลันล้า

ฮี่ๆ หวังว่าคงทำกันได้นะ เราก็จะพยายาม  ฮือๆ~ อยากมีคนรัก เศร้า

ไหว้ oriental princess magazine ค่ะ

เอาล่ะ จบแล้ว ไงก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะคะ งวดนี้พอก่อนนะคะพิมพ์ไม่เก่ง หวังว่าคงไม่ลายตากันนะ กรี๊ดดดดด

หวังว่าคงได้เป็นเกร็ดความรู้กัน ถ้าอ่านแล้วก็ไม่เป็นไรค่ะ อ่านซ้ำอีกรอบ เป็นการทวนความจำ เนอะ   ฮี่ๆ

งั้นเหรอ  หน้ามึน  เฮ้ย!?  เหลือบ  ง่ะ  ฮือๆ~  แหยะ  อยากลองเเสดงอารมณ์เป็นลำดับๆดู แต่ยากแฮะ

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
แหม คอสโมมีอะไรแบบนี้ด้วยเหรอ เกย์แอบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มีสิคะ พี่แอนลองไปหาอ่านดู จะพบแต่เรื่องไม่น่าเชื่อแต่ก็ต้องเชื่อ
เคยอ่านครับ เลยสงสัยไงว่ามีเรื่องแบบนี้ดวยเรอะ
ปกติเจอแต่แบบ หื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เห็นผู้ชายหล่อหล่ะไม่ได้เลยนะพี่แอน  แหยะ

Las Noches Rubicundior

หื่น เข้ามาผสมโรง

perfectionist
แหม คอสโมมีอะไรแบบนี้ด้วยเหรอ เกย์แอบ

ผมก็นึกว่า ในนั้นจะมีแต่แบบ
ทำอย่างไรจะมีชัยบนเตียง
หรือ

ทำอย่างไร ให้ชายชู้รักชอบ  เกย์แอบ

โหย ขยั๊น ขยันพิมพ์  กร๊าก

เคยหยิบคอสโม่มาเปิดผ่านๆ

เค้าเขียนเรื่องแบบ.. เกย์ออก

ได้อย่างเป็นจริงเป็นจังเลยแฮะ หื่น

E entao pergunta Se eu estou em paz E eu digo sim, i feel wonderful tonight
คอสโม นี้หนังสือผูหญิงหรือผู้ชายอะครับ เห็นมีเรื่องหนุ่มสาวอยากรู้เยอะจัง

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
กร๊าก ตอบช้าไป ..โดนตัดหน้าซะแล้วต๋อย เกย์ออก

เขาเรียกว่า เสริมอาวุธให้กับตัวเองต่างหาก
รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะหมด กึ๋ยๆ

cosmo นี่อ่านไปขนลุกไปเลยครับ  กร๊าก

Everyone have their own misery. So do I
Please don't give me another!!!
cosmo นี่อ่านไปขนลุกไปเลยครับ  กร๊าก

อยากเข้าห้องน้ำเหรอครับ โวย

หื่น

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ผมชอบอ่านนะ ไปยืมของเพื่อนมาอ่านด้วยแหล่ะ มีสาระเยอะดี หื่น

คือหนังสือไรเหรอครับ ไม่เคยอ่าน

ความรักอยู่ไหนน้าา....
หน้า: [1] 2