หน้า: 1 2 3 [4] 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาแล้วเพื่อน..ๆๆๆๆ  (อ่าน 19473 ครั้ง)
โถ่น้อง  หน้ามึน

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
งงค่ะ  งง
สิ่งที่ลำค่าที่สุดในใต้หล้า

ทั้งมิใช่ชื่อเสียง  และไม่ใช่ทรัพย์ศฤงคาร

หากแต่เป็นน้ำใจระหว่างคนต่อคน

หากท่านได้มา  พึงทะนุทะนอมไว้

อย่าได้สร้างความผิดหวัง

แก่ตนเองและผู้อื่น

โอเค..ปฏิบัติตามที่เขาบอกจะได้ไม่โดนด่า..
เฮ้อ...โดนด่าตั้งหลายคร้งทำไงดีฟ่ะเนี๊ย
ว๊าย งู2ตัว เอ้า งง งง  ลันล้า

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
จงเป็นผู้ให้ มากกว่าผู้ร้องขอ

ไม่ว่าคุณจะรอบรู้ เก่งกาจ กล้าหาญ เท่าไหร่ ก็ไม่มีค่าอะไร ถ้าไม่มีใครรักคุณ
คุณมีนเปณเพื่อนผมเหรอ.....ติดลบเหมือนกันเลย

เราอยู่พวกเดียวกันนะ

โอเค..ปฏิบัติตามที่เขาบอกจะได้ไม่โดนด่า..
เฮ้อ...โดนด่าตั้งหลายคร้งทำไงดีฟ่ะเนี๊ย
กำลังพยายามปรับตัวค่ะ จะได้ไม่โดนตักเตือน ลันล้า

ป.ล.พยายามพิมพ์ให้ถูกด้วยนะคะ ลันล้า

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
อะไรของเอ็ง  ฮิ้ววว

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
่อะไรน่ะ ง่ะ

เพียง คำพูดคำสูดท้าย  จะรักแค่เธอไปจนวันตาย...
แนะนำตัว                     bij evol

ข้าจะครองใต้หล้าาาาาาา

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
แล้วเหนือจะทำยังไงดีล่ะ  ยิ้มน่ารัก
(แจ๋ว แจ๋ว)+

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

เหมือนพลาดอะไรไปเลยนะเนี่ย  ง่ะ

perfectionist
พลาดด้วยคน รอบอื่นมาทันนะ แต่รอบนี้ยังมาทันเปล่าเนี่ย

สนุกกันใหญ่เลยนะ คริคริ
ผมรู้สึกว่าเว็บมาสเตอร์จะขาดความรู้สึกผิดชอบชั่วดีอยู่มากนะครับ
เวลาอ่านข้อความที่เว็บมาสเตอร์โพสต์ไว้ ภาพของสายัณย์ กินขี้
จะปรากฏขึ้นมาเลือนลางเสมอในมโนภาพของผม  เหมือนกับเว็บ
มาสเตอร์จะเป็นร่างเงาของสายัณย์ กินขี้ก็ไม่ปาน  ผมไม่สงสาร
สายัณย์ครับ เพราะเค้าไม่เคยต้องการให้ใครมาสงสาร สิ่งที่เราคิด
ว่าเค้าจะทุกข์ แต่เค้าไม่ทุกข์หรอกครับ  ดังนั้นผมจึงมีความยินดี
เป็นอย่างยิ่งที่จะสลัดความรู้สึกที่รบกวนจิตใจทำในสิ่งที่ผมไม่คิดจะ
ทำมาก่อนเพื่อให้เว็บมาสเตอร์ได้เรียนรู้ว่า

"ตัวเราไม่ใช่ศูนย์กลางของโลก"  คุณอยากให้คนมองคุณแต่
คุณเคยสงสัยบ้างมั้ยว่าคนอื่นที่มองคุณเค้ามองคุณแบบไหน
มองแบบมองก้อนหิน
มองแบบมองต้นหญ้า
มองแบบมองหมาพุดเดิ้ล
มองแบบมองหมาขี้เรื้อน
มองแบบมองอากาศธาตุ
มองแบบมองสายัณย์
มองแบบมองขี้
มองแบบมองตะกวด
ฯลฯ แทบจะไม่มีขีดจำกัดสำหรับการมอง
แม้กระทั่ง อย่าไปมองมันเลย...เสียสายตา

ผมไม่ทราบว่าคุณต้องการอะไร
และผมก็ไม่สนใจว่าคุณต้องการอะไรครับ...คุณเว็บมาสเตอร์  เอือม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6