หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 212

ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านไม่โอ ถามจานโอ(ดำ)  (อ่าน 1149139 ครั้ง)
ไม่ได้อยู่ในปากผมนะ ของผมซื้อมาเองจากจตุจักร  กร๊าก
อยากถามเรื่องอินทีเรีย
เป็นอินทีเรียครับ เรื่องแอคทีเวียไปถามเจ๊นัท หมีโหด~

อยากปล้นบ้านตรงปากซอย
จะต้องเตรียมตัวยังไงมั่งครับ
ต้องไปบ้านที่จะปล้นให้ถูกก่อนเป็นอย่างแรกครับ

จะตกแต่งส้วมอย่างไรให้สามารถช่วยในการขับถ่าย
กรณีที่เป็นคนที่ท้องผูกง่าย ขับถ่ายไม่คล่อง
เข้านั่งห้องน้ำนานๆ ก็ยังไม่สามารถขับไล่ข้าศึกที่ตั้งค่ายอยู่ที่หน้าด่านได้

อยากให้ช่วยออกแบบหรือวางการตกแต่งส้วมให้หน่อยครับ
เอาแบบนั่งปั๊บข้าศึกค่ายแตกในบัดเดี๋ยวนี้

ขอบคุณครับ
                                                           เจ้าพระยาหน้าป้อม
หนักครับ เอาจริงๆถ้าท้องผูกจริงๆ ควรใช้ส้วมซึมมากกว่า เพราะส้วมชักโครก การเบ่งจะต่ำกว่านะครับ(อันนี้ไม่ขำนะครับ)
การจัดรูปแบบ หรือการตกแต่ง ควร คล้าย หรือ เหมือนกันที่เคยใช้อยู่ประจำ เพราะความแปลกใหม่จะทำให้เราสนใจกับสิ่งรอบตัวมากกว่าการทำกิจกรรม เรื่องการวางเลย์เอาท์ ควรจะให้พื้นที่มีมาก ยังไงรบกวนพี่บอกว่า ขนาดเป็นไง ใช้อะไรบ้าง ฝักบัว อ่างอาบน้ำ ส้วมแบบไหนก็ดีนะครับ แล้วจะมาตอบ

เดี๋ยวจะทะยอยตอบนะครับ ขอกินข้าวก่อน ไหว้

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
                                                            - โครินทร์1 13:7
กินข้าวให้อร่อยนะคะ เพิ่งพูดเรื่องแบบนี้ไป ลันล้า

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
อาจจะเพิ่มด้วยการวางกรอบรูปใคร ที่เราเหม็นขี้หน้า
จะได้ส่งเสริมให้ ถ่ายคล่องขึ้น

ไม่งั้นก็ลองเอาเป็นการใช้อโรมาช่วยดูมั้ยครับ
กลิ่นลาเวนเดอร์ ช่วยผ่อน..คลาย,..  ฮิ้ววว

ใช ้เกลด คลีนแอร์ โลดค่า หอม รับประกัน ตอนหนูทำธุระอยู่ พอเหม็นก็หยิบขวดมาฉีด หอม เกย์แอบ

เลขา Layiji Fanclub  กรี๊ดดดดด รับสมัครแล้ว วันนี้
ใช้น้ำหอมกลบกลิ่น มันจะรวมกะความเหม็น ผสมเป็นกลิ่นที่  อี๋~

ลองใช้ไม้ขีดสิคะ  เจ๋ง
พรึบเดียว กลิ่นหายหมดเลย

ออ ใส่กางเกงก่อนจุดนะคะ ฮี่...

http://www.head2toeshop.com เครื่องสำอาง อาหารเสริม
สถาปนิกอู้อยู่  กร๊าก กร๊าก

จริงๆมันเป็นอินทิเรียนะ  หมีโหด~

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
อยากเลี้ยงจิ้งเหลนในห้องนอน ให้มันนอนบนเตียงได้มั้ยครับ
ต้องดูที่ว่าจิ้งเหลนในสายพันธุ์ในบ้านเราหรือเมืองนอก ถ้าเลี้ยงบนเตียงอาจจะไม่ตรงกับพื้นเพมากเกินไป ถ้าในห้องนอน ควรหาที่ที่มีแดดส่องถึง เพราะ สัตว์เลื้อยคลานต้องการแสงแดดเพื่อระบบการทำงานในร่างกาย ถ้าห้องแอร์ด้วยอาจจะต้องยิ่งระวังเรื่องอากาศ ถ้าสายพันธุ์ในบ้านเรามักจะต้องการความชื้นอยู่ด้วย ตู้อาจจะจำเป็นต้องเป็นตู้ปิด แล้วค่อยจัดเอ็นโคลสเซอร์ให้ดีอีกรอบหนึ่ง ตัวผมชอบ แซนด์ฟิชครับ หน้ามันตลอกดี อยู่แต่ทรายด้วย ส่วนเลี้ยงบนเตียงแนะนำ บลูทั้งค์นะครับ

แต่ถามจริงนะ เรื่องปลวกนั่น
นอกจากจะราดน้ำยา มีวิธีอื่นมั้ย
น้อยวิธีมากครับ ถ้าทั่วไปนอกจากรากก็ฉีดน้ำยาเข้าใต้ถุนหรือดิน  ไม่งั้นก็จะมีอีกอย่างก็คือยาแท่งแบบปักในสวน อันนี้แพงมาก แต่ง่ายมากๆเพราะมันจะซึมเข้าไปทั่วดินเอง หายากหน่อย

คอนโดร้อนเนื่องจากหน้าต่างห้องหันหน้าทางทางตะวันออกเฉียงใต้.... เปลืองค่าแอร์มาก มีวิธีแก้โดยไม่ต้องโบกปูนทับหน้าต่างมั้ยไหมครับ  หมีโหด~
ลองหาพวกช่างทำกระจก แล้วให้เค้ามาวัดไปตัดฟิล์มตัดแสงมาแปะเอา ง่ายและลดความร้อนได้บ้าง รวมกับผ้าม่านก็โอเคขึ้นนะ ว่าแต่คอนโดไม่ใส่ฉนวนกันความร้อนให้เหรอ ง่ะ

ช่วงหัวค่ำ บ้านอาม่าข้างๆ (เป็นบ้านร้างนะ)
มักจะมีเสียงคนเดินไปเดินมากับลากเก้าอี้ครับ
สถาปนิกมีซินแสดีๆ แนะนำไหมครับ
ผมมีพระเจ้าครับ ซินแสช่วยเรื่องอาม่าไม่ได้มั้งครับ ต้องหมอผีมากกว่า กร๊าก

คั่นหน่อยครับ ฮือๆ~

"รักอดทนนาน กระทำคุณให้ รักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง... "
คั่น  เกย์ออก

ขอนึกคำถามก่อน

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
แต่ถามจริงนะ เรื่องปลวกนั่น
นอกจากจะราดน้ำยา มีวิธีอื่นมั้ย

บ้านกิ้วทำกำจัดแมลง ไอ อี ซีกำจัดแมลง เบอรโทร 02 321 6428  023226188 โทรหาคุณกิตติยา บอกกิ้วแนะนำมา หมีโหด~

เจาะพื้นก็ได้ค่ะลุงโก้ เจาะพื้นอัดน้ำยาลงดินไปเลย แต่บ้านจะเป็นรูนะคะ 
บ้านลุงโก้เลี้ยงน้องหมานี่เนอะ จะราดน้ำยาก็อันตราย

อันโตนิโอกะเมโระ ~~
ถ้าคั่นก็เกาสิครับ  ปลื้ม
ซีมาโลชั่น

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
ขอบคุณครับ ปรึกษาเรื่องสัตว์เลี้ยงกับ เอก กิ้ว ไม่ผิดหวังเลย + ครับ  ลันล้า
หลักการมีเพิ่มเติมนิดนึง คือควรจะอยู่ในที่ที่อากาศถ่ายเท ลมโกรก และแสงแดดส่องถึง เพราะทรายแมวจำเป็นต้องตากแดด เพื่อฆ่าเชื้อ แล้วจริงๆควรจะไว้ห่างจากที่วางอาหารด้วย เพราะแมวค่อนข้างเรื่องมาก เดี๋ยวจะไม่กินข้าวเอา

บ้านมีเนื้อที่เหลือ กว้าางแค่ 2 เมตร อยู่ทางทิศตะวันตก

อยากทำเป็นสวนญี่ปุ่น จะไหวไหม หรือควรทำสวนแบบอื่น

ต้องการร่มเงาและอยากให้ช่วยลดความร้อนที่ส่งมาที่บ้าน
เข้าใจว่าอยู่ข้างๆตัวบ้านเลยใช่มั้ยครับ ถ้าทำเป็นแค่สวนญี่ปุ่น ใช้ไม้พุ่มเตี้ยเช่นพวก บอนไซ มะสัง หรือไม้พุ่มอื่นๆ โรยหินก็น่ารักดี แต่ก็ให้ร่มไม่ได้

แต่ถ้าอยากได้ร่มเงา เลือกไม้ใหญ่มาที่ข้างๆแค่นั้นอาจจะทำไม่ได้ เพราะจะส่งผลต่อตัวบ้านมากกว่า น่าจะอันตราย(เรื่องนี้ลุงอ๋าห์น่าจะแม่นกว่า) อืมมมมห์

หมาหายค่ะ เดินหารอบบ้านแล้วยังไม่เจอ มันอยู่ไหนคะ ฮือๆ~
ลองวางอาหารล่อดู ว่าออกมามั้ย หรือลองดูว่าหนีออกไปนอกบ้านรึเปล่า อืมมมมห์

ทำยังไงให้ห้องดูกว้าง แต่มีพื้นที่ใช้งานเต็มที่ครับ

งงไม๊เนี่ย ฮือๆ~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 212