หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่มสอง (เตรียมงาน)  (อ่าน 400133 ครั้ง)
ทำด้วยได้มั๊ยอ่ะ  คริคริ คริคริ คริคริ

กำขี้ดีกว่ากำตด แต่ถ้ากำสดๆ กำตดดีกว่าครับ
อยากเสนอแนะนิดหนึ่งได้มั้ยครับ  ไหว้
คือในกอลั้มของแต่ละท่าน จากการสังเกตดูแล้ว ก็ใช้ฟอนต์จากในเว็บเป็นส่วนมาก
อยากจะให้ ใส่เครดิต ตรงมุม ๆ หรือในซอกหลืบ ให้ทราบด้วยนิดนึงว่าใช้ฟอนต์ชื่ออะไร
อันนี้ไม่ได้เป็นการให้เครดิตเจ้าของฟอนต์อย่างเดียว
แต่เป็นการแสดงให้คนอ่านเห็นด้วยว่า ฟอนต์ตัวเนี๊ยะหน้าตาเวลาเอาไปใช้งานจริง มันเป็นแบบเนี๊ยะนะ
จะได้เห็นเป็นรูปธรรม เพราะอย่างน้อย เราก็เป็นนิตยสารฟอนต์อยู่แล้ว ก็โชว์ฟอนต์ไปในตัวซะเลย
แต่ไม่รู้ว่าจัดหน้าแล้ว มันจะรกหรือเปล่า  ฮิ้ววว

และอีกอย่าง ถ้าเป็นไปได้น่าจะใช้ฟอนต์จากในเว็บกันเน๊อะ  ลันล้า

สนับสนุนด้วยคนครับ

แต่ไม่อยากเขียนกอลั้มครับ อยากเีขียนกอลลั่มมากกว่า
อ๊ีะ ลืมไปเลย
เรื่องแนบชื่อฟอนต์ที่ใช้เนี่ย

ขออภัยป๋าเลย์ครับ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
อยากเสนอแนะนิดหนึ่งได้มั้ยครับ  ไหว้
คือในกอลั้มของแต่ละท่าน จากการสังเกตดูแล้ว ก็ใช้ฟอนต์จากในเว็บเป็นส่วนมาก
อยากจะให้ ใส่เครดิต ตรงมุม ๆ หรือในซอกหลืบ ให้ทราบด้วยนิดนึงว่าใช้ฟอนต์ชื่ออะไร
อันนี้ไม่ได้เป็นการให้เครดิตเจ้าของฟอนต์อย่างเดียว
แต่เป็นการแสดงให้คนอ่านเห็นด้วยว่า ฟอนต์ตัวเนี๊ยะหน้าตาเวลาเอาไปใช้งานจริง มันเป็นแบบเนี๊ยะนะ
จะได้เห็นเป็นรูปธรรม เพราะอย่างน้อย เราก็เป็นนิตยสารฟอนต์อยู่แล้ว ก็โชว์ฟอนต์ไปในตัวซะเลย
แต่ไม่รู้ว่าจัดหน้าแล้ว มันจะรกหรือเปล่า  ฮิ้ววว

และอีกอย่าง ถ้าเป็นไปได้น่าจะใช้ฟอนต์จากในเว็บกันเน๊อะ  ลันล้า

ความคิดเรื่องเผยแพร่ฟอนต์ไปในตัวด้วย หล่อเชียว

พูดขึ้นมาแล้วนึกออกเลย ว่าจะใส่แล้วก็ลืม (เหมือนลุงอ๋าห์เลย)
ฟอนต์ของปลาวาฬ (แทนคุณ) น่ารักมากๆ ใช้ทุกหน้าเลย กรี๊ดดดดด

บล็อกในมุมมืด
because we always.....expecting
ร้อยกว่าหน้านะคะนั่น ง่ะ

ฝ่ายประเมินไปไหนแล้วง่ะ นัดกันวันนี้ไม่ใช่เหรอ ง่ะ

ไม่ได้หมายถึงปริมาณนะครับ
แต่หมายถึงอารมณ์เวลาอ่านหมด
หนังสือบางเล่ม ความหนาไม่มาก
แต่พอเราอ่านจบ มันให้ความรู้สึกเต็มอิ่ม
อย่างนิยายหรือสารคดีอะไรเทือกนี้

แต่ฟ้อนสุดฯ นี่อ่านแล้วจบแล้ว
มันให้อารมณ์แบบ แหมมีอีกนิดก็ไม่ได้

ป.ล. แต่อารมณ์แบบนี้ นี่ดีสำหรับนิตยสารนะ
เพราะผู้อ่านจะรออ่านเล่มต่อไป ลันล้า
งั้นเราเปลี่ยนชื่อเป็น ฟอนต์ไม่สุดฯ กันดีไหม กร๊าก

because we always.....expecting
ถ้าทำแบบท่องเที่ยวได้มั้ย

แบบเที่ยวใน net แต่เป็นของเว็บอื่นๆอ่ะ
เข้า multiply ออก กระทู้ มุด pantip  (เหงื่อแตกพลั่ก)

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
เอ้า ก็ทำดิ อืมมมมห์
พวกกอลลั่มแนวไอที พากินพาเที่ยว ยังไม่มีนะ

เดี๋ยวตูเพิ่มวิจารณ์นู้ดสักอันดีไหม กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตะกี้คุยกับชาร์ป นั่งคิดกอลลั่มใหม่ เขียนร่วมกันมาอีกอัน
เดี๋ยวรอชาร์ปมาบอกดีก่วา ทางนู้นเขาต้นคิด

ถ้าแจ่ม จะโยนนิปปงเอ๊ะ? ลงส้วมไปเลย
ิคิดไม่ออก ตัดจบ กร๊าก

วุฒิอธิบายดีกว่า

ลำดับความคิดไม่ค่อยถูก  (เหงื่อแตกพลั่ก)

เมื่อคืนกับตอนเก้าโมงกว่า ๆ ตูลองนั่งร่างกอลลั่มลำไส้

ประมาณ 4 หน้ากว่าๆ ว่ะ แต่เป็นกระดาษไดอารี่นะ   (เหงื่อแตกพลั่ก)

เดี๋ยวจะลองพิมพ์ ๆ ดู 

หน้ามึน  ใครสนใจทำปลากรอบของตูบ้างครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2008, 22:06 น. โดย น้องจอย..เคอะห์ » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
เอ้า กะว่าโยนพ้นแล้วนะ ชิ

โครงหลักๆ คือเรื่องเทคนิคถ่ายภาพ และเทคนิคแต่งภาพ
ก็กลัวว่าจะชนกับลุงโก้เหมือนกัน เลยกำหนดรูปแบบกันอีกแบบนึง
และไม่เน้นเรื่องอุปกรณ์

เอารูป(ของชาร์ป) มาใช้เป็นหลัก เลือกรูปตามตีมของหนังสือ
เสร็จแล้วก็ออกแนว ไขปัญหา ถาม โดยเลือกจากรูปเด่นๆ
ปิดท้ายด้วย เทคนิคเฉาะ ที่เหมาะกับรูปตีมนี้

ต.ย.
ตีม "เปิดเทอม"
รูปถ่ายเด็ก(แว่น) เทคนิคหลอกล่อเด็ก
หลอกเด็กให้ ให้ท่า ถ่ายตรงไหนถึงจะน่ารัก ถ่ายอย่างไรถึงจะใส
แต่งภาพซีดให้ดูใส เหมาะกับวัย เป็นต้น

ประมาณนี้ครับ ไหวไหมครับกองบอกอ

แล้วก็ บางทีก็จะไป review ของชาวบ้านด้วยอ่ะครับ
แบบรวบรวม รูปสวยๆ เทคนิคดีๆ ตามเว็บของชาวบ้านอ่ะครับ
อย่้างใน multiply หรือที่อื่นๆ แล้วมานำเสนอในแบบฟอนต์อ่ะ
(คล้ายๆกับเอา link อื่นมาแล้วเอามาให้คนในฟอนต์ดูอ่ะ)

เพราะฝีมือกับความรู้ของผมที่จะเขียนเองมันสู้ของชาวบ้านเค้าไม่ได้  ง่ะ

ถ้าเกิดเอาคนที่เค้าเก่งๆ มีผลงานฝีมือดีๆเอาเขียนด้วย
มันก็เหมือนเป็นการช่วยโปรโมรหนังสือ ทางอ้อมด้วยอ่ะ

แต่มันไม่ตรงกับธีมอ่ะ

กับของที่วุฒิเค้าบอกอ่ะครับ ช่วยกันเขียน 2 คนแนวๆแบบ chat คุยกันอ่ะครับ

(เหงื่อแตกพลั่ก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2008, 22:19 น. โดย น้องชาร์ป » บันทึกการเข้า

ไม่ตรงกะตีมเล่มก็ไม่เป็นไรครับ
ถือว่ามึนๆ เนียนๆ มารวมกะเขาละกัน
เอ้า ได้จริงๆ นะ แบบตูจะเล่นเรื่องของตูไม่สนใจตีมของฉบับน่ะ
ไม่งั้นไหลไปด้วยกันหมดแล้วคนอ่านเอียนเอา กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แอน วาดปลากรอบให้เค้าหน่อยได้ไม๊เหรอ   ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 15 ... 68