หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 68

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนสุดฯ เล่มสอง (เตรียมงาน)  (อ่าน 399977 ครั้ง)
 กร๊าก  เฮ้ย  พี่อยากเขียนอะไรเกี่ยวกับลำไส้ได้ไม๊จ๊ะน้องจ๋า 

เลวยั้นเงา
เออ รออยู่เลยกอลลั่มรูตูดของเจ๊เนี่ย กร๊าก กร๊าก

ดีใจจังที่สนใจกัน กรี๊ดดดดด
รู้ไหมครับว่าเท่าที่อ่านๆ มา ยังไม่มีอีแม็กฯ เล่มไหนในไทยเลยที่มีลักษณะเป็น 2.0 แบบนี้
แสดงว่าเราๆ ที่เห็นอยู่นี่ (โดยการนำทัพของบอกอสีเขียว) กำลังเปลี่ยนแปลงโลกจริงๆ

สำหรับตูก็คงมาดูแลเรื่องฝ่ายศิลป์โดยตรงละครับ
พี่ๆ น้องๆ คนไหนอยากสนุกและพร้อมรับความจู้จี้ของตู
ที่ใจหินขนาดงานเสร็จหมดแล้วก็สามารถล้มแบบเริ่มให่ทั้งหมดได้ถ้ายังไม่ดีพอ
(ไม่ต้องหาตัวอย่างที่ไหนเลยครับ เพราะฉบับแรกนี่ตูก็ล้มแบบตัวเอง/เริ่มใหม่หมดให้ดูมาแล้ว)
ก็ดาหน้ากันเข้ามาครับ รับสมัครทีมงานฝ่ายศิลป์ไม่จำกัดจำนวน
โดยสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับก็คือ
- ต่อไปนี้คุณจะสามารถทำอีแม็กและเข้าใจ เรื่องการออกแบบจัดหน้าเพื่อผู้อ่าน ได้อย่างแน่นอน ไม่ต้องหลงทิศหลงทาง
- สามารถทำงานเป็นทีมได้ (สำคัญมาก) ฝึกรับแรงกดดันที่ไม่ได้เงินด้วยเอ้า แต่สนุกนะ
- มีชื่ออยู่ในกองบอกอ ว่าเป็นฝ่ายกราฟิก ซึ่งชื่อนี้ฟังดูดีมากๆ

นอกนั้นไม่ได้อะไรเลย ไม่ได้ตังค์ด้วย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
งั้นตูเขียนกอลลั่มรูตูดนะ    กร๊าก

จองๆ    แหยะ

เลวยั้นเงา
อ๊ะ โวย น่าสนใจ แต่ตูไม่เก่งศิลป์ซักนิดเลย ฮือๆ~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
แล้วเก่งอะไรบ้างละครับ ลองโฆษณาตัวเองมาสักหน่อยแล้วจะพลอยติดใจ
เพราะทุกคนในโลกนี้มีสิทธิ์ช่วยฟ้อนสุดฯ ให้ผงาดเหนือ TIME ได้ทั้งนั้นนะเออ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พสอษ พอได้ครับ เอือม
เรื่องคิดหรือทำอะไรสร้างสรรค์ไม่ค่อยถนัด ฮือๆ~

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
กอลั่มตัวเองยังนึกอะไรไม่ออก (ก็ออกอยู่ แต่ไม่ดีพอ)

แต่ดันนึกอย่างอื่นออก น่าจะมีสัมภาษณ์พวกยอดฝีมือด้านกราฟิก
นักออกแบบหรือนักเขียนการ์ตูนอะไรทำนองนั้น (ก็ที่ผมรู้จักๆนี่แหละ)
คงไม่มีอะไรแบบสัมภาษณ์ในนิตยสารออกแบบทั้งหลาย
ผมเข้าใจว่าของเราไม่มีความจำเป็นจะต้องเซ็นเซ่อร์คำ
หรือเนื้อหาอะไรเหมือนพวกหนังสือที่ตีพิมพ์ขายใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ ก็นั่นแหละ จะสัมภาษณ์แบบนั้นแหละ

โพสความคิดแรกไว้ก่อนครับ
จะทำจริงยังไงยังไม่รู้นะ

I ROCK , THEREFORE I AM
คราวนี้ไม่พลาดละค่า  หน้าแตก

- สมัครฝ่ายกราฟฟิกเน้อ
- อยากเขียนกอลลั่มแต่ยังคิดไม่ออกง่ะ  กร๊าก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมเหมือนเดิม ครับ  

และระวัง มันจะมีช่วงหนึ่งของการทำงานที่จะเกิดอาการท้อและก็จะถอยกันไป  
อันเนื่องจากสาเหตุ แห่ง ความไม่พอใจ ไม่มีเวลา หรืออะไรก็ตาม
อย่างไงซะก็จำความรู้สึกตอนนี้ไว้ให้ดีนะครับ

แล้วเล่มสอง เราจะกลับมามีความรู้สึกแบบนี้กันอีกครั้งพร้อมกับส่วนร่วมที่เยอะกว่าและทุกคนคือผู้สร้างและเก้าวไปด้วยกันอย่างยิ่งใหญ่ โยว์ !!!

ผมรับหน้าที่ปลุกใจครับ

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ผมเหมือนเดิม ครับ 

และระวัง มันจะมีช่วงหนึ่งของการทำงานที่จะเกิดอาการท้อและก็จะถอยกันไป 
อันเนื่องจากสาเหตุ แห่ง ความไม่พอใจ ไม่มีเวลา หรืออะไรก็ตาม
อย่างไงซะก็จำความรู้สึกตอนนี้ไว้ให้ดีนะครับ

แล้วเล่มสอง เราจะกลับมามีความรู้สึกแบบนี้กันอีกครั้งพร้อมกับส่วนร่วมที่เยอะกว่าและทุกคนคือผู้สร้างและเก้าวไปด้วยกันอย่างยิ่งใหญ่ โยว์ !!!

ผมรับหน้าที่ปลุกใจครับ

กร๊าก

สมัครฝ่ายกราฟฟิกมั้ง ตอนนี้เป็นฝ่ายออกแบบ ที่บริษัทออกแบบเว็บครับ ความสามารถไม่เยอะครับ แต่อยากมีส่วนรวม แล้วก็ศึกษาการทำ E-mag
ด้วย งานที่บริษัทส่วนใหญ่จะได้ทำ Flash Banner ครับ แล้วก็ดูแล เว็บ เกี่ยวกับ อาหารอยู่เว็บหนึ่งครับ ลองเข้าไปดูได้ครับ www.aroys.com คร้บ มีอะไรพอช่วยได้บอกเลยนะครับ ยินดีเป็นอย่างยิ่ง อ๋อ พวกดราฟท์รูปก็พอทำได้ แ่ต่งรูปได้ Action Script เข้าใจบ้าง ไม่เข้าใจบ้าง ครับ (อิอิ)

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
สมัครเป็นนายก  อี๋~
สมัครเป็นนายก  อี๋~

ิอันนี้ฮา  กร๊าก กร๊าก กร๊าก
อะไรนะ สมัครได้เป็นนายกหรือ แล้วพี่มาร์ค ตูละ ว้าก รับไม่ได้ ฮือๆ~

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
เอ้อ

บอกไว้ก่อนนะคะ ว่าฉบับนี้จะไม่ง้อแล้ว
คือฉบับแรกเนี่ย ง้อมากๆๆ แบบกลัวว่าจะไม่ว่างส่งต้นบับกัน
แต่คราวนี้ดังแล้วเลยไม่ง้อแล้วนะ ไม่ส่งก็ไม่ส่ง ชิ

(เอาเข้าจริงก็ต้องง้อต่ออยู่ดี ฮือๆ~)

แต่ขอ ขอเลยนะคะ

- คราวนี้เรื่องแก้งาน เดือนไม่เกรงใจแล้วเน้อ
ครั้งที่แล้วนี่แบบ ไม่รู้สิ กลัวเหนื่อยกัน
เกรงใจ๊เกรงใจเวลาบอกว่าขอให้แก้งานตะละที กร๊าก ฮือๆ~

- เรื่องส่งงาน
คราวนี้อยากให้ตรงเวลากันนิดนึง
คือถ้าส่งมาแล้วต้องไปแก้ก็ไม่ว่ากัน
แต่ถ้ารับปากว่าจะส่งแต่ไม่ส่ง
เดือนเสียความรู้สึกนะคะ มากๆ

รับปากว่าจะส่งให้เดือนวันไหน ขอให้ตรงเวลา
คืออยากให้เข้าใจกันบ้างว่า สมมติว่าคุณจะบอกว่าคุณติดงาน
คือเดือนก็มีงานของเดือนแต่เดือนก็มารอนะ
มันเป็นงานเล่นๆ ก็จริง แต่ว่าตรงนี้ก็จริงจังนิดนึง
เล่นๆ แต่จริงจังนิดนึง (ยังไงฟะ)

เรื่องนี้รวมไปถึงเรื่องเป็นกองบอกอด้วยนะคะ
คือถ้าจะทำเนี่ย จะเก่าจะใหม่ จะเคยเป็นมืออาชีพมั้ยไม่ว่ากัน
ไม่ว่าเลยจริงๆ ขอแค่อยากทำ เดือนรับหมด
และกอลลั่มถ้าจะเขียนเดือนก็ให้เขียน ไม่ตัดต้นฉบับใคร (ถ้ามันไม่ถึงที่สุดจริงๆ )
ตรงนี้ก็ถ้ารับปากว่าจะทำหน้าที่ส่วนไหน ก็ขอให้มีเวลาเข้ามาทำซักนิด
นิตยสารเรามีเวลาหลายเดือน (ฉบับนี้ตีคร่าวๆ ก็ 3 เดือน เล่มแรก 2 เดือน)
จะมาบอกตอนสัปดาห์สุดท้ายว่ามีงานด่วน ไม่ทัน ไม่ไหว
ไม่เอาแล้วนะคะ ไม่เอาแล้ว
ย้ำอีกทีว่าหลายๆ คนในที่นี้ ก็มีงานต้องทำเหมือนกัน

เดือนพูดรุนแรงไปมั้ยง่ะ ฮือๆ~
แต่ตอนใกล้จะรวมเล่ม เดือนรู้สึกแย่ๆ นะ
คนอื่นอาจจะไม่คิดอะไรก็ได้มั้ง เดือนก็ไม่รู้เหมือนกัน แฮะๆ ง่ะ

กองบอกอ กอลลั่มนิสต์ ที่ทำงานด้วยกัน
รู้สึกไม่ดียังไง บอกอมันจิกมากไป บอกได้นะคะ
จริงๆ จะมีประเมินนั่นแหละแต่ชิงพูดก่อน เดี๋ยวลืม

แค่นี้ละค่ะ (มั้งคะ)
บ.ก. รักทุกคนนนนนนนน กรี๊ดดดดด

ป.ล. จะมาอัปเดตทุกอย่างหลังสอบจ้ะ
จะจองทำอะไรก็จองกันไปก่อนนะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 68